Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Đông Á Thanh Hóa vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Bắc Ninh vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Hà Nội vs Ninh Bình
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Le Havre vs Paris Saint-Germain
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Newcastle United vs Everton
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-

Video bóng đá Brentford - Liverpool: Cứu tinh Nunez, bù giờ vỡ òa (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Phải tới tận những phút bù giờ của hiệp hai, Liverpool mới tìm được bàn thắng vào lưới Brentford.

   

Video bóng đá Brentford - Liverpool: Cứu tinh Nunez, bù giờ vỡ òa (Ngoại hạng Anh) - 1

Liverpool có chuyến làm khách của Brentford ở vòng 22 Ngoại hạng Anh. Trận đấu diễn ra sôi nổi ngay sau tiếng còi khai cuộc. Chủ nhà có cơ hội cực tốt để mở tỉ số ngay ở phút thứ 5 nhưng bóng lại chỉ trôi ngang khung thành.

Hai đội chơi đôi công rất hay trong hiệp một

Hai đội chơi đôi công rất hay trong hiệp một

Sau đó, Liverpool thể hiện sự vượt trội nhưng các chân sút của đội khách chưa thắng được thủ thành Flekken. Càng về cuối hiệp một, đội khách càng áp đảo. Phút 35, xà ngang phải sắm vai người hùng cho chủ nhà sau cú dứt điểm của Szoboszlai.

Vài phút sau, Gakpo có cơ hội đối mặt với thủ môn đối phương, nhưng cầu thủ này lại đưa bóng đi ra ngoài. Hiệp một kết thúc mà không bên nào có được bàn thắng. 

Thế trận tiếp tục diễn ra hấp dẫn trong hiệp hai. Liverpool vẫn tấn công nhiều nhưng tất cả chỉ dừng lại ở mức cơ hội. Brentford phản công khá sắc bén nhưng Konate và Van Dijk làm tốt nhiệm vụ bảo vệ trước khung thành thủ môn Alisson.

Đúng vào lúc tất cả nghĩ tới một trận hòa, bất ngờ lại tới. Phút 90+1, Arnold nỗ lực căng ngang từ bên cánh phải và Nunez băng vào dứt điểm chuẩn xác để mở tỉ số. Chỉ 2 phút sau, tiền đạo người Uruguay lập cú đúp với kịch bản tương tự. Hai bàn thua quá nhanh khiến Brentford không kịp trở tay và chấp nhận thua ngay trên sân nhà.

Tỉ số chung cuộc: Brentford 0-2 Liverpool (H1: 0-0)

Ghi bàn (Kiến tạo): Nunez 90+1' (Arnold), 90+3' (Elliott)

Đội hình xuất phát

Brentford: Flekken, Roerslev, Van Den Berg, Collins, Lewis-Potter, Norgaard, Janelt, Yarmoliuk, Mbeumo, Wissa, Damsgaard

Liverpool: Alisson, Alexander-Arnold, Konate, Van Dijk, Tsimikas, Mac Allister, Gravenberch, Salah, Szoboszlai, Gakpo, Diaz

Thông số trận đấu

Video bóng đá Brentford - Liverpool: Cứu tinh Nunez, bù giờ vỡ òa (Ngoại hạng Anh) - 3 Brentford Liverpool Video bóng đá Brentford - Liverpool: Cứu tinh Nunez, bù giờ vỡ òa (Ngoại hạng Anh) - 4

Sút khung thành
11(6)
37(8)
Thời gian kiểm soát bóng
39%
61%
Phạm lỗi
6
14
Thẻ vàng
2
3
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
6
0
Phạt góc
2
15
Cứu thua
6
6

Chấm điểm cầu thủ (Theo Flashscore)

Brentford Video bóng đá Brentford - Liverpool: Cứu tinh Nunez, bù giờ vỡ òa (Ngoại hạng Anh) - 5 vs Video bóng đá Brentford - Liverpool: Cứu tinh Nunez, bù giờ vỡ òa (Ngoại hạng Anh) - 6 Liverpool

Điểm

Flekken 7.1

Thẻ vàng Roerslev 6.3

Van Den Berg 7.1

Collins 7.2

Lewis-Potter 6.5

Thẻ vàng Norgaard 6.8

Janelt 6.5

Yarmoliuk 6.5

Mbeumo 7.0

Wissa 7.1

Damsgaard 6.3

Điểm

8.0Alisson

8.5Alexander-Arnold Kiến tạo

7.3Konate

7.4Van Dijk

7.2Tsimikas Thẻ vàng

7.4Mac Allister

7.2Gravenberch

7.4Salah

7.0Szoboszlai Thẻ vàng

7.1Gakpo

6.9Diaz

Thay người

Schade 6.2

Jensen

Thay người

7.4Robertson

8.7Nunez Ghi bànGhi bànThẻ vàng

6.8Jones

7.0Harvey Elliott Kiến tạo

Chiesa

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

(Vòng 22 Ngoại hạng Anh) Liverpool có được 2 bàn thắng trong phút bù giờ đều do công của Nunez.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Ngọc Lâm ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN