Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Liverpool - Villarreal: Rượt đuổi 7 bàn điên rồ (Cúp C1)

(Lượt 3 vòng phân hạng) Liverpool đã lội ngược dòng từ thế bị dẫn trước 2 bàn để đánh bại Villarreal tại Anfield.

  

Video bóng đá Liverpool - Villarreal: Rượt đuổi 7 bàn điên rồ (Cúp C1) - 1

Liverpool phải trả giá sau khởi đầu lỏng lẻo. Renato Veiga thực hiện đường chuyền dài mà Virgil Van Dijk lẽ ra phải xử lý tốt. Tuy nhiên, cú đánh đầu chuyền về cho Alisson của đội trưởng Liverpool lại thiếu lực, tạo điều kiện để Georges Mikautadze cắt bóng và dứt điểm chéo góc, đưa Villarreal vượt lên dẫn trước.

Mac Allister tỏa sáng lập cú đúp, giúp Liverpool ngược dòng đánh bại Villarreal

Mac Allister tỏa sáng lập cú đúp, giúp Liverpool ngược dòng đánh bại Villarreal

Sau đó, Nathan Saliba tung đường chuyền đơn giản xuyên thủng hàng phòng ngự Liverpool, tạo điều kiện để Sergi Cardona dứt điểm hạ gục thủ môn Alisson trong pha đối mặt để nhân đôi cách biệt, khiến 700 cổ động viên Villarreal có mặt trên sân vỡ òa.

Liverpool rút ngắn tỷ số ở phút 36 khi Mac Allister đánh đầu ghi bàn từ quả phạt góc của Kostas Tsimikas. Ngay trước giờ nghỉ, Ronald Araujo đón đường tạt tinh tế của tài năng trẻ Rio Ngumoha, đưa trận đấu trở về vạch xuất phát.

Araujo được thay bằng Florian Wirtz ngay đầu hiệp hai, trong khi Ryan Gravenberch lùi xuống đá hậu vệ phải. Kể từ thời điểm đó, Liverpool thi đấu khởi sắc hơn hẳn. Ngumoha tiếp tục tỏa sáng khi vượt qua Cardona rồi căng ngang để Mac Allister dễ dàng đệm bóng vào lưới, hoàn tất cú đúp. Sau đó, Wirtz nhân đôi cách biệt cho đội chủ sân Anfield bằng cú dứt điểm chân trái.

Liverpool vẫn phải trải qua những phút cuối đầy căng thẳng khi Tani Oluwaseyi đón đường chuyền của Ayoze Perez để rút ngắn tỷ số xuống còn 3-4. Dù vậy, “Lữ đoàn đỏ” vẫn bảo toàn được chiến thắng.

Như vậy, đoàn quân của HLV Andoni Iraola tiếp tục duy trì thành tích toàn thắng cả 3 trận tại Champions League mùa này, dù họ đã tự khiến hành trình giành trọn 3 điểm trở nên khó khăn hơn cần thiết.

Tỷ số chung cuộc: Liverpool 4-3 Villarreal (Hiệp 1: 2-2)

Ghi bàn (kiến tạo)

Liverpool: Mac Allister (36', Tsimikas) (65', Ngumoha), Araujo (45+2', Ngumoha), Wirtz (68', Gakpo)

Villarreal: Mikautadze (4'), Cardona (29', Saliba), Oluwaseyi (87', Perez)

Đội hình xuất phát

Liverpool: Alisson, Araujo, Jacquet, Van Dijk, Tsimikas, Mac Allister, Gravenberch, Nyoni, Gakpo, Koumas, Ngumoha

Villarreal: Gulacsi, Mourino, Navarro, Veiga, Cardona, Comesana, Gueye, Saliba, Buchanan, Moleiro, Mikautadze

Thống kê trận đấu

Video bóng đá Liverpool - Villarreal: Rượt đuổi 7 bàn điên rồ (Cúp C1) - 3 Liverpool Villarreal Video bóng đá Liverpool - Villarreal: Rượt đuổi 7 bàn điên rồ (Cúp C1) - 4

Sút khung thành
22 (8)
12 (5)
Thời gian kiểm soát bóng
54%
46%
Phạm lỗi
12
10
Thẻ vàng
0
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
2
4
Phạt góc
7
2
Cứu thua
2
4

Chấm điểm cầu thủ

Liverpool Video bóng đá Liverpool - Villarreal: Rượt đuổi 7 bàn điên rồ (Cúp C1) - 5 vs Video bóng đá Liverpool - Villarreal: Rượt đuổi 7 bàn điên rồ (Cúp C1) - 6 Villarreal

Điểm

Alisson 5.7

Ghi bàn Araujo 7.4

Jacquet 6.5

Van Dijk 5.6

Kiến tạo Tsimikas 8.4

Ghi bànGhi bàn Mac Allister 9.3

Gravenberch 7.0

Nyoni 7.9

Kiến tạo Gakpo 8.6

Koumas 6.4

Kiến tạoKiến tạo Ngumoha 8.9

Điểm

5.7Gulacsi

6.4Mourino Thẻ vàng

5.8Navarro

5.6Veiga

5.7Cardona Ghi bàn

6.1Comesana

7.1Gueye

6.9Saliba Kiến tạo

6.6Buchanan

6.2Moleiro Thẻ vàng

7.5Mikautadze Ghi bàn

Thay người

Ghi bànWirtz 8.7

Isak 6.1

Barcola 6.4

Gomez 6.7

McConnell

Thay người

7.1Oluwaseyi Ghi bàn

5.9Foyth

7.4Perez Kiến tạo

6.5Freeman

5.9Moreno

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

(Vòng phân hạng) Villarreal có thêm một bàn thắng ở những phút cuối trận, nhưng thời gian ít ỏi còn lại không đủ để họ gỡ hòa.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Sỹ Ánh ([Tên nguồn])
Cup C1 - Champions League 2026/27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN