Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais 27/10/26 - Trực tiếp
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
0
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
0
Roma vs Cagliari
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Cagliari - CAG Cagliari
-
Milan vs Bologna
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Venezia vs Inter Milan
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Genoa vs Juventus
Logo Genoa - GEN Genoa
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Monza vs Napoli
Logo Monza - MON Monza
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Fiorentina vs Atalanta
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Đông Á Thanh Hóa vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Bắc Ninh vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Hà Nội vs Ninh Bình
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Le Havre vs Paris Saint-Germain
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-

Video bóng đá Đan Mạch - Bồ Đào Nha: Hojlund lu mờ Ronaldo, tiếc nuối phạt đền (Nations League)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Điểm nhấn của trận đấu tới từ những cầu thủ đang thi đấu cho MU. Eriksen sút hỏng 11m nhưng Hojlund đã sửa sai cho đồng đội.

Video bóng đá Đan Mạch - Bồ Đào Nha: Hojlund lu mờ Ronaldo, tiếc nuối phạt đền (Nations League) - 1

ĐT Đan Mạch tiếp đón ĐT Bồ Đào Nha trong khuôn khổ trận lượt đi UEFA Nations League 2024/25. Hai cầu thủ thuộc biên chế MU là Hojlund và Dorgu phải ngồi dự bị trong khi Eriksen đá chính. Ở phía bên kia chiến tuyến, Ronaldo cùng Neto và Leao kết hợp trên hàng công.

Hai đội chơi rất hay trong hiệp một

Hai đội chơi rất hay trong hiệp một

Ngay phút thứ 3, chủ nhà suýt có bàn mở tỉ số sau sai lầm của thủ thành Costa. Những diễn biến tiếp theo cực kỳ hấp dẫn và Đan Mạch là đội tạo được nhiều cơ hội nguy hiểm hơn. Phút 23, Viega để bóng chạm tay trong vòng cấm và trọng tài chỉ tay vào chấm phạt đền.

Tuy nhiên, Eriksen lại không thắng được Costa trên chấm 11m. Sau đó tới lượt Schmeichel phản xạ tuyệt vời cú dứt điểm của Veiga. Cuối hiệp một, Dalot cứu thua trên vạch vôi giúp Bồ Đào Nha thoát thua thành công.

Bước sang hiệp hai, Đan Mạch tiếp tục dồn ép nhưng thủ thành Costa chơi rất xuất sắc. Nhận thấy hàng công không ổn, HLV của Đan Mạch quyết định đưa Olsen và Hojlund vào sân. Quyết định này nhanh chóng đem lại hiệu quả. 

Sau khi bỏ lỡ cơ hội ở phút 77, Hojlund đã mở tỉ số với pha dứt điểm cận thành chuẩn xác ở phút 78. Sau khi có được bàn thắng, Đan Mạch chủ động nhường lại thế trận cho Bồ Đào Nha. Tuy nhiên, đội khách tổ chức tấn công quá tệ. Chung cuộc, Đan Mạch thắng tối thiểu trước Bồ Đào Nha và có lợi thế trước trận lượt về. 

Tỉ số chung cuộc: ĐT Đan Mạch 1-0 ĐT Bồ Đào Nha (H1: 0-0)

Ghi bàn: Hojlund 78' (Olsen)

Đội hình xuất phát

Đan Mạch: Schmeichel, Andersen, Vestergaard, Kristensen, Maehe, Norgaard, Eriksen, Hjulmand, Isaksen, Lindstrom, Biereth

Bồ Đào Nha: Costa, Dalot, Veiga, Dias, Mendes, Vitinha, Fernandes, Neves, Leao, Ronaldo, Neto

Thông số trận đấu

Video bóng đá Đan Mạch - Bồ Đào Nha: Hojlund lu mờ Ronaldo, tiếc nuối phạt đền (Nations League) - 3 Đan Mạch Bồ Đào Nha Video bóng đá Đan Mạch - Bồ Đào Nha: Hojlund lu mờ Ronaldo, tiếc nuối phạt đền (Nations League) - 4

Sút khung thành
44%
56%
Thời gian kiểm soát bóng
23(9)
8(2)
Phạm lỗi
5
9
Thẻ vàng
0
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
0
2
Phạt góc
7
6
Cứu thua
2
8

Chấm điểm cầu thủ (Theo Flashscore)

Đan Mạch Video bóng đá Đan Mạch - Bồ Đào Nha: Hojlund lu mờ Ronaldo, tiếc nuối phạt đền (Nations League) - 5 vs Video bóng đá Đan Mạch - Bồ Đào Nha: Hojlund lu mờ Ronaldo, tiếc nuối phạt đền (Nations League) - 6 Bồ Đào Nha

Điểm

Schmeichel 6.9

Kristensen 7.3

Andersen 7.1

Vestergaard 8.1

Maehle 7.3

Hjulmand 7.1

Norgaard 7.1

Eriksen 6.2

Isaksen 7.5

Lindstrom 6.5

Biereth 6.7

Điểm

8.2Costa

6.5Dalot Thẻ vàng

7.5Veiga

6.6Dias

6.6Mendes

6.4Vitinha Thẻ vàng

6.4Neto

6.5Fernandes

7.0Leao

6.2Ronaldo

Thay người

Olsen 7.0

Hojlund 7.2

Wind

Dorgu

Thay người

5.9Semedo

6.3Inacio

Silva

6.4Neves

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Thông báo kết quả dự đoán

Việt Nam
Lào

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

157

(Tứ kết lượt đi Nations League) Hà Lan và Tây Ban Nha đã tạo nên màn rượt đuổi tỷ số hấp dẫn với 4 bàn thắng được ghi.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Nhật Anh ([Tên nguồn])
UEFA Nations League Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN