Trận đấu nổi bật

Xem thêm

LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Slovan Bratislava vs Stuttgart
Logo Slovan Bratislava - SLO Slovan Bratislava
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Aston Villa vs Fenerbahçe
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá ĐT Anh - Andorra: Mở điểm may mắn, Declan Rice tỏa sáng (Vòng loại World Cup)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Dàn sao của ĐT Anh đã phô diễn sức mạnh khá tốt trước Andorra dù đội khách xác định chơi "tử thủ".

Video bóng đá ĐT Anh - Andorra: Mở điểm may mắn, Declan Rice tỏa sáng (Vòng loại World Cup) - 1

ĐT Anh tiếp đón Andorra trong khuôn khổ vòng loại World Cup 2026. HLV Tuchel tung vào sân đội hình giàu sức tấn công và có sự kết hợp giữa sức trẻ và kinh nghiệm. Họ kiểm soát bóng ngay sau tiếng còi khai.

Rashford nỗ lực khống chế bóng

Rashford nỗ lực khống chế bóng

Tuy nhiên, Andorra cũng chơi rất tập trung và phòng ngự sâu ở phần sân nhà. Giai đoạn đầu, ĐT Anh gặp khó trong việc tiếp cận khung thành đối phương. Đúng vào lúc Andorra tỏ ra vững chắc nhất, bất ngờ lại tới.

Phút 25, Madueke tạt bóng vào trong và Garcia đã đốt lưới nhà trong nỗ lực phá bóng. Bàn thắng này không giúp nhiều cho ĐT Anh khi họ tiếp tục tấn công bế tắc. "Tam sư" chỉ có lợi thế một bàn trong hiệp một.

Sang hiệp hai, thế trận không có nhiều thay đổi. Anh cầm bóng nhiều, Andorra cam chịu. Thủ thành Alvarez có hai pha cứu thua liên tiếp đáng chú ý khiến người hâm mộ phải tán thường. Sau nhiều nỗ lực, "Tam sư" cũng có được bàn thắng thứ hai do công Declan Rice. Tiền vệ người Anh đã chọn điểm rơi tốt và tung ra cú đánh đầu hiểm hóc. 

Những phút còn lại, ĐT Anh có thêm một vài cơ hội nhưng không tận dụng được. Chung cuộc, ĐT Anh thắng 2-0 trước Andorra tại vòng loại World Cup 2026. 

Tỉ số chung cuộc: ĐT Anh 2-0 ĐT Andorra (H1: 1-0)

Ghi bàn: Garcia (phản lưới) 25', Rice 68'

Đội hình xuất phát

ĐT Anh: Pickford, Lewis Kelly, Burn, Guehi, James, Rice, Anderson, Rashford, Eze, Madueke, Kane

Andorra: Alvarez, Borra, Llovera, Garcia, Oliveira, San Nicolas, Tapia, Vales, Babot, Cervos, Cucu

Thông số trận đấu

Video bóng đá ĐT Anh - Andorra: Mở điểm may mắn, Declan Rice tỏa sáng (Vòng loại World Cup) - 3 Anh Andorra Video bóng đá ĐT Anh - Andorra: Mở điểm may mắn, Declan Rice tỏa sáng (Vòng loại World Cup) - 4

Sút khung thành
11(7)
2(0)
Thời gian kiểm soát bóng
83%
17%
Phạm lỗi
10
8
Thẻ vàng
1
1
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
5
1
Phạt góc
8
0
Cứu thua
0
5

Chấm điểm cầu thủ (Theo Flashscore)

Anh Video bóng đá ĐT Anh - Andorra: Mở điểm may mắn, Declan Rice tỏa sáng (Vòng loại World Cup) - 5 vs Video bóng đá ĐT Anh - Andorra: Mở điểm may mắn, Declan Rice tỏa sáng (Vòng loại World Cup) - 6 Andorra

Điểm

Pickford 6.4

James 8.7

Guehi 7.0

Phản lưới nhà Burn 7.0

Lewis Kelly 6.4

Rice 8.3

Anderson 7.2

Madueke 7.1

Eze 7.0

Rashford 6.8

Kane 6.7

Điểm

6.7Alvarez

5.8Olivera

6.8Llovera

5.9San Nicolas

6.0M. Garcia Phản lưới nhà

6.2Tapia

6.2M. Vales

6.0Babot Thẻ vàng

6.4Borra

6.1Cervos

6.0Cucu

Thay người

Gordon 6.4

Livramento 6.5

Rogers 6.1

Konsa 6.4

Gibbs White

Thay người

6.1Lopez

6.5Guillen

Gomes

Rebes

Rubio

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Manchester City
Manchester United

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

154

Danh sách trúng thưởng

(Lượt trận thứ 2 bảng F, vòng loại U23 châu Á) Cơn mưa nặng hạt trên sân Thammasat khiến 2 đội gặp vô vàn khó khăn, thậm chí trận đấu còn bị hoãn...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Nhật Anh ([Tên nguồn])
World Cup 2026 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN