Trận đấu nổi bật

Xem thêm

LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Slovan Bratislava vs Stuttgart
Logo Slovan Bratislava - SLO Slovan Bratislava
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Aston Villa vs Fenerbahçe
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá MU - Tottenham: Đánh rơi lợi thế vàng (Ngoại hạng Anh)

MU và Tottenham là hai đội bóng đang khát chiến thắng bậc nhất Ngoại hạng Anh. Màn so tài trên sân Old Trafford vì thế diễn ra thực sự căng thẳng, kịch tính và hấp dẫn.

   

MU chỉ giành được 5 điểm sau 5 trận, dù đã tung ra tổng cộng 113 cú sút tại Ngoại hạng Anh mùa này, nhiều hơn bất kỳ đội bóng nào trước khi bước vào vòng 6. Thành tích nghèo nàn ấy khiến HLV Michael Carrick bắt đầu cảm nhận rõ sức ép.

MU (áo đỏ) và Tottenham thi đấu quyết tâm

MU (áo đỏ) và Tottenham thi đấu quyết tâm

Nhưng Tottenham thậm chí còn khốn khổ hơn. “Spurs” hiện đứng cuối bảng xếp hạng sau 5 vòng đầu tiên mà chưa giành được chiến thắng nào. Cũng bởi tình cảnh đó, đoàn quân của HLV De Zerbi nhập cuộc với sự chủ động và quyết tâm cao độ.

Ngay phút thứ 3, MU đã suýt thủng lưới sau sai lầm trong khâu triển khai bóng. Thủ môn Lammens cứu thua sau khi phải đối diện với cú dứt điểm cận thành của Solanke. Khoảng thời gian sau đó, Tottenham vẫn là đội làm chủ thế trận và tạo ra nhiều cơ hội thực sự rõ rệt, song đều không thể tận dụng.

Về phần mình, MU chỉ có đúng 1 cú dứt điểm thực sự đáng chú ý trong hiệp đầu tiên của Diallo. Chừng đó là không đủ để "Quỷ đỏ" có thể vượt lên.

Sau giờ nghỉ, Savio tiếp tục khuấy đảo hàng thủ chủ nhà, nhưng Solanke lại bỏ lỡ cơ hội ngon ăn khi đưa bóng vọt xà. Sự phung phí ấy khiến Tottenham phải trả giá ở phút 73. Matheus Cunha đột phá vào vòng cấm rồi chuyền ngang để Mbeumo khống chế bóng gọn gàng, xoay người dứt điểm vào góc xa, mở tỷ số cho MU.

Khó khăn chồng chất với Tottenham khi Rodrigo Bentancur nhận thẻ đỏ chỉ 5 phút sau đó. Tiền vệ này có hai pha vào bóng quyết liệt trước khi xảy ra màn đối đầu trực tiếp với Luke Shaw.

Tuy nhiên, Man Utd không thể tận dụng lợi thế hơn người để bảo toàn chiến thắng. Phút bù giờ, Sandro Tonali tạt bóng vào vòng cấm, tạo điều kiện cho Solanke vượt qua sự truy cản của Lisandro Martinez rồi đánh đầu vào góc thấp, ấn định tỷ số 1-1.

Kết quả giúp Tottenham thoát khỏi vị trí cuối bảng, trong khi MU nối dài chuỗi không thắng ở giải quốc nội lên con số 5.

Tỷ số chung cuộc: MU 1-1 Tottenham (hiệp 1: 0-0)

Ghi bàn (kiến tạo)

MU: Mbeumo 73' (Cunha)

Tottenham: Solanke 90+2' (Tonali)

Thẻ đỏ

Tottenham: Bentancur 78'

Đội hình thi đấu

MU: Lammens, Yoro, Maguire, Martinez, Shaw, Mainoo, Tielemans, Mbeumo, Fernandes, Diallo, Cunha

Tottenham: Antonín Kinský, Gray, Van Hecke, Senesi, Udogie, Gallagher, Tonali, Bergvall, Savio, Kudus, Solanke

Thông số trận đấu (theo ESPN)

Video bóng đá MU - Tottenham: Đánh rơi lợi thế vàng (Ngoại hạng Anh) - 2 MU Tottenham Video bóng đá MU - Tottenham: Đánh rơi lợi thế vàng (Ngoại hạng Anh) - 3

Sút khung thành
12 (4)
12 (3)
Thời gian kiểm soát bóng
50%
50%
Phạm lỗi
13
16
Thẻ vàng
4
3
Thẻ đỏ
0
1
Việt vị
2
2
Phạt góc
4
4
Cứu thua
2
3

Chấm điểm cầu thủ (theo Flashscore)

MU Video bóng đá MU - Tottenham: Đánh rơi lợi thế vàng (Ngoại hạng Anh) - 4 vs Video bóng đá MU - Tottenham: Đánh rơi lợi thế vàng (Ngoại hạng Anh) - 5 Tottenham

Điểm

Lammens 6.7

Yoro 6.8

Maguire 6.5

Martinez 7.0

Shaw 6.3

Mainoo 6.8

Tielemans 6.9

Kiến tạo Cunha 7.2

Fernandes 6.7

Diallo 6.1

Ghi bàn Mbeumo 7.3

Điểm

6.6Antonín Kinský

6.7Gray

6.2Van Hecke

7.1Senesi

7.0Udogie

6.3Gallagher

7.7Tonali Kiến tạo

6.3Bergvall

7.1Savio

6.4Kudus

7.2Solanke Ghi bàn

Thay người

Zirkzee 7.0

Dalot 6.9

Baleba 7.2

Rashford 6.0

Heaven 6.0

Thay người

4.8Bentancur thẻ đỏ

6.4Marmoush

6.8Maddison

6.3Van de Ven

6.0Mateus Fernandes

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

FPT Play mang Ngoại Hạng Anh đến mọi nhà, tại: https://share.fptplay.vn/KQyFwB

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Liverpool
Man City

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

14

Danh sách trúng thưởng

Manchester United đứng trước những quyết định quan trọng về băng ghế huấn luyện và công tác đào tạo trẻ. HLV Michael Carrick chịu sức ép sau khởi đầu...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Tiến Long ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN