Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Chelsea vs Manchester United 31/10/26 - Trực tiếp
Logo Chelsea - CHE Chelsea
1
Logo Manchester United - MUN Manchester United
0
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Newcastle United vs Everton
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-

Video bóng đá Real Madrid - Alaves: Mbappe - Vinicius "khai hỏa", bám đuổi Barca (La Liga)

Real Madrid đang rất khát điểm để tiếp tục nuôi hy vọng bám đuổi Barcelona trong cuộc đua La Liga. Vì lẽ đó, đoàn quân của HLV Arbeloa đã chơi đầy quyết tâm trước những vị khách Alaves.

  

Video bóng đá Real Madrid - Alaves: Mbappe - Vinicius "khai hỏa", bám đuổi Barca (La Liga) - 1

Bị Bayern Munich loại khỏi UEFA Champions League, Real Madrid đang đối mặt nguy cơ trải qua mùa giải thứ hai liên tiếp trắng tay. Về lý thuyết, họ vẫn còn cơ hội vô địch La Liga, nhưng thực tế rất mong manh khi kém Barcelona tới 9 điểm trong bối cảnh mùa giải chỉ còn 7 vòng.

Real Madrid (áo trắng) thi đấu quyết tâm trước Alaves

Real Madrid (áo trắng) thi đấu quyết tâm trước Alaves

Trong bối cảnh phong độ sa sút, đội chủ nhà thoát hiểm sớm khi sai lầm của Alvaro Carreras. Real Madrid kiểm soát thế trận nhưng tạo ra rất ít cơ hội, và phải nhờ may mắn để mở tỷ số ở phút 30. Cú sút xa của Kylian Mbappe đập chân Jonny Otto đổi hướng, đánh bại thủ môn Antonio Sivera.

Trước giờ nghỉ, Eder Militao (Real Madrid) và Toni Martinez (Alaves) lần lượt đưa bóng trúng khung gỗ, nhưng hiệp đấu kết thúc mà không có thêm bàn thắng.

Sang hiệp hai, Real cải thiện rõ rệt và sớm nhân đôi cách biệt nhờ pha dứt điểm đẳng cấp từ xa của Vinicius Junior sau đường chuyền của Federico Valverde ở phút 50.

Alaves chỉ thực sự khởi sắc ở cuối trận, với Martinez liên tiếp uy hiếp khung thành trước khi ghi bàn danh dự bằng cú đánh gót trong thời gian bù giờ, qua đó chấm dứt hy vọng giữ sạch lưới của Real Madrid.

Dù trở lại mạch thắng trong tháng 4, cơ hội vô địch của Real vẫn mong manh khi Barcelona duy trì sự ổn định. Trong khi đó, Alaves đối mặt nguy cơ rớt hạng khi chỉ thắng 1/10 trận gần nhất, dù kết quả này không nằm ngoài dự tính của HLV Quique Sanchez Flores.

Tỷ số chung cuộc: Real Madrid 2-1 Alaves (hiệp 1: 1-0)

Ghi bàn (kiến tạo)

Real Madrid: Mbappe 30' (Guler), Vinicius Junior 50' (Valverde)

Alaves: Martinez 90+3' (Guevara)

Đội hình thi đấu

Real Madrid: Lunin, Alexander-Arnold, Militao, Huijsen, Carreras, Valverde, Tchouameni, Guler, Bellingham, Mbappe, Vinicius

Alaves: Sivera, Perez, Jonny Otto, Tenaglia, Parada, Yusi, Suarez, Blanco, Guridi, Martinez, Boye

Thông số trận đấu (theo ESPN)

Video bóng đá Real Madrid - Alaves: Mbappe - Vinicius "khai hỏa", bám đuổi Barca (La Liga) - 3 Real Madrid Alaves Video bóng đá Real Madrid - Alaves: Mbappe - Vinicius "khai hỏa", bám đuổi Barca (La Liga) - 4

Sút khung thành
24 (8)
19 (5)
Thời gian kiểm soát bóng
61%
39%
Phạm lỗi
14
12
Thẻ vàng
1
1
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
4
1
Phạt góc
9
6
Cứu thua
4
5

Chấm điểm cầu thủ (theo Flashscore)

Real Madrid Video bóng đá Real Madrid - Alaves: Mbappe - Vinicius "khai hỏa", bám đuổi Barca (La Liga) - 5 vs Video bóng đá Real Madrid - Alaves: Mbappe - Vinicius "khai hỏa", bám đuổi Barca (La Liga) - 6 Alaves

Điểm

Lunin 7.2

Alexander-Arnold 7.3

Militao 7.0

Huijsen 8.3

Carreras 7.1

Kiến tạo Valverde 7.7

Tchouameni 7.1

Kiến tạo Guler 8.0

Bellingham 7.1

Ghi bàn Mbappe 9.1

Ghi bàn Vinicius 8.9

Điểm

6.2Sivera

6.6Perez

6.7Otto

7.8Tenaglia

6.1Parada

6.1Yusi

5.8Suarez

7.0Blanco

5.5Guridi

8.0Martinez Ghi bàn

4.9Boye

Thay người

Rudiger 6.7

Diaz 6.5

Mastantuono 6.7

Camavinga 6.2

Carvajal 6.5

Thay người

6.5Alena

6.6Ibanez

6.3Calebe

6.2Diabate

7.2Guevara

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Atlético Madrid
Arsenal

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

362

Danh sách trúng thưởng

Mùa giải 2025/26 đang trôi về những vòng cuối trong nỗi thất vọng của Real Madrid, nhưng giữa nguy cơ trắng tay trên mọi đấu trường, “đội bóng Hoàng...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Tiến Sơn ([Tên nguồn])
La liga 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN