Trận đấu nổi bật

Xem thêm

LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Slovan Bratislava vs Stuttgart
Logo Slovan Bratislava - SLO Slovan Bratislava
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Aston Villa vs Fenerbahçe
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá Newcastle - Aston Villa: Tuyệt tác mở điểm, đánh sập "pháo đài" (Ngoại hạng Anh)

(Vòng 23 Ngoại hạng Anh) Newcastle đang bất bại trên sân nhà trước màn tiếp đón đối thủ top 3 Aston Villa.

   

Như có điềm xấu đến với Newcastle khi Bruno Guimaraes bị chấn thương đầu gối ở trận thắng PSV và không thể ra sân, mà 4 năm qua Newcastle không bao giờ thắng ở Premier League khi Guimaraes không đá chính. Dù vậy đội chủ nhà đã có cơ hội ghi bàn sau chưa đầy 1 phút, đáng tiếc Tonali lại bị cái chân của Emiliano Martinez cản phá.

Buendia mở tỷ số với một siêu phẩm sút xa

Buendia mở tỷ số với một siêu phẩm sút xa

Quả thực tuyến giữa của Newcastle bị áp đảo khi không có Guimaraes. Thủ môn Nick Pope xuất sắc từ chối các cơ hội của Buendia và Watkins trong 15 phút đầu, nhưng đến phút 19 anh bó tay trước cú sút xa mu chân phải đi với quỹ đạo quá hiểm của Buendia.

Đội khách lùi xuống chơi phản công và Newcastle phải nhờ sự cảnh giác của Pope để tránh các cơ hội nguy hiểm. Nhưng Aston Villa cũng suýt bị gỡ hòa, phút 39 Martinez phải tung người đẩy bóng ra bằng một tay sau cú đánh đầu của Miley.

Newcastle tràn lên đầu hiệp 2 nhưng không ghi được bàn, trong đó có tình huống cả Barnes và Gordon bỏ lỡ cú đệm cận thành ở phút 55. HLV Eddie Howe quyết định đưa vào Woltemade và Elanga để đánh biên rồi tạt bổng, nhưng các quả tạt bị hóa giải khá dễ và Emery cũng đáp trả bằng cách tung Tyrone Mings vào chống bóng bổng.

Watkins ghi bàn quyết định với cú đánh đầu cận thành

Watkins ghi bàn quyết định với cú đánh đầu cận thành

Tới phút 88, Digne có quả tạt vào cho Watkins đánh đầu cận thành hạ Pope, đưa Aston Villa dẫn 2-0. Hiệp 2 có 8 phút bù giờ nhưng không đủ cho Newcastle ghi dù chỉ 1 bàn, và trận thua này tiếp tục cái dớp không thắng của Newcastle khi Guimaraes không đá chính, cũng như khiến họ đứt mạch 8 trận bất bại tại St. James Park.

Tỷ số trận đấu: Newcastle 0-2 Aston Villa (hiệp 1: 0-1).

Ghi bàn (kiến tạo): Buendia 19' (Rogers), Watkins 88' (Digne)

Đội hình xuất phát: 

Newcastle: Pope, Trippier, Botman, Thiaw, Hall, Joelinton, Miley, Tonali, Barnes, Gordon, Wissa.

Aston Villa: Martinez, Cash, Konsa, Torres, Maatsen, Onana, Tielemans, Sancho, Buendia, Rogers, Watkins.

Video bóng đá Newcastle - Aston Villa: Tuyệt tác mở điểm, đánh sập "pháo đài" (Ngoại hạng Anh) - 3 Newcastle Aston Villa Video bóng đá Newcastle - Aston Villa: Tuyệt tác mở điểm, đánh sập "pháo đài" (Ngoại hạng Anh) - 4

Sút khung thành
15(4)
14(8)
Thời gian kiểm soát bóng
60%
40%
Phạm lỗi
7
12
Thẻ vàng
1
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
2
0
Phạt góc
6
5
Cứu thua
6
4
Newcastle Video bóng đá Newcastle - Aston Villa: Tuyệt tác mở điểm, đánh sập "pháo đài" (Ngoại hạng Anh) - 5 vs Video bóng đá Newcastle - Aston Villa: Tuyệt tác mở điểm, đánh sập "pháo đài" (Ngoại hạng Anh) - 6 Aston Villa

Điểm

Pope 8.0

Hall 6.9

Botman 7.0

Thiaw 6.9

Trippier 6.7

Thẻ vàng Joelinton 6.5

Tonali 7.9

Miley 7.0

Gordon 7.4

Barnes 5.6

Wissa 6.5

Điểm

8.2Martinez

6.9Cash

6.9Konsa

6.4Torres

7.0Maatsen Thẻ vàng

7.3Tielemans

7.2Onana

6.8Rogers Kiến tạo

7.8Buendia Ghi bàn

6.4Sancho

7.5Watkins Ghi bàn

Thay người

Ramsey 6.9

Woltemade 6.3

Elanga 6.7

Willock 6.4

Thay người

6.5Bailey

7.4Digne Thẻ vàngKiến tạo

6.7Mings

6.6Bogarde

6.8Lindelof

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Xem Ngoại Hạng Anh trực tiếp & trọn vẹn trên FPT Play, tại: https://fptplay.go.link/7lIyV

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Arsenal
Man United

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

150

Danh sách trúng thưởng

(Vòng 23 Ngoại hạng Anh) Watkins với cú đánh đầu cận thành đã nhân đôi cách biệt cho Aston Villa.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Q.D ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN