Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Le Havre vs Paris Saint-Germain
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Newcastle United vs Everton
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-

Video bóng đá Brighton - Tottenham: Công làm thủ phá (Ngoại hạng Anh)

(Vòng 7 Ngoại hạng Anh) Tottenham dẫn trước chủ nhà Brighton tới 2 bàn nhưng "Gà trống" vẫn để thua ngược.

Xem thêm trận đấu

Brighton - Tottenham

   

Video bóng đá Brighton - Tottenham: Công làm thủ phá (Ngoại hạng Anh) - 1

Dù phải làm khách, nhưng Tottenham nhập cuộc tự tin và sớm có cơ hội ghi bàn ngay những giây đầu tiên. Werner băng xuống phá bẫy việt vị, tiếc rằng tiền đạo người Đức lại căng ngang hơi sâu so với đà băng vào của Johnson.

Johnson và Maddison lần lượt lập công cho Tottenham trong hiệp 1

Johnson và Maddison lần lượt lập công cho Tottenham trong hiệp 1

Đến phút 22, Maddison đưa được bóng đi qua vạch vôi nhưng VAR xác định Porro đã việt vị trước đó. Các CĐV Tottenham không phải tiếc nuối bởi chỉ khoảng 1 phút sau, “Gà trống” đã tìm được bàn thắng mở tỷ số. Solanke chọc khe thông minh, tạo điều kiện để Johnson băng xuống dứt điểm hạ gục thủ môn Verbruggen trong pha đối mặt.

Brighton chơi lép vế nhưng họ không phải không có cơ hội. Phút 32, Welbeck đệm bóng đi ra ngoài đáng tiếc sau đường chuyền vẩy má ngoài điệu nghệ của Mitoma. Không lâu sau, “Chim mòng biển” phải vào lưới nhặt bóng lần thứ hai. Từ pha phối hợp nhịp nhàng, Maddison nhân đôi cách biệt cho Tottenham với cú đặt lòng hiểm hóc.

Brighton ngược dòng đánh bại Tottenham

Brighton ngược dòng đánh bại Tottenham

Đầu hiệp 2, Minteh tận dụng sai lầm của Udogie để ghi bàn rút ngắn tỷ số cho Brighton. Hàng thủ Tottenham tiếp tục chơi như mơ ngủ, khiến “Gà trống” phải nhận thêm 2 bàn thua nữa ở các phút 58 và 66.

Thời gian còn lại, Tottenham hoàn toàn bế tắc và ngậm ngùi nhận trận thua ngược cay đắng. Với thất bại này, đoàn quân của HLV Ange Postecoglou vẫn giữ nguyên 10 điểm nhưng tụt xuống vị trí thứ chín trên BXH Ngoại hạng Anh. Trong khi đó, Brighton có được 12 điểm và tăng 3 bậc lên đứng thứ sáu.

Tỷ số chung cuộc: Brighton 3-2 Tottenham (Hiệp 1: 0-2)

Ghi bàn (Kiến tạo)

Brighton: Minteh (48'), Rutter (58', Mitoma), Welbeck (66')

Tottenham: Johnson (23', Solanke), Maddison (37', Werner)

Đội hình xuất phát

Brighton: Verbruggen, Kadioglu, Webster, Dunk, Veltman, Hinshelwood, Baleba, Minteh, Rutter, Mitoma, Welbeck.

Tottenham: Vicario, Porro, Romero, van de Ven, Udogie, Kulusevski, Bentancur, Maddison, Johnson, Solanke, Werner.

Thống kê trận đấu

Video bóng đá Brighton - Tottenham: Công làm thủ phá (Ngoại hạng Anh) - 4 Brighton Tottenham Video bóng đá Brighton - Tottenham: Công làm thủ phá (Ngoại hạng Anh) - 5

Sút khung thành
11 (4)
13 (3)
Thời gian kiểm soát bóng
40%
60%
Phạm lỗi
14
10
Thẻ vàng
2
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
2
2
Phạt góc
4
7
Cứu thua
1
1

Chấm điểm cầu thủ (theo Whoscored)

Brighton Video bóng đá Brighton - Tottenham: Công làm thủ phá (Ngoại hạng Anh) - 6 vs Video bóng đá Brighton - Tottenham: Công làm thủ phá (Ngoại hạng Anh) - 7 Tottenham

Điểm

Thẻ vàng Verbruggen 5.1

Webster 6.4

Dunk 6.4

Veltman 6.3

Kadioglu 6.1

Hinshelwood 6.1

Baleba 6.9

Ghi bàn Minteh 7.5

Kiến tạo Mitoma 7.7

Ghi bàn Rutter 6.4

Ghi bàn Welbeck 7.5

Điểm

6.0Vicario

6.6Porro

6.4Romero

6.6Van De Ven

6.0Udogie Thẻ vàng

6.2Kulusevski Thẻ vàng

6.5Bentancur

7.3Maddison Ghi bàn

7.5Johnson Ghi bàn

7.2Solanke Kiến tạo

7.1Werner Kiến tạo

Thay người

Thẻ vàngJulio 6.2

Estupinan 6.8

Enciso 6.1

Wieffer 6.5

Gruda 5.9

Thay người

6.1Bissouma

6.2Pape Sarr

6.1Moore

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Theo bạn đội nào sẽ lên ngôi vô địch giải Ngoại hạng Anh mùa bóng 2024/2025?

Old Trafford cũng chẳng thể giúp MU thoát khỏi trận thua đậm trước Tottenham.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Sỹ Ánh ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN