Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Chelsea vs Manchester United 31/10/26 - Trực tiếp
Logo Chelsea - CHE Chelsea
2
Logo Manchester United - MUN Manchester United
0
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Newcastle United vs Everton
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-

Video bóng đá Barcelona - Alaves: Nơm nớp tới phút 90+3 (La Liga)

Sự kiện: La liga 2026-27 Barcelona
00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 14 La Liga) Alaves dù là đội xếp nửa dưới BXH nhưng vẫn khiến Barcelona được phen khổ ải.

  

Video bóng đá Barcelona - Alaves: Nơm nớp tới phút 90+3 (La Liga) - 1

Barcelona thay người kha khá trong trận này khi HLV Hansi Flick quyết định thử Gerard Martin đá trung vệ lệch trái, Eric Garcia đá hậu vệ phải và sử dụng cặp tiền vệ Casado - Bernal. Tuy nhiên chỉ sau 40 giây Barca đã thủng lưới, Casado phá hỏng khá vô duyên từ quả phạt góc và tạo ra cơ hội cho Ibanez sút cận thành.

Yamal gỡ hòa cho Barca chỉ sau 7 phút bị dẫn trước

Yamal gỡ hòa cho Barca chỉ sau 7 phút bị dẫn trước

Dù vậy Barca gỡ hòa chỉ sau đó 7 phút, Balde thả bóng xuống cho Raphinha và quả căng ngang của Raphinha được Yamal tận dụng sau khi Olmo sút hụt. Dù vậy lối chơi của Barca không tốt, Casado và Bernal không kết nối được với nhau và Barca hay phải đưa bóng cho các hậu vệ để chuyền lên.

Hàng thủ Barca rất lủng củng và ở phút 24 họ đã rất may khi Joan Garciac cực kỳ xuất thần cản phá cú đệm cận thành của Otto. Ngay sau pha bỏ lỡ này Alaves bị trừng phạt, Raphinha thoát xuống cánh trái từ đường chuyền của Martin và quả căng ngang của anh được Olmo băng vào dứt điểm 1 chạm đưa Barca dẫn 2-1.

Trước khi hết hiệp 1, Yamal đã thoát xuống đối mặt thủ môn sau pha bật tường với Lewandowski, nhưng Yamal lại sút vào cột dù đã vê gầm lách qua thủ môn Sivera. Đến lượt Alaves cũng bỏ lỡ, Parada đã thoát xuống cánh trái ở phút 45+1 và quặt qua Eric Garcia để căng ngang, nhưng Boye lại đưa bóng chệch cột dọc.

Sang hiệp 2 Barca tiếp tục bỏ lỡ, Lewandowski đánh đầu đúng vào thủ môn ở phút 57 và đến phút 65 Yamal đã cứa lòng từ xa đi vọt xà ngang. Tới phút 71, Kounde đã dọn cỗ cho Olmo nhưng anh lại sút trượt tâm bóng đưa bóng đi chệch cột dọc.

Những pha bỏ lỡ này khiến đội chủ nhà lo nơm nớp, và ở phút 78 họ đã phải cảm ơn Gerard Martin với pha lao theo và chuồi chân cản cú sút cận thành của Boye. Đến phút 85, dự bị Guridi đã thoát xuống nhưng sút trúng chân Joan Garcia, dù trọng tài bắt việt vị nhưng quay chậm cho thấy Guridi rất có thể sẽ được công nhận bàn thắng nếu hạ được Garcia.

Olmo kết liễu hy vọng của Alaves ở phút 90+3

Olmo kết liễu hy vọng của Alaves ở phút 90+3

Barca cuối cùng cũng an tâm ở phút 90+3, Yamal chọc khe cho Olmo kết thúc chính xác một pha phản công nhanh để ghi cú đúp. Thắng 3-1, Barcelona tạm thời vượt lên dẫn đầu bảng La Liga trước khi Real Madrid thi đấu vòng này.

Tỷ số trận đấu: Barcelona 3-1 Alaves (hiệp 1: 2-1).

Ghi bàn (kiến tạo): 

- Barcelona: Yamal 8' (Raphinha), Olmo 26' (Raphinha) 90'+3 (Yamal)

- Alaves: Ibanez 1' (Parada)

Đội hình xuất phát: 

Barcelona: Joan Garcia; Eric Garcia, Cubarsí, Gerard Martín, Balde; Marc Bernal, Casadó; Lamine Yamal, Olmo, Raphinha; Lewandowski.

Alaves: Sivera; Jonny, Tenaglia, Pacheco, Parada; Blanco, Ibáñez; Denis Suárez, Calebe, Rebbach; Lucas Boyé.

Video bóng đá Barcelona - Alaves: Nơm nớp tới phút 90+3 (La Liga) - 4 Barcelona Alaves Video bóng đá Barcelona - Alaves: Nơm nớp tới phút 90+3 (La Liga) - 5

Sút khung thành
15(6)
7(3)
Thời gian kiểm soát bóng
70%
30%
Phạm lỗi
10
22
Thẻ vàng
2
3
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
0
8
Phạt góc
5
4
Cứu thua
1
3
Barcelona Video bóng đá Barcelona - Alaves: Nơm nớp tới phút 90+3 (La Liga) - 6 vs Video bóng đá Barcelona - Alaves: Nơm nớp tới phút 90+3 (La Liga) - 7 Alaves

Điểm

Thẻ vàng J.Garcia 6.8

Eric Garcia 6.5

Cubarsi 7.7

Martin 8.0

Balde 7.2

Bernal 6.3

Casado 6.4

Ghi bànKiến tạo Yamal 9.1

Ghi bànGhi bàn Olmo 9.4

Kiến tạoKiến tạo Raphinha 7.3

Lewandowski 7.3

Điểm

6.5Sivera

6.1Otto

6.6Tenaglia

6.2Pacheco

6.3Parada Kiến tạo

6.7Ibanez Ghi bàn

6.2Blanco Thẻ vàng

6.3Suarez

6.3Rebbach Thẻ vàng

6.1Calebe Thẻ vàng

6.3Boye

Thay người

Rashford 6.3

Kounde 7.1

Pedri 7.5

Torres 6.4

Christensen 6.7

Thay người

6.2Alena

6.6Vicente

6.3Guevara

6.4Guridi

6.6Toni Martinez

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Barcelona
Atletico Madrid

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

265

Danh sách trúng thưởng

(Vòng 14) Olmo đã có cú đúp để kết liễu hy vọng gỡ hòa của Alaves.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Q.D ([Tên nguồn])
La liga 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN