Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Sabah vs Slavia Praha
Logo Sabah - SAB Sabah
-
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Lens vs Sporting CP
Logo Lens - RCL Lens
-
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Atlético de Madrid vs Manchester United
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Inter Milan vs Club Brugge
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Club Brugge - CLU Club Brugge
-
Galatasaray vs Barcelona
Logo Galatasaray - GS Galatasaray
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Viking vs Bayern Munich
Logo Viking - VIK Viking
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Arsenal vs Lille
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Villarreal vs Napoli
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá Arsenal - Leeds United: Ngược dòng ngoạn mục (Ngoại hạng Anh)

(Vòng 6) Arsenal đã có màn ngược dòng ấn tượng trong hiệp hai để giành chiến thắng nhọc nhằn trước Leeds United, qua đó đưa chiến dịch bảo vệ chức vô địch Ngoại hạng Anh trở lại đúng hướng.

   

Sau khi khởi đầu hành trình với bảo vệ chức vô địch bằng 4 chiến thắng liên tiếp và chỉ để thủng lưới 1 lần, Arsenal đã phải trải qua quãng nghỉ FIFA Days kéo dài ba tuần trong tâm trạng thất vọng vì thất bại nặng nề 0-3 trước Brighton.

Guimaraes vào sân tư băng ghế dự bị và ghi bàn giúp Arsenal ngược dòng đánh bại Leeds United

Guimaraes vào sân tư băng ghế dự bị và ghi bàn giúp Arsenal ngược dòng đánh bại Leeds United

Với hệ thống phòng ngự được tổ chức chặt chẽ và lối chơi tấn công đầy tự tin, Leeds United hoàn toàn xứng đáng với bàn mở tỷ số, đến ở phút 55 James Justin khiến các CĐV Leeds United vỡ òa khi tung cú dứt điểm quyết đoán từ đường trả bóng ngược của Gabriel Gudmundsson.

Arsenal thi đấu thiếu cảm hứng và có phần bất ổn, nhưng đã tìm được bàn gỡ hòa rất cần thiết. Riccardo Calafiori dứt điểm cận thành thành công sau pha đánh đầu chuyền bóng ngược của Ben White.

Ngay sau đó, HLV Mikel Arteta thực hiện ba sự thay đổi người cùng lúc, trong đó có sự xuất hiện của Bruno Guimaraes, bản hợp đồng trị giá 75 triệu bảng trong mùa hè. Bầu không khí tại sân Emirates, vốn đang trở nên căng thẳng vì sự sốt ruột của người hâm mộ, lập tức thay đổi.

Tám phút sau bàn gỡ hòa, Guimaraes hoàn tất màn ngược dòng bằng pha dứt điểm đầy tự tin từ rìa vòng cấm, khép lại một đợt tấn công phối hợp mượt mà và đẹp mắt của Arsenal.

Chiến thắng này giúp Arsenal có cùng 15 như đội đầu bảng Man City. Tuy nhiên, Man City vẫn giữ ngôi đầu nhờ hơn hiệu số bàn thắng bại trước chuyến làm khách đầy giông bão trên sân Anfield của Liverpool vào ngày mai (11/10).

Tỷ số chung cuộc: Arsenal 2-1 Leeds United (Hiệp 1: 0-0)

Ghi bàn (kiến tạo)

Arsenal: Calafiori (62', Ben White), Guimaraes (70', Rice)

Leeds United: Justin (55', Gudmundsson)

Đội hình xuất phát

Arsenal: Raya, Ben White, Gabriel, Konsa, Calafiori, Lewis Skelly, Rice, Odegaard, Saka, Madueke, Havertz

Leeds United: Trafford, Elvedi, Muharemovic, Justin, Bogle, Stach, Ampadu, Tanaka, Gudmundsson, Okafor, Calvert Lewin

Thống kê trận đấu

Video bóng đá Arsenal - Leeds United: Ngược dòng ngoạn mục (Ngoại hạng Anh) - 2 Arsenal Leeds United Video bóng đá Arsenal - Leeds United: Ngược dòng ngoạn mục (Ngoại hạng Anh) - 3

Sút khung thành
13 (6)
11 (5)
Thời gian kiểm soát bóng
58,4%
41,6%
Phạm lỗi
12
20
Thẻ vàng
1
4
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
7
4
Phạt góc
2
4
Cứu thua
4
4

Chấm điểm cầu thủ

Arsenal Video bóng đá Arsenal - Leeds United: Ngược dòng ngoạn mục (Ngoại hạng Anh) - 4 vs Video bóng đá Arsenal - Leeds United: Ngược dòng ngoạn mục (Ngoại hạng Anh) - 5 Leeds United

Điểm

Raya 7.3

Kiến tạo Ben White 7.6

Gabriel 6.2

Konsa 6.7

Ghi bàn Calafiori 6.7

Lewis Skelly 7.1

Kiến tạo Rice 7.2

Thẻ vàng Odegaard 7.0

Saka 7.2

Madueke 7.1

Havertz 6.7

Điểm

7.7Trafford

6.3Elvedi

6.8Muharemovic Thẻ vàng

7.0Justin Ghi bànThẻ vàng

6.7Bogle

7.6Stach

6.9Ampadu Thẻ vàng

6.2Tanaka Thẻ vàng

6.9Gudmundsson Kiến tạo

6.4Okafor

6.5Calvert Lewin

Thay người

Ghi bànGuimaraes 8.2

Timber 6.8

Gyokeres 6.6

Hincapie 6.9

Merino

Thay người

6.3Wilson

6.3Aaronson

6.4Nmecha

7.0Bijol

6.4Bahoya

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

FPT Play mang Ngoại Hạng Anh đến mọi nhà, tại: https://share.fptplay.vn/KQyFwB

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Liverpool
Man City

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

14

Danh sách trúng thưởng

(Vòng 6) Bukayo Saka bỏ lỡ cơ hội đối mặt ngon ăn ở những giây bù giờ cuối trận.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Sỹ Ánh ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN