Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Chelsea vs Manchester United 31/10/26 - Trực tiếp
Logo Chelsea - CHE Chelsea
0
Logo Manchester United - MUN Manchester United
0
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Newcastle United vs Everton
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-

Video bóng đá Bayern Munich - Boca Juniors: Rượt đuổi nghẹt thở, Harry Kane tỏa sáng (FIFA Club World Cup)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Bảng C FIFA Club World Cup 2025) Harry Kane có ngày thi đấu ấn tượng, giúp Bayern Munich kiếm được chiến thắng quan trọng trước Boca Juniors.

   

Video bóng đá Bayern Munich - Boca Juniors: Rượt đuổi nghẹt thở, Harry Kane tỏa sáng (FIFA Club World Cup) - 1

Bayern Munich gây sức ép lớn về phía khung thành Boca Juniors từ sớm. Phút thứ 8, đại diện của Bundesliga chọc thủng lưới đối thủ khi Olise đá phạt góc vào thẳng khung thành đối phương. Dẫu vậy, bàn thắng không được công nhận bởi trước đó Gnabry phạm lỗi với thủ môn Marchesin.

Boca Juniors thoát thua không được lâu. Bởi tới phút 18, Bayern Munich đã mở tỷ số. Laimer treo bóng, hậu vệ của Boca Juniors cố gắng phá bóng nhưng lại đưa bóng đến đúng đà băng tới của Kane. Điều đó giúp tiền đạo người Anh có thời cơ mở điểm và tất nhiên anh không bỏ lỡ.

Đẳng cấp của Kane

Đẳng cấp của Kane

Nhận bàn thua, Boca Juniors cố gắng vùng lên. Họ có 1 số thời điểm có thể gỡ hòa trong hiệp một. Dẫu vậy, đội bóng Argentina chưa thể hưởng niềm vui do thủ môn Neuer thi đấu rất xuất sắc.

Bước sang hiệp hai, Boca Juniors chơi rất quyết tâm và họ gỡ hòa ở phút 66. Từ tình huống phản công tốc độ, Merentiel lừa bóng qua 2 cầu thủ Bayern Munich, sau đó dứt điểm bình tĩnh để gỡ hòa 1-1 cho Boca Juniors.

Bayern Munich không chấp nhận việc bị mất 3 điểm trước Boca Juniors. "Hùm xám" xứ Bavaria dồn ép liên tục và cuối cùng ghi bàn thứ 2 ở phút 84. Trong pha bóng lộn xộn ở vòng cấm Boca Juniors, Kane đã cố gắng chuyền bóng thuận lợi để Olise ghi bàn giúp Bayern Munich vươn lên dẫn 2-1. 

Đến phút 87, Bayern Munich còn tiếp tục khiến mành lưới của Boca Juniors rung lên. Nhưng Laimer bị từ chối bàn thắng vì lỗi việt vị. 

Dẫu vậy, Bayern Munich không quá lo bởi họ vẫn giữ được thành quả cho đến hết trận. Chiến thắng 2-1 trước Boca Juniors giúp đoàn quân HLV Kompany giành vé vượt qua vòng bảng FIFA Club World Cup 2025 sớm 1 lượt trận. Hiện họ dẫn đầu bảng C với 6 điểm trong tay, hơn đội xếp thứ 3 Boca Juniors tới 5 điểm.

Tỷ số chung cuộc: Bayern Munich 2-1 Boca Juniors (H1: 1-0)

Ghi bàn (kiến tạo): 

Bayern Munich: Kane 18', Olise 84' (Kane) 

Boca Juniors: Merentiel 66' (Velasco)

Đội hình xuất phát: 

Bayern Munich: Neuer, Laimer, Tah, Guerreiro, Kimmich, Stanisic, Olise, Goretzka, Coman, Kane, Gnabry

Boca Juniors: Marchesin, Advincula, Di Lollo, Costa, Blanco, Belmonte, Battaglia, Zenon, Velasco, Palacios, Merentiel

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Bayern Munich Video bóng đá Bayern Munich - Boca Juniors: Rượt đuổi nghẹt thở, Harry Kane tỏa sáng (FIFA Club World Cup) - 3 vs Video bóng đá Bayern Munich - Boca Juniors: Rượt đuổi nghẹt thở, Harry Kane tỏa sáng (FIFA Club World Cup) - 4 Boca Juniors

Điểm

Neuer 6.4

Laimer 6.5

Tah 6.6

Guerreiro 6.3

Kimmich 6.7

Stanisic 6.9

Ghi bàn Olise 8.3

Goretzka 6.6

Coman 6.9

Ghi bànKiến tạo Kane 7.7

Gnabry 6.1

Điểm

7.0Marchesin

6.3Advincula

6.1Di Lollo

6.4Costa

6.8Blanco

6.3Belmonte

6.6Battaglia

6.9Zenon

7.3Velasco Kiến tạo

6.3Palacios

7.4Merentiel Ghi bàn

Thay người

Pavlovic 6.1

Muller 6.1

Sane 6.2

Musiala 5.8

Upamecano 6.2

Thay người

6.0Saracchi

6.0Alarcon

5.8Gimenez

6.1Braida

5.8Zeballos

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Thông số trận đấu (Theo ESPN)

Video bóng đá Bayern Munich - Boca Juniors: Rượt đuổi nghẹt thở, Harry Kane tỏa sáng (FIFA Club World Cup) - 5 Bayern Munich Boca Juniors Video bóng đá Bayern Munich - Boca Juniors: Rượt đuổi nghẹt thở, Harry Kane tỏa sáng (FIFA Club World Cup) - 6

Sút khung thành
11 (4)
6 (3)
Thời gian kiểm soát bóng
72,6%
27,4%
Phạm lỗi
13
18
Thẻ vàng
1
3
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
3
0
Phạt góc
6
1
Cứu thua
2
2

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Juventus
Man City

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

7

Danh sách trúng thưởng

(Lượt trận đầu bảng C) Bayern Munich cho thấy đẳng cấp của nhà đương kim vô địch Bundesliga khi dội "mưa bàn thắng" vào lưới đội bóng yếu nhất giải.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Phong Đức ([Tên nguồn])
Bayern Munich Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN