Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Đông Á Thanh Hóa vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Bắc Ninh vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Hà Nội vs Ninh Bình
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Le Havre vs Paris Saint-Germain
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-

Kết quả bóng đá Bournemouth - Arsenal: Mãn nhãn 5 bàn, Declan Rice tỏa sáng (Ngoại hạng Anh)

Trận đấu đã diễn ra cực kỳ hấp dẫn với tổng cộng 5 bàn thắng và Declan Rice là ngôi sao sáng nhất.

   

Arsenal phải làm khách của Bournemouth ở vòng 20 Ngoại hạng Anh. Đội chủ nhà gây bất ngờ khi tràn lên ngay sau tiếng còi khai cuộc. "Pháo thủ" có phần lúng túng và Gabriel mắc sai lầm ở phút thứ 10. Trung vệ này chuyền bóng thẳng vào chân Evanilson trong vòng cấm và tiền đạo người Brazil không bỏ lỡ cơ hội mở tỉ số.

Gabriel (áo trắng) là tâm điểm trong hiệp một

Gabriel (áo trắng) là tâm điểm trong hiệp một

Sau khi có được bàn thắng, Bournemouth thi đấu chậm lại và nhận ngay "phản đòn" từ Arsenal. Phút 16, Madueke khiến hàng phòng ngự chủ nhà rối loạn và Gabriel lập công chuộc tội với pha dứt điểm không khác gì một tiền đạo.

Những phút còn lại của hiệp một, Bournemouth mới là đội chơi tốt hơn nhưng họ lại hơi kém duyên trong những pha dứt điểm. Hai đội hòa nhau 1-1 sau 45 phút đầu tiên.

Bước sang hiệp hai, Bournemouth vẫn chủ động chơi đôi công với Arsenal và đó là sai lầm của đội chủ nhà. Phút 54, Arsenal bất ngờ tăng tốc và Odegaard có đường chuyền đẹp để Rice đặt lòng 1 chạm hoàn hảo, nâng tỉ số lên thành 2-1. 

Bournemouth cố gắng dồn lên nhưng thể lực đuối dần. Họ đánh mất hoàn toàn thế trận sau khi Arsenal thay bộ ba tấn công mới vào sân. Phút 71, Saka đâm xuống đáy biên và trả ngược ra cho Rice hoàn thành cú đúp theo cách khá dễ dàng. 

Đội chủ nhà cũng thay người và phát huy hiệu quả ngay. Kroupi mới vào sân đã lập siêu phẩm để rút ngắn tỉ số xuống còn 2-3. Những phút còn lại, Arsenal cố gắng bảo vệ tỉ số chứ không ham tấn công và thành công với chiến thắng này. 

Tỉ số chung cuộc: Bournemouth 2-3 Arsenal (H1: 1-1)

Ghi bàn:

Bournemouth: Evanilson 10', Kroupi 77'

Arsenal: Gabriel 16', Rice 54', 71'

Đội hình xuất phát

Bournemouth: Petrovic, Truffert, Senesi, Hill, Jimenez, Scott, Tavernier, Semenyo, Kluivert, Brooks, Evanilson

Arsenal: Raya, Timber, Saliba, Gabriel, Hincapie, Rice, Odegaard, Zubimendi, Madueke, Martinelli, Gyokeres

Thông số trận đấu

Kết quả bóng đá Bournemouth - Arsenal: Mãn nhãn 5 bàn, Declan Rice tỏa sáng (Ngoại hạng Anh) - 2 Bournemouth Arsenal Kết quả bóng đá Bournemouth - Arsenal: Mãn nhãn 5 bàn, Declan Rice tỏa sáng (Ngoại hạng Anh) - 3

Sút khung thành
15(3)
12(5)
Thời gian kiểm soát bóng
43%
57%
Phạm lỗi
13
8
Thẻ vàng
3
1
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
1
1
Phạt góc
7
5
Cứu thua
2
1

Chấm điểm cầu thủ (Theo Flashscore)

Bournemouth Kết quả bóng đá Bournemouth - Arsenal: Mãn nhãn 5 bàn, Declan Rice tỏa sáng (Ngoại hạng Anh) - 4 vs Kết quả bóng đá Bournemouth - Arsenal: Mãn nhãn 5 bàn, Declan Rice tỏa sáng (Ngoại hạng Anh) - 5 Arsenal

Điểm

Petrovic 6.0

Jimenez 6.0

Hill 7.5

Senesi 6.2

Truffert 6.3

Scott 6.8

Tavernier 6.5

Brooks 6.1

Thẻ vàng Kluivert 6.6

Thẻ vàng Semenyo 6.0

Ghi bàn Evanilson 7.1

Điểm

6.2Raya

7.4Timber

6.8Saliba

7.1Gabriel Ghi bàn

6.9Hincapie

7.3Odegaard Kiến tạo

7.3Zubimendi Thẻ vàng

8.4Rice Ghi bànGhi bàn

6.9Martinelli

6.2Gyokeres

7.2Madueke

Thay người

Thẻ vàngAdli 5.3

Enal 6.4

Kiến tạoCook 7.4

Ghi bànThẻ vàngKroupi 7.3

Thay người

6.6Jesus

6.5Trossard

7.7Saka Kiến tạo

7.0Merino

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

U23 Việt Nam
U23 Jordan

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

189

Danh sách trúng thưởng

Sau 20 vòng, Wolves cuối cùng cũng có được chiến thắng đầu tiên tại Ngoại hạng Anh.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Nhật Anh ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN