Trận đấu nổi bật

Xem thêm

LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá Nottingham Forest - MU: Ám ảnh người cũ, giải cứu vạch vôi phút 90+7 (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 30 Ngoại hạng Anh) Trận đấu được quyết định bởi một pha solo ghi bàn cùng một pha cứu thua vạch vôi ở phút 90+7.

   

Video bóng đá Nottingham Forest - MU: Ám ảnh người cũ, giải cứu vạch vôi phút 90+7 (Ngoại hạng Anh) - 1

Mặc dù MU đang có phong độ tốt gần đây và chơi ép sân ở những phút đầu, Nottingham Forest rất biết cách chờ thời cơ. Phút thứ 5, họ phá ra một quả phạt góc và Elanga solo quãng đường hơn 80m từ sân nhà trước khi sút bóng hiểm hóc làm tung lưới CLB cũ, đưa Nottingham vượt lên dẫn bàn sớm.

Elanga solo từ sân nhà trước khi sút bóng tung lưới đội bóng cũ

Elanga solo từ sân nhà trước khi sút bóng tung lưới đội bóng cũ

MU có cơ hội và hầu hết đến từ các quả phạt góc. Casemiro đánh đầu chệch cột dọc ở phút 13, và đến phút 28 Dalot đã đưa bóng dội xà ngang đối phương. Tuy nhiên Nottingham sau đó giải tỏa sức ép của MU và họ ở cuối hiệp 1 thậm chí suýt làm thêm bàn nữa với cơ hội đánh đầu của dự bị Murato.

Thế trận hiệp 2 của MU không khá hơn dù Hojlund được đưa vào sân. Zirkzee rất mờ nhạt trong khi Garnacho cực tệ, vừa yếu trong tranh chấp vừa kém chính xác trong dứt điểm. HLV Amorim về cuối hiệp bắt đầu tung cả Mason Mount vào, và tiền vệ này sút chệch cột dọc rất đáng tiếc ở phút 80.

Nottingham Forest cực kỳ may mắn khi ngăn được Maguire ghi bàn ở phút cuối cùng

Nottingham Forest cực kỳ may mắn khi ngăn được Maguire ghi bàn ở phút cuối cùng

Không còn bài nào khác, MU đưa Harry Maguire vào sân và đá tiền đạo cắm trong những phút cuối. Phút 90+7 chính Maguire suýt nữa trở thành cứu tinh của đội khách, nhưng pha dứt điểm cận thành của anh lại bị Murillo phá ngay trên vạch vôi. Thắng sát nút 1-0, Nottingham Forest đã tạo ra khoảng cách điểm rất an toàn trong cuộc đua vé Champions League.

Tỷ số trận đấu: Nottingham Forest 1-0 MU (hiệp 1: 1-0)

Ghi bàn (kiến tạo): Elanga 5' (Yates)

Đội hình xuất phát: 

Nottingham Forest: Sels, Aina, Milenkovic, Murillo, Williams, Yates, Anderson, Danilo, Gibbs-White, Elanga, Awoniyi.

MU: Onana, De Ligt, Mazraoui, Yoro, Dalot, Dorgu, Casemiro, Ugarte, Garnacho, Fernandes, Zirkzee.

Video bóng đá Nottingham Forest - MU: Ám ảnh người cũ, giải cứu vạch vôi phút 90+7 (Ngoại hạng Anh) - 4 Nottingham Forest MU Video bóng đá Nottingham Forest - MU: Ám ảnh người cũ, giải cứu vạch vôi phút 90+7 (Ngoại hạng Anh) - 5

Sút khung thành
8(2)
23(6)
Thời gian kiểm soát bóng
32%
68%
Phạm lỗi
5
12
Thẻ vàng
1
3
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
1
1
Phạt góc
3
10
Cứu thua
0
0
Nottingham Forest Video bóng đá Nottingham Forest - MU: Ám ảnh người cũ, giải cứu vạch vôi phút 90+7 (Ngoại hạng Anh) - 6 vs Video bóng đá Nottingham Forest - MU: Ám ảnh người cũ, giải cứu vạch vôi phút 90+7 (Ngoại hạng Anh) - 7 MU

Điểm

Sels 7.3

Aina 6.4

Milenkovic 7.3

Murillo 8.2

Williams 7.6

Kiến tạo Yates 7.6

Anderson 6.8

Danilo 6.2

Gibbs-White 6.7

Ghi bàn Elanga 8.1

Awoniyi 6.8

Điểm

6.0Onana

6.9De Ligt

7.8Mazraoui

6.8Yoro

7.4Dalot

6.9Dorgu

6.6Casemiro Thẻ vàng

6.0Ugarte

6.6Garnacho Thẻ vàng

7.6Fernandes

5.8Zirkzee

Thay người

Moreno 6.3

Morato 6.4

Dominguez 6.9

Sosa 6.2

Sangare 6.1

Thay người

6.2Hojlund

6.2Eriksen Thẻ vàng

6.1Mount

6.4Maguire

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Man Utd
Man City

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

18

(Nottingham Forest - MU, vòng 30 Ngoại hạng Anh) Maguire đã suýt nữa gỡ hòa ở pha bóng cuối cùng của trận đấu, nhưng anh bị Murillo từ chối.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Q.D ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN