Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Aston Villa - Young Boys: Chói sáng Malen, nghẹt thở phút 90 (Europa League)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Aston Villa đang có phong độ cực kỳ ấn tượng. Đoàn quân của HLV Unai Emery đã chứng tỏ sức mạnh vượt trội ở màn tiếp đón đội bóng Thuỵ Sĩ Young Boys trên sân nhà.

Video bóng đá Aston Villa - Young Boys: Chói sáng Malen, nghẹt thở phút 90 (Europa League) - 1

HLV Unai Emery cất một loạt trụ cột như Watkins, McGinn, Konsa lên ghế dự bị. Tuy vậy, trước đối thủ dưới cơ Young Boys, Aston Villa vẫn hoàn toàn làm chủ thế trận.

Trận đấu giữa Aston Villa (áo sẫm) và Young Boys diễn ra quyết liệt

Trận đấu giữa Aston Villa (áo sẫm) và Young Boys diễn ra quyết liệt

Phút 27, Donyell Malen đánh đầu cận thành chính xác, giúp Aston Villa vượt lên. Sau ít phút kiểm tra VAR, trọng tài đã công nhận bàn thắng của đội chủ nhà.

Đến phút 42, Aston Villa gia tăng cách biệt, vẫn bởi cái tên Malen. Lần này cầu thủ người Hà Lan đi bóng tốc độ rồi tung ra cú sút bằng chân phải cực kỳ hiểm hóc, đánh bại thủ môn Keller lần thứ hai.

Hiệp 2 chứng kiến nỗ lực không ngừng nghỉ của Young Boys. Phút 71, Bedia chọc thủng lưới Aston Villa nhưng bàn thắng của đội khách không được công nhận.

Phải đến phút 90, Monteiro mới rút ngắn cách biệt. Dù vậy, đội bóng Thuỵ Sĩ vẫn phải ra về với thất bại đáng tiếc.

Tỷ số chung cuộc: Aston Villa 2-1 Young Boys (hiệp 1: 2-0)

Ghi bàn (kiến tạo)

Aston Villa: Malen 27’ (Tielemans) - 42’ (Rogers)

Young Boys: Monteiro 90' (Wuthrich)

Đội hình thi đấu

Aston Villa: Martinez, Bogarde, Lindelof, Torres, Maatsen, Onana, Tielemans, Sancho, Guessand, Malen, Rogers

Young Boys: Keller, Janko, Zoukrou, Benito, Hadjam, Raveloson, Lauper, Males, Pech, Fassnacht, Cordova

Thông số trận đấu (theo ESPN)

Video bóng đá Aston Villa - Young Boys: Chói sáng Malen, nghẹt thở phút 90 (Europa League) - 3 Aston Villa Young Boys Video bóng đá Aston Villa - Young Boys: Chói sáng Malen, nghẹt thở phút 90 (Europa League) - 4

Sút khung thành
19 (8)
6 (1)
Thời gian kiểm soát bóng
60%
40%
Phạm lỗi
11
12
Thẻ vàng
2
1
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
1
6
Phạt góc
7
0
Cứu thua
0
6

Chấm điểm cầu thủ (theo Flashscore)

Aston Villa Video bóng đá Aston Villa - Young Boys: Chói sáng Malen, nghẹt thở phút 90 (Europa League) - 5 vs Video bóng đá Aston Villa - Young Boys: Chói sáng Malen, nghẹt thở phút 90 (Europa League) - 6 Young Boys

Điểm

Martinez 6.3

Bogarde 6.7

Lindelof 6.6

Torres 7.1

Maatsen 7.0

Onana 7.8

Kiến tạo Tielemans 7.8

Sancho 7.0

Guessand 6.8

Ghi bànGhi bàn Malen 8.1

Kiến tạo Rogers 8.0

Điểm

7.1Keller

6.2Janko

6.5Zoukrou

6.8Benito

6.6Hadjam

6.4Raveloson

6.3Lauper

6.3Males

6.1Pech

5.9Fassnacht

6.2Cordova

Thay người

Barkley 7.3

Buendia 6.5

Konsa 6.9

Watkins 6.3

Kamara 7.1

Thay người

6.3Virginius

6.4Sanches

7.7Monteiro Ghi bàn

6.1Bedia

6.0Wuthrich Kiến tạo

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Barcelona
Atletico Madrid

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

265

Danh sách trúng thưởng

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Tiến Sơn ([Tên nguồn])
Theo dòng sự kiện: Europa League 2026-27
Xem thêm
Europa League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN