Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Italia - Bỉ: Bước ngoặt thẻ đỏ, sao Arsenal cứu rỗi (Nations League)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Italia và Bỉ là những tên tuổi lớn của bóng đá châu Âu. Cuộc thư hùng của hai đội bóng này vì thế diễn ra với rất nhiều điểm nhấn.

Video bóng đá Italia - Bỉ: Bước ngoặt thẻ đỏ, sao Arsenal cứu rỗi (Nations League) - 1

Với lợi thế sân nhà, đội tuyển Italia đã nhanh chóng áp đảo đối thủ ngay sau tiếng còi khai cuộc. Chỉ trong phút đầu tiên, họ đã ghi bàn mở tỷ số vào lưới tuyển Bỉ. Italia tổ chức tấn công nhanh chóng bên cánh trái, với đường chuyền thông minh của Dimarco, giúp Cambiaso băng vào ghi bàn.

Bỉ (áo đỏ) gây ra nhiều khó khăn cho Italia

Bỉ (áo đỏ) gây ra nhiều khó khăn cho Italia

Italia tiếp tục thể hiện sự hứng khởi khi Retegui ghi bàn nâng tỷ số lên 2-0 ở phút 24 với một cú đá bồi chính xác. Tuy nhiên, sau hai bàn thắng nhanh chóng, đội bóng này đã tỏ ra chủ quan và phải trả giá. Đến phút 40, tiền vệ Pellegrini nhận thẻ đỏ trực tiếp sau pha vào bóng nguy hiểm, khiến Italia rơi vào tình thế khó khăn.

Đội chủ nhà đã phải nhận bàn thua ở phút 42 sau một pha tổ chức đá phạt xuất sắc của tuyển Bỉ. Trossard hãm bóng vừa đủ để De Cuyper thực hiện cú dứt điểm không thể cản phá.

Vào phút 61, Trossard đã ghi bàn gỡ hòa 2-2 cho tuyển Bỉ, đánh dấu một ngày thi đấu xuất sắc của cầu thủ thuộc biên chế CLB Arsenal. Mặc dù còn nhiều thời gian, đội khách không thể tận dụng lợi thế hơn người để ghi thêm bàn thắng.

Tỷ số chung cuộc: Italia 2-2 Bỉ (H1: 2-1)

Ghi bàn (Kiến tạo)

Italia: Cambiaso 1', Retegui 24'

Bỉ: De Cuyper 42’ (Trossard), Trossard 61’

Thẻ đỏ

Italia: Pellegrini 40'

Đội hình thi đấu

Italia: Donnarumma, Di Lorenzo, Bastoni, Calafiori, Cambiaso, Frattesi, Ricci, Tonali, Dimarco, Pellegrini, Retegui

Bỉ: Casteels, De Cuyper, Faes, Debast, Theate, Mangala, Tielemans, De Ketelaere, Trossard, Doku, Openda

Thông số trận đấu (Theo ESPN)

Video bóng đá Italia - Bỉ: Bước ngoặt thẻ đỏ, sao Arsenal cứu rỗi (Nations League) - 3 Italia Bỉ Video bóng đá Italia - Bỉ: Bước ngoặt thẻ đỏ, sao Arsenal cứu rỗi (Nations League) - 4

Sút khung thành
8 (3)
12 (4)
Thời gian kiểm soát bóng
38%
62%
Phạm lỗi
11
15
Thẻ vàng
2
1
Thẻ đỏ
1
0
Việt vị
1
1
Phạt góc
0
12
Cứu thua
2
2

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whosored)

Italia Video bóng đá Italia - Bỉ: Bước ngoặt thẻ đỏ, sao Arsenal cứu rỗi (Nations League) - 5 vs Video bóng đá Italia - Bỉ: Bước ngoặt thẻ đỏ, sao Arsenal cứu rỗi (Nations League) - 6 Bỉ

Điểm

Donnarumma 5.8

Di Lorenzo 6.5

Bastoni 6.8

Calafiori 6.4

Ghi bàn Cambiaso 7.5

Frattesi 6.2

Ricci 6.2

Tonali 6.4

Dimarco 6.5

thẻ đỏ Pellegrini 5.7

Ghi bàn Retegui 7.4

Điểm

6.3Casteels

7.7De Cuyper Ghi bàn

6.2Faes

6.2Debast

6.3Theate

6.3Mangala

6.5Tielemans

6.3De Ketelaere

7.5Trossard Ghi bàn

6.9Doku

6.2Openda

Thay người

Udogie 6.4

Pisilli 5.9

Raspadori 6.0

Fagioli 6.2

Bellanova 6.0

Thay người

6.2Fofana

6.1Vranckx

6.2Ngonge

5.8Lukebakio

6.0Castagne

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Đội tuyển Pháp có bàn mở tỉ số chỉ 12 giây sau tiếng còi khai cuộc của trọng tài.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Tiến Long - Tân Thành ([Tên nguồn])
UEFA Nations League Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN