Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Slovan Bratislava vs Stuttgart 15/10/26 - Trực tiếp
Logo Slovan Bratislava - SLO Slovan Bratislava
0
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
0
Aston Villa vs Fenerbahçe 15/10/26 - Trực tiếp
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
1
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
0
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund 15/10/26 - Trực tiếp
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
0
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
0
Real Betis vs Porto 15/10/26 - Trực tiếp
Logo Real Betis - BET Real Betis
0
Logo Porto - POR Porto
0
Manchester City vs Paris Saint-Germain 15/10/26 - Trực tiếp
Logo Manchester City - MCI Manchester City
0
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
2
Roma vs Real Madrid 15/10/26 - Trực tiếp
Logo Roma - ROM Roma
1
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
0
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá Chelsea - Leicester: Cay đắng Palmer, người hùng Cucurella (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 28 Ngoại hạng Anh) Palmer đá hỏng phạt đền nhưng may cho Chelsea khi Cucurella tỏa sáng đúng lúc.

   

Video bóng đá Chelsea - Leicester: Cay đắng Palmer, người hùng Cucurella (Ngoại hạng Anh) - 1

Chelsea có cơ hội vô cùng ngon ăn để mở tỷ số vào đầu trận. Cụ thể ở phút 19, Sancho câu được quả phạt đền cho Chelsea khi anh bị Kristiansen phạm lỗi trong vòng cấm. Nhưng ở khoảng cách 11m, Palmer lại không thắng nổi thủ môn Hermansen. Đáng chú ý, đây là lần đầu tiên tiền vệ này đá hỏng phạt đền tại Ngoại hạng Anh. 

Hermansen hóa người hùng của Leicester

Hermansen hóa người hùng của Leicester

Ngay sau khi Palmer bỏ lỡ cơ hội ngon ăn, Chelsea suýt phải trả giá. Phút 26, Adarabioyo trong nỗ lực truy cản đã đánh đầu đưa bóng dội vào xà ngang khung thành đội nhà. May cho anh khi bóng bật ra, Colwill đã giải nguy, qua đấy không để Vardy băng đến dứt điểm bồi.

Trong thời gian còn lại của hiệp một, Chelsea tiếp tục tạo ra các cơ hội đáng chú ý. Nhưng họ vẫn chưa thể tận dụng được.

Phải bước sang hiệp hai, Chelsea mới có thể khiến mành lưới của Leicester rung lên. Phút 60, Cucurella dứt điểm từ xa đưa bóng đi sệt và rất căng, đánh bại thủ môn của Leicester.

Cucurella ghi bàn quan trọng cho Chelsea

Cucurella ghi bàn quan trọng cho Chelsea

Trong thời gian còn lại của trận đấu, Chelsea cố gắng tìm bàn thứ 2 để giải quyết đối thủ. Tuy nhiên đoàn quân HLV Maresca lại không lần nào tận dụng được cơ hội. 

Về phần Leicester, họ cố gắng gỡ hòa nhưng những pha lên bóng của "Bầy cáo" bị Chelsea bẻ gãy quá dễ. Điều này khiến Leicester thua Chelsea với tỷ số chung cuộc 0-1. Với Chelsea, việc giành 3 điểm ở trận này giúp họ chen chân vào top 4 Ngoại hạng Anh khi vượt qua Man City.

Tỷ số chung cuộc: Chelsea 1-0 Leicester (H1: 0-0)

Ghi bàn (kiến tạo):

Chelsea: Cucurella 60' (Enzo Fernandez)

Đội hình xuất phát: 

Chelsea: Sanchez, Fofana, Adarabioyo, Colwill, Cucurella, Sancho, Enzo Fernandez, Caicedo, Neto, Palmer, Nkunku

Leicester: Hermansen, Justin, Faes, Coady, Kristiansen, Ndidi, Soumare, Thomas, Daka, El Khannous, Vardy

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Chelsea Video bóng đá Chelsea - Leicester: Cay đắng Palmer, người hùng Cucurella (Ngoại hạng Anh) - 4 vs Video bóng đá Chelsea - Leicester: Cay đắng Palmer, người hùng Cucurella (Ngoại hạng Anh) - 5 Leicester

Điểm

Sanchez 7.0

Fofana 7.0

Adarabioyo 7.2

Colwill 7.6

Ghi bàn Cucurella 8.1

Sancho 7.2

Kiến tạo Enzo Fernandez 7.6

Caicedo 8.1

Neto 7.1

Palmer 6.5

Nkunku 7.0

Điểm

7.9Hermansen

6.5Justin

6.3Faes

6.7Coady

5.9Kristiansen

7.1Ndidi

6.2Soumare

6.7Thomas

6.0Daka

6.2El Khannous

6.0Vardy

Thay người

Acheampong 5.9

Chalobah 6.0

George 6.4

Thay người

6.2Mavididi

6.1Winks

6.4Pereira

6.0Cordova-Reid

6.2Buonanotte

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Thống kê trận đấu (Theo ESPN)

Video bóng đá Chelsea - Leicester: Cay đắng Palmer, người hùng Cucurella (Ngoại hạng Anh) - 6 Chelsea Leicester Video bóng đá Chelsea - Leicester: Cay đắng Palmer, người hùng Cucurella (Ngoại hạng Anh) - 7

Sút khung thành
20 (7)
3 (3)
Thời gian kiểm soát bóng
56,6%
43,4%
Phạm lỗi
12
13
Thẻ vàng
1
0
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
0
2
Phạt góc
12
2
Cứu thua
3
7
8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Liverpool
PSG

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

22

MU và Arsenal tạo nên thế trận giằng co cực kỳ hấp dẫn và cả 2 hai bàn thắng đều rất đẹp.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Phong Đức ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN