Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Bournemouth vs Leeds United 31/10/26 - Trực tiếp
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
1
Logo Leeds United - LEE Leeds United
0
Brentford vs Nottingham Forest 31/10/26 - Trực tiếp
Logo Brentford - BRE Brentford
2
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
0
Coventry City vs Sunderland 31/10/26 - Trực tiếp
Logo Coventry City - COV Coventry City
3
Logo Sunderland - SUN Sunderland
1
Hull City vs Ipswich Town 31/10/26 - Trực tiếp
Logo Hull City - HUL Hull City
2
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
2
Manchester City vs Brighton & Hove Albion 31/10/26 - Trực tiếp
Logo Manchester City - MCI Manchester City
0
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
1
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Newcastle United vs Everton
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-

Kết quả bóng đá MU - Brighton: Kịch tính 3 bàn & thẻ đỏ, người cũ gieo sầu (FA Cup)

(Vòng 3) Cựu tiền đạo MU Danny Welbeck khoét sâu vào nỗi thất vọng của "Quỷ đỏ", khi góp công lớn giúp Brighton tiễn đội chủ sân Old Trafford rời FA Cup.

   

Hai bàn thắng trong trận MU - Brighton

Trước sự chứng kiến của ông thầy cũ Sir Alex Ferguson trên khán đài, và trong bối cảnh người đồng đội năm xưa Darren Fletcher tạm quyền dẫn dắt MU, Welbeck đã tung cú sút sấm sét ghi bàn thứ hai cho Brighton, qua đó đưa “Chim mòng biển” giành vé vào vòng 4 FA Cup.

Tình huống Dalot bỏ lỡ cơ hội mười mươi ngay đầu trận

Tình huống Dalot bỏ lỡ cơ hội mười mươi ngay đầu trận

Đó là bàn thắng thứ 8 của Welbeck vào lưới MU, đồng thời là lần thứ 6 anh lập công tại sân vận động từng được xem là “nhà” của mình. Cú dứt điểm uy lực đưa bóng găm thẳng lên nóc lưới khung thành của thủ môn Lammens đã nhân đôi cách biệt, sau khi Brighton vươn lên dẫn trước nhờ bàn mở tỷ số trong hiệp một của Brajan Gruda.

Pha đánh đầu rút ngắn tỷ số của Benjamin Sesko ở phút 85 thắp lại hy vọng cho MU, nhưng mọi nỗ lực của “Quỷ đỏ” bị giáng đòn nặng ở những phút cuối khi cầu thủ vào sân thay người 18 tuổi Shea Lacey bị truất quyền thi đấu. Brighton sau đó đứng vững để khép lại chiến thắng đầu tiên trong lịch sử trước MU tại FA Cup sau 7 lần chạm trán.

Với MU, thất bại này nối tiếp cú sốc bị loại ở vòng 2 League Cup trước Grimsby Town (Hạng 4 Anh), đồng nghĩa “Quỷ đỏ” rời cả hai đấu trường cúp quốc nội ngay ở giai đoạn sớm nhất có thể, điều chưa từng xảy ra kể từ mùa giải 1981/82.

Welbeck tiếp tục cái duyên ghi bàn vào lưới đội bóng cũ

Welbeck tiếp tục cái duyên ghi bàn vào lưới đội bóng cũ

Kết quả này cũng khiến quãng thời gian 2 trận cầm quyền tạm thời của HLV Darren Fletcher trở nên đáng thất vọng, với 1 trận hòa tại Ngoại hạng Anh trước Burnley và thất bại trước Brighton ngay trên sân nhà, trong bối cảnh mùa giải của MU đang có dấu hiệu trượt dốc nghiêm trọng.

“Quỷ đỏ” hiện chỉ thắng 1 trong 7 trận gần nhất, trong khi hai đối thủ kế tiếp của họ lại là các ứng viên vô địch Man City và Arsenal.

Trong vòng 48 giờ tới, ban lãnh đạo MU dự kiến sẽ công bố người thay thế HLV Ruben Amorim dẫn dắt đội bóng đến hết mùa giải, với Ole Gunnar Solskjaer và Michael Carrick đang được xem là những ứng viên hàng đầu.

Tỷ số chung cuộc: MU 1-2 Brighton (Hiệp 1: 0-1)

Ghi bàn (kiến tạo)

MU: Sesko (85', Bruno Fernandes)

Brighton: Gruda (12'), Welbeck (64', Gruda)

Thẻ đỏ

MU: Lacey (89')

Đội hình xuất phát

MU: Lammens; Dalot, Yoro, Martinez, Dorgu; Ugarte, Mainoo; Mount, Bruno Fernandes, Cunha; Sesko.

Brighton: Steele; Veltman, Boscagli, Coppola, Kadioglu; Hinshelwood, Gross; Gruda, Rutter, Gomez; Welbeck.

Thống kê trận đấu

Kết quả bóng đá MU - Brighton: Kịch tính 3 bàn & thẻ đỏ, người cũ gieo sầu (FA Cup) - 3 Man United Brighton Kết quả bóng đá MU - Brighton: Kịch tính 3 bàn & thẻ đỏ, người cũ gieo sầu (FA Cup) - 4

Sút khung thành
19 (8)
13 (4)
Thời gian kiểm soát bóng
60%
40%
Phạm lỗi
11
15
Thẻ vàng
2
1
Thẻ đỏ
1
0
Việt vị
5
4
Phạt góc
6
1
Cứu thua
1
7

Chấm điểm cầu thủ

Man United Kết quả bóng đá MU - Brighton: Kịch tính 3 bàn & thẻ đỏ, người cũ gieo sầu (FA Cup) - 5 vs Kết quả bóng đá MU - Brighton: Kịch tính 3 bàn & thẻ đỏ, người cũ gieo sầu (FA Cup) - 6 Brighton

Điểm

Lammens 5.5

Dalot 6.7

Yoro 6.2

Martinez 7.2

Dorgu 6.5

Ugarte 6.7

Thẻ vàng Mainoo 6.9

Mount 6.3

Kiến tạo Bruno Fernandes 8.3

Cunha 6.6

Ghi bàn Sesko 7.5

Điểm

8.4Steele

7.3Veltman

6.8Boscagli

7.1Coppola

7.5Kadioglu

6.7Hinshelwood

7.3Gross

8.8Gruda Ghi bànKiến tạo

6.5Rutter

6.5Gomez

7.8Welbeck Ghi bàn

Thay người

Zirkzee 6.4

2 thẻ vàngLacey 5.2

Casemiro 6.6

Thẻ vàngMaguire 6.3

Thay người

6.4Van Hecke

6.3Ayari

5.8Mitoma

Kostoulas Thẻ vàng

Watson

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Man United
Man City

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

84

Danh sách trúng thưởng

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Sỹ Ánh ([Tên nguồn])
Theo dòng sự kiện: Cup FA
Xem thêm
Cup FA Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN