Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Bournemouth - Everton: Vỡ òa phút 90+1, tạm lọt top 4 (Ngoại hạng Anh)

(Vòng 2 Ngoại hạng Anh) Bournemouth không thể bảo vệ 3 điểm trước Everton chỉ vì 1 khoảng khắc thi đấu không chắc chắn.

   

Everton đã có hiệp một thiếu may mắn trước Bournemouth. Họ tạo ra không ít cơ hội ngon ăn, nhưng tất cả đều bị thủ môn Petrovic từ chối.

Về phần Bournemouth, đội bóng này thi đấu hiệu quả hơn ở mặt trận tấn công. Phút 41, Nhận đường chuyền thuận lợi của Evanilson, Scott đã có vài nhịp lắc người, sau đó dứt điểm chính xác, mở tỷ số cho Bournemouth.

Scott ăn mừng bàn mở điểm

Scott ăn mừng bàn mở điểm

Bước sang hiệp hai, Bournemouth tiếp tục là đội chơi trên cơ. Có những thời điểm họ rất gần với việc ghi bàn thắng thứ 2, nhưng lại bị thủ môn Pickford từ chối. 

Everton thi đấu không hề tốt, nhưng cuối cùng họ lại tìm được bàn gỡ hòa đầy bất ngờ. Phút 90+1, từ pha bóng Everton đá phạt góc, hàng thủ Bournemouth cố gắng không chiến nhưng lại đưa bóng đến vị trí của Tarkowski. Tarkowski lập tức chớp thời cơ bằng cú đá chéo góc rất căng, gỡ hòa 1-1 cho Everton.

Đây cũng là bàn thắng cuối của trận đấu này. Việc kiếm về trận hòa 1-1 trước Bournemouth giúp Everton tạm thời vươn lên vị trí thứ 3 trên bảng xếp hạng Ngoại hạng Anh với 4 điểm có trong tay.

Tỷ số chung cuộc: Bournemouth 1-1 Everton (H1: 1-0)

Ghi bàn (kiến tạo) 

Bournemouth: Scott 41' (Evanilson)

Everton: Tarkowski 90+1'

Đội hình xuất phát: 

Bournemouth: Petrovic, Smith, Hill, Silva, Truffert, Cook, Scott, Rayan, Kluivert, Tavernier, Evanilson

Everton: Pickford, Rohl, Tarkowski, Branthwaite, Mykolenko, Armstrong, Garner, Ndiaye, Dewsbury-Hall, George, Barry

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Bournemouth Video bóng đá Bournemouth - Everton: Vỡ òa phút 90+1, tạm lọt top 4 (Ngoại hạng Anh) - 2 vs Video bóng đá Bournemouth - Everton: Vỡ òa phút 90+1, tạm lọt top 4 (Ngoại hạng Anh) - 3 Everton

Điểm

Petrovic 6.9

Smith 6.4

Hill 7.1

Silva 7.0

Truffert 7.4

Cook 6.7

Ghi bàn Scott 8.2

Rayan 6.2

Kluivert 6.8

Tavernier 7.1

Kiến tạo Evanilson 7.1

Điểm

7.1Pickford

6.2Rohl

8.2Tarkowski Ghi bàn

6.7Branthwaite

6.9Mykolenko

6.5Armstrong

6.1Garner

6.8Ndiaye

7.2Dewsbury-Hall

6.4George

6.4Barry

Thay người

Rodriguez 6.0

Brooks 5.9

Christie 6.1

Adams 5.9

Thay người

6.0Alcaraz

6.1Johnson

6.1Iroegbunam

6.1Hackney

6.1Beto

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Thống kê trận đấu (Theo ESPN) 

Video bóng đá Bournemouth - Everton: Vỡ òa phút 90+1, tạm lọt top 4 (Ngoại hạng Anh) - 4 Bournemouth Everton Video bóng đá Bournemouth - Everton: Vỡ òa phút 90+1, tạm lọt top 4 (Ngoại hạng Anh) - 5

Sút khung thành
17 (5)
13 (7)
Thời gian kiểm soát bóng
58%
42%
Phạm lỗi
11
14
Thẻ vàng
3
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
0
1
Phạt góc
10
7
Cứu thua
5
4

FPT Play mang Ngoại Hạng Anh đến mọi nhà, tại: https://share.fptplay.vn/KQyFwB

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Đặng Phong ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN