Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Borussia Dortmund vs Werder Bremen
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Werder Bremen - SVW Werder Bremen
-
Hoàng Anh Gia Lai vs SHB Đà Nẵng
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Thép Xanh Nam Định vs Ninh Bình
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Hải Phòng vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Arsenal vs Leeds United
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Genoa vs Fiorentina
Logo Genoa - GEN Genoa
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Mainz 05 vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Mainz 05 - M05 Mainz 05
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Augsburg vs Bayern Munich
Logo Augsburg - FCA Augsburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Aston Villa vs Brentford
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Chelsea vs Bournemouth
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Ipswich Town vs Fulham
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Sunderland vs Brighton & Hove Albion
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Alavés vs Atlético de Madrid
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Inter Milan vs Parma
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Parma - PAR Parma
-
Manchester United vs Tottenham Hotspur
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Barcelona vs Getafe
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Getafe - GET Getafe
-
Napoli vs Frosinone
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Frosinone - FRO Frosinone
-
Monaco vs Toulouse
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Paris Saint-Germain vs Le Mans
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Le Mans - LEM Le Mans
-
Real Madrid vs Villarreal
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Hà Nội vs Bắc Ninh
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Crystal Palace vs Nottingham Forest
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hull City vs Everton
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Liverpool vs Manchester City
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Sassuolo vs Milan
Logo Sassuolo - SAS Sassuolo
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Real Betis vs Osasuna
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Osasuna - OSA Osasuna
-
Cagliari vs Juventus
Logo Cagliari - CAG Cagliari
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Coventry City vs Newcastle United
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Sabah vs Slavia Praha
Logo Sabah - SAB Sabah
-
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Lens vs Sporting CP
Logo Lens - RCL Lens
-
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Arsenal vs Lille
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Galatasaray vs Barcelona
Logo Galatasaray - GS Galatasaray
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Inter Milan vs Club Brugge
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Club Brugge - CLU Club Brugge
-
Atlético de Madrid vs Manchester United
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Viking vs Bayern Munich
Logo Viking - VIK Viking
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Villarreal vs Napoli
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-

Video bóng đá Wolves - Brighton: Welbeck mở điểm, "chốt hạ" phút 85 (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Brighton vẫn còn cơ hội để cạnh tranh suất dự cúp châu Âu mùa sau. Thế nhưng, Wolves cũng đang có phong độ khá tốt thời gian gần đây và chơi đầy nỗ lực vì mục tiêu có điểm.

Xem thêm trận đấu

Wolves - Brighton

   

Video bóng đá Wolves - Brighton: Welbeck mở điểm, "chốt hạ" phút 85 (Ngoại hạng Anh) - 1

Không có hàng loạt trụ cột như Mitoma, Joao Pedro trong đội hình xuất phát, Brighton nhập cuộc chậm rãi. Trong khi đó, Wolves cố gắng tấn công phủ đầu, tận dụng lợi thế sân nhà. Dù vậy, kế hoạch của đội bóng dưới quyền HLV Vitor Pereira không thành công.

Wolves (áo vàng) và Brighton thi đấu nỗ lực

Wolves (áo vàng) và Brighton thi đấu nỗ lực

Phút 23, Welbeck đã dứt điểm tung lưới Wolves sau cú dứt điểm một chạm rất tốt. Tuy nhiên, sau khi tham khảo VAR, trọng tài đã không công nhận bàn thắng của Brighton. Nhưng Wolves vẫn chưa hề tập trung sau tình huống thoát thua.

Đến phút 27, Matheus Cunha mắc lỗi, khiến Wolves phải chịu quả penalty. Trên chấm phạt đền, Danny Welbeck dễ dàng đánh bại thủ môn Jose, giúp Brighton có lợi thế sau hiệp đầu tiên.

Sau giờ nghỉ, Wolves gia tăng sức ép và đã tạo ra những cơ hội thực sự rõ rệt. Tuy vậy, trận này tiền đạo chủ lực Matheus Cunha chơi khá tệ, khiến các cơ hội của đội chủ nhà đều bị phung phí. Đến phút 85, cầu thủ vào thay người Gruda ấn định chiến thắng cho Brighton bằng cú dứt điểm tinh tế.

Tỷ số chung cuộc: Wolves 0-2 Brighton (H1: 0-1)

Ghi bàn (Kiến tạo)

Brighton: Welbeck 29' (penalty), Gruda 85' (Adingra)

Đội hình thi đấu

Wolves: Jose Sa, Doherty, Agbadou, Toti Gomes, Semedo, Andre, Joao Gomes, Ait-Nouri, Munetsi, Matheus Cunha, Guedes

Brighton: Verbruggen, Lamptey, Webster, Van Hecke, Estupinan, Baleba, Wieffer, Minteh, O'Riley, Ayari, Welbeck

Thông số trận đấu (Theo ESPN)

Video bóng đá Wolves - Brighton: Welbeck mở điểm, "chốt hạ" phút 85 (Ngoại hạng Anh) - 3 Wolves Brighton Video bóng đá Wolves - Brighton: Welbeck mở điểm, "chốt hạ" phút 85 (Ngoại hạng Anh) - 4

Sút khung thành
10 (3)
7 (2)
Thời gian kiểm soát bóng
56%
44%
Phạm lỗi
8
11
Thẻ vàng
1
1
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
0
1
Phạt góc
7
4
Cứu thua
0
4

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Wolves Video bóng đá Wolves - Brighton: Welbeck mở điểm, "chốt hạ" phút 85 (Ngoại hạng Anh) - 5 vs Video bóng đá Wolves - Brighton: Welbeck mở điểm, "chốt hạ" phút 85 (Ngoại hạng Anh) - 6 Brighton

Điểm

Jose Sa 5.8

Doherty 6.3

Agbadou 6.8

Toti Gomes 6.7

Semedo 6.4

Andre 7.5

Joao Gomes 5.9

Ait-Nouri 7.6

Munetsi 6.2

Matheus Cunha 5.7

Guedes 5.8

Điểm

7.5Verbruggen

6.7Lamptey

7.2Webster

7.3Van Hecke

7.7Estupinan

7.1Baleba

8.3Wieffer

6.4Minteh

6.6O'Riley

6.9Ayari

7.2Welbeck Ghi bàn (penalty)

Thay người

Mane 6.1

Sarabia 5.7

Rodrigo Gomes 5.9

Larsen 6.1

Bellegarde 6.1

Thay người

6.0Adingra Kiến tạo

6.0Hinshelwood

6.3Diego Gomez

6.4Mitoma

6.8Gruda Ghi bàn

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Những quả ném biên chiến thuật đang mang lại hiệu quả cao cho các đội bóng ở Ngoại hạng Anh.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Tiến Long - Tân Thành ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN