Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Newcastle United vs Everton
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-

Video bóng đá PSG - Botafogo: "Vua châu Âu" dính đòn knock-out (FIFA Club World Cup)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Bảng B, FIFA Club World Cup 2025) PSG mạnh hơn nhưng đã nhận thất bại có thể coi là sốc nhất từ đầu giải đấu.

   

Video bóng đá PSG - Botafogo: "Vua châu Âu" dính đòn knock-out (FIFA Club World Cup) - 1

HLV Luis Enrique quyết định xoay vòng ở trận này, ông thay 4 vị trí trong đội hình PSG thắng Atletico Madrid, trong đó hàng tiền vệ chỉ giữ lại Vitinha. Nhưng hàng công vẫn tiếp tục là bộ ba Ramos - Kvaratskhelia - Doue, và ngay từ đầu PSG liên tục tạo ra cơ hội từ cánh của Kvaratskhelia.

Igor Jesus bất ngờ giúp Botafogo dẫn 1-0 sau hiệp 1

Igor Jesus bất ngờ giúp Botafogo dẫn 1-0 sau hiệp 1

Ngôi sao người Georgia chỉ mất 2 phút để tung cú cứa lòng chân phải buộc thủ môn John phải cản phá, và 4 phút sau anh dứt điểm chân trái ở gần vị trí cũ nhưng bóng đi chệch cột. Sau những khó khăn ban đầu, Botafogo dần ngăn được các đợt lên bóng nguy hiểm của PSG, dù họ cũng có phần may khi các pha phạm lỗi với Kvaratskhelia hay Doue hoặc diễn ra ngoài vòng cấm, hoặc không bị thổi penalty.

Sự bế tắc của PSG, cộng thêm Botafogo tạo ra rất ít cơ hội, khiến thế trận trở nên buồn ngủ. Nhưng chỉ một tình huống phút 36 đã thay đổi cục diện, Botafogo phản công và Igor Jesus thoát xuống từ đường chuyền của Savarino, trước khi sút chạm chân của Pacho đổi hướng đưa Botafogo vượt lên 1-0.

Đầu hiệp 2, Goncalo Ramos đã có cơ hội gỡ hòa 1-1 nhưng bị thủ môn John Victor cản phá cơ hội cận thành từ một quả đá phạt. Botafogo ngày càng siết chặt phòng ngự, khiến PSG ngay cả sau khi thay liền 4 cầu thủ đá chính vào sân vẫn không tạo ra được đột biến.

Thời gian trôi về cuối và PSG càng khẩn trương tấn công hơn. Hiệp 2 có 6 phút bù giờ, nhưng Kvaratskhelia đá phạt vọt xà ngang trước khi cặp trung vệ Jair Cunha - Barboza lần lượt ngăn cản các cơ hội của "Kvaradona" lẫn Lee Kang In. Thắng 1-0, Botafogo đã chiếm ngôi đầu bảng C sau 2 chiến thắng.

Tỷ số trận đấu: PSG 0-1 Botafogo (hiệp 1: 0-1)

Ghi bàn (kiến tạo): Igor Jesus 36' (Savarino)

Đội hình xuất phát: 

PSG: Donnarumma, Hakimi, Beraldo, Pacho, Lucas Hernandez, Zaire-Emery, Vitinha, Mayulu, Kvaratskhelia, Doue, Ramos.

Botafogo: John, Vitinho, Jair Cunha, Barboza, Alex Telles, Gregore, Allan, Marlon Freitas, Arthur, Savarino, Igor Jesus.

Video bóng đá PSG - Botafogo: "Vua châu Âu" dính đòn knock-out (FIFA Club World Cup) - 3 PSG Botafogo Video bóng đá PSG - Botafogo: "Vua châu Âu" dính đòn knock-out (FIFA Club World Cup) - 4

Sút khung thành
11(2)
4(4)
Thời gian kiểm soát bóng
74%
26%
Phạm lỗi
11
15
Thẻ vàng
0
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
1
2
Phạt góc
9
1
Cứu thua
3
2
PSG Video bóng đá PSG - Botafogo: "Vua châu Âu" dính đòn knock-out (FIFA Club World Cup) - 5 vs Video bóng đá PSG - Botafogo: "Vua châu Âu" dính đòn knock-out (FIFA Club World Cup) - 6 Botafogo

Điểm

Donnarumma 6.3

Hakimi 6.4

Beraldo 6.7

Pacho 6.5

Lucas Hernandez 6.0

Zaire-Emery 6.5

Vitinha 6.8

Mayulu 6.1

Kvaratskhelia 6.9

Doue 6.7

Ramos 6.1

Điểm

6.9John

6.4Vitinho

6.6Jair Cunha

7.3Barboza

7.2Alex Telles

6.9Gregore Thẻ vàng

6.7Allan

6.8Marlon Freitas

6.6Artur

7.0Savarino Kiến tạo

7.4Igor Jesus Ghi bàn

Thay người

Nuno Mendes 6.4

Joao Neves 6.6

Barcola 6.6

Fabian Ruiz 6.3

Lee Kang In 6.3

Thay người

6.3Cuiabano Thẻ vàng

6.3Santiago Rodriguez

6.0Montoro

6.0Newton

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Juventus
Man City

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

7

Danh sách trúng thưởng

(Bảng B FIFA Club World Cup 2025) Botafogo phòng ngự cực kỳ chắc chắn trong 7 phút bù giờ để bảo toàn chiến thắng.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Q.D ([Tên nguồn])
Paris Saint-Germain Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN