Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Đông Á Thanh Hóa vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Bắc Ninh vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Hà Nội vs Ninh Bình
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Le Havre vs Paris Saint-Germain
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-

Video bóng đá Al Ahly - Inter Miami: Điểm nhấn penalty, khoảnh khắc Messi phút 90+6 (Club World Cup)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Đội chủ nhà Inter Miami chơi trận mở màn FIFA Club World Cup bằng cuộc so tài với Al Ahly. Đây là trận đấu các siêu sao Messi và Suarez của đội bóng Mỹ đã ghi dấu ấn đậm nét.

Video bóng đá Al Ahly - Inter Miami: Điểm nhấn penalty, khoảnh khắc Messi phút 90+6 (Club World Cup) - 1

Inter Miami bắt đầu trận đấu với bộ đôi Lionel Messi và Luis Suarez trong đội hình xuất phát. Được đánh giá nhỉnh hơn so với đối thủ Al Ahly, không ngạc nhiên khi đội bóng Mỹ cố gắng chiếm thế chủ động trong những phút đầu trận.

Messi thi đấu nỗ lực trước Al Ahly

Messi thi đấu nỗ lực trước Al Ahly

Thế nhưng, toàn bộ hiệp đấu đầu tiên chứng kiến sự vượt trội của Al Ahly. Phút 30, Wessam Abou Ali dứt điểm tung lưới Inter Miami nhưng bàn thắng không được công nhận vì lỗi việt vị.

Đến phút 41, đội bóng Ai Cập được hưởng penalty. Thế nhưng trên chấm 11m, Trezeguet lại không thắng được thủ môn Ustari. Nhờ vậy, Inter Miami vất vả giữ sạch lưới trong hiệp đấu chứng kiến sự khó khăn của Messi, Suarez và các đồng đội.

Hiệp 2 chứng kiến nỗ lực thi đấu của Inter Miami, với siêu sao Lionel Messi là hạt nhân. Tương tự Al Ahly trong hiệp 1, đội bóng Mỹ cũng tạo ra nhiều cơ hội nhưng đều không thể tận dụng thành công.

Điểm nhấn lớn nhất trong hiệp 2 đến ở phút 90+6. Pha xử lý cực kỳ táo bạo của Messi đưa bóng về góc cao và xa khung thành của Al Ahly. May cho đội bóng Ai Cập là thủ môn El Shenawy đã có pha cản phá tốt, đưa bóng đi trúng xà ngang. Trận đấu vì thế kết thúc mà không bên nào có bàn thắng.

Tỷ số chung cuộc: Al Ahly 0-0 Inter Miami

Đội hình thi đấu

Al Ahly: El Shenawy, Koka, Dari, Yasser, Hany, Hamdy, Marawan, Ben Romdhane, Emam, Trezeguet, Wessam

Inter Miami: Ustari, Ian Fray, Falcon, Aviles, Allen, Allende, Redondo, Busquets, Segovia, Messi, Suarez

Thông số trận đấu (Theo ESPN)

Video bóng đá Al Ahly - Inter Miami: Điểm nhấn penalty, khoảnh khắc Messi phút 90+6 (Club World Cup) - 3 Al Ahly Inter Miami Video bóng đá Al Ahly - Inter Miami: Điểm nhấn penalty, khoảnh khắc Messi phút 90+6 (Club World Cup) - 4

Sút khung thành
11 (8)
14 (6)
Thời gian kiểm soát bóng
45%
55%
Phạm lỗi
11
10
Thẻ vàng
1
4
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
2
0
Phạt góc
4
10
Cứu thua
5
8

Chấm điểm cầu thủ (Theo Flashscore)

Al Ahly Video bóng đá Al Ahly - Inter Miami: Điểm nhấn penalty, khoảnh khắc Messi phút 90+6 (Club World Cup) - 5 vs Video bóng đá Al Ahly - Inter Miami: Điểm nhấn penalty, khoảnh khắc Messi phút 90+6 (Club World Cup) - 6 Inter Miami

Điểm

El Shenawy 8.3

Kouka 7.5

Dari 6.8

Yasser 6.9

Hany 6.8

Hamdy 6.7

Marwan Ateya 7.5

Ben Romdhane 7.3

Emam Ashour 6.2

Trezeguet 6.6

Wessam Abou Ali 7.0

Điểm

9.0Ustari

7.2Ian Fray

7.0Falcon

7.0Aviles

6.8Allen

6.3Allende

6.9Redondo

6.6Busquets

6.5Segovia

7.4Messi

7.1Suarez

Thay người

Zizo 7.2

El Shahat 6.5

Taher Mohamed 6.1

Gradisar 6.6

Afsha 6.3

Thay người

6.8Weigandt

6.3Cremaschi

6.3Picault

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Real Madrid
Al Hilal

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

15

Danh sách trúng thưởng

(lượt trận mở màn bảng A FIFA Club World Cup) Trận đấu kết thúc với tỷ số 0-0. Đáng chú ý, Messi suýt nữa định đoạt trận đấu bằng một khoảnh khắc cực...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Tiến Long - Tuấn Hải ([Tên nguồn])
Inter Miami Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN