Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Sabah vs Slavia Praha
Logo Sabah - SAB Sabah
-
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Lens vs Sporting CP
Logo Lens - RCL Lens
-
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Atlético de Madrid vs Manchester United
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Inter Milan vs Club Brugge
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Club Brugge - CLU Club Brugge
-
Galatasaray vs Barcelona
Logo Galatasaray - GS Galatasaray
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Viking vs Bayern Munich
Logo Viking - VIK Viking
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Arsenal vs Lille
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Villarreal vs Napoli
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá Liverpool - Man City: Từ niềm vui siêu phẩm đến nỗi đau thua ngược (Ngoại hạng Anh)

(Vòng 25 Ngoại hạng Anh) Trận đại chiến đã thực sự nóng lên ở hiệp 2 với siêu phẩm, 1 màn ngược dòng và thẻ đỏ.

   

2 trận mùa này Marmoush đá cùng Haaland là 2 trận Man City toàn thua, nhưng Pep Guardiola vẫn chọn cả 2 đá chính trên hàng công bên cạnh Semenyo trong chuyến thăm Liverpool. Ý đồ của Pep là khai thác khả năng phá bẫy việt vị của Marmoush và ông có cơ sở cho sự sắp xếp này.

Cơ hội thoát xuống đầu trận của Haaland

Cơ hội thoát xuống đầu trận của Haaland

Ngay đầu trận hàng thủ Liverpool đã phải vất vả, Kerkez rất nỗ lực ngăn Haaland trong một pha thoát xuống ở phút thứ 2 và 10 phút sau Marmoush sút chệch cột dọc trong thế đối mặt Alisson. Sau những tình huống này, Man City vẫn chơi trên chân nhưng Liverpool lùi đội hình xuống và hạn chế số cơ hội đội khách tạo ra.

Nhưng khi hiệp 2 bắt đầu diễn biến lại đảo chiều, Liverpool tạo ra một đợt sóng lên cầu môn Donnarumma. Ekitike 2 lần đến rất gần bàn thắng, anh sửa lòng chệch cột dọc ở phút 53 và 3 phút sau đã băng xuống đánh đầu với chỉ thủ môn người Ý trước mặt, nhưng lại đưa bóng đi ra ngoài.

Dù vậy khi thế bế tắc của trận đấu được khai thông, điều đó xảy ra theo một cách tuyệt đẹp: Szoboszlai ở phút 74 từ cự ly 25m đã tung một cú sút phạt căng và xoáy khiến Donnarumma đứng nhìn bóng vào lưới. Nhưng đến phút 84, Haaland sau cả trận mờ nhạt đã có pha đánh đầu chuyền đưa Bernardo Silva phá bẫy việt vị băng xuống gỡ hòa 1-1.

Đến những phút bù giờ, bản lĩnh thi đấu của đội khách lại tạo ra khác biệt. Nunes thoát xuống và bị thủ môn Alisson phạm lỗi dẫn tới penalty, và trên chấm 11m Haaland không mắc sai lầm để Man City dẫn bàn. Donnarumma cứu một bàn thua trông thấy khi đẩy ra cú vô-lê của Mac Allister, và cuối trận Cherki đã sút tung khung thành trống của Liverpool.

Haaland đánh đầu chuyền cho Bernardo Silva gỡ hòa trước khi sút penalty mang lại 3 điểm cho Man City

Haaland đánh đầu chuyền cho Bernardo Silva gỡ hòa trước khi sút penalty mang lại 3 điểm cho Man City

Bàn thắng của Cherki không được công nhận, nhưng do trước đó Szoboszlai đã kéo Haaland từ phía sau trong thế Haaland chỉ còn cầu môn trống phía trước để sút vào. Man City thắng 2-1, còn Liverpool mất Szoboszlai, cầu thủ hay nhất của đội, vì thẻ đỏ trực tiếp.

Tỷ số trận đấu: Liverpool 1-2 Man City (hiệp 1: 0-0).

Ghi bàn:

- Liverpool: Szoboszlai 74'

- Man City: Bernardo Silva 84' (Haaland), Haaland 90'+3 (pen)

Thẻ đỏ: Szoboszlai 90'+13

Đội hình xuất phát: 

Liverpool: Alisson, Szoboszlai, Konate, Van Dijk, Kerkez, Mac Allister, Gravenberch, Wirtz, Salah, Gakpo, Ekitike.

Man City: Donnarumma, Nunes, Khusanov, Guehi, Ait-Nouri, Rodri, Bernardo Silva, O’Reilly, Semenyo, Marmoush, Haaland.

Video bóng đá Liverpool - Man City: Từ niềm vui siêu phẩm đến nỗi đau thua ngược (Ngoại hạng Anh) - 3 Liverpool Man City Video bóng đá Liverpool - Man City: Từ niềm vui siêu phẩm đến nỗi đau thua ngược (Ngoại hạng Anh) - 4

Sút khung thành
15(4)
17(7)
Thời gian kiểm soát bóng
47%
53%
Phạm lỗi
13
16
Thẻ vàng
2
4
Thẻ đỏ
1
0
Việt vị
6
2
Phạt góc
5
4
Cứu thua
5
3
Liverpool Video bóng đá Liverpool - Man City: Từ niềm vui siêu phẩm đến nỗi đau thua ngược (Ngoại hạng Anh) - 5 vs Video bóng đá Liverpool - Man City: Từ niềm vui siêu phẩm đến nỗi đau thua ngược (Ngoại hạng Anh) - 6 Man City

Điểm

Thẻ vàng Alisson 6.6

Konate 6.6

Thẻ vàng Van Dijk 5.9

Ghi bànthẻ đỏ Szoboszlai 7.7

Kerkez 6.1

Gravenberch 6.9

Mac Allister 6.4

Salah 6.7

Wirtz 6.3

Gakpo 7.0

Ekitike 6.8

Điểm

6.8Donnarumma

7.4Nunes

7.0Guehi Thẻ vàng

6.4Khusanov

6.8Ait Nouri

6.9Rodri

6.6O'Reilly

7.7Bernardo Silva Ghi bànThẻ vàng

5.9Marmoush Thẻ vàng

6.1Semenyo

7.5Haaland Kiến tạoGhi bàn (penalty)Thẻ vàng

Thay người

Chiesa 6.6

Jones 6.5

Thay người

6.6Ruben Dias

6.6Cherki

6.7Ake

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Xem Ngoại Hạng Anh trực tiếp & trọn vẹn trên FPT Play, tại: https://fptplay.go.link/7lIyV

(Vòng 25 Ngoại hạng Anh) Cherki sút từ giữa sân vào lưới trống nhưng trọng tài lại tước bàn thắng để rút thẻ đỏ với Szoboszlai.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Q.D ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN