Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Newcastle United vs Everton
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-

Video bóng đá Tottenham - MU: Đôi công hấp dẫn, điểm nhấn Maddison (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Hai đội đã cống hiến cho khán giả màn đôi công hấp dẫn nhưng chỉ có 1 bàn thắng được ghi.

   

Video bóng đá Tottenham - MU: Đôi công hấp dẫn, điểm nhấn Maddison (Ngoại hạng Anh) - 1

Trận đấu tâm điểm của vòng 25 Ngoại hạng Anh là cuộc đối đầu giữa Tottenham và MU. Đội khách liên tục thiệt quân trong thời gian gần đây và HLV Amorim buộc phải dùng tới 7 cầu thủ trẻ để đăng ký dự bị. Tottenham là đội nhập cuộc tốt hơn. 

Man United để thủng lưới từ sớm

Man United để thủng lưới từ sớm

Bàn mở tỉ số trận đấu tới ở phút 13. Hàng thủ của Man United lỏng lẻo và tạo cơ hội của Bergvall dứt điểm thoải mái trong vòng cấm. Onana đẩy được nhưng Maddison đã có mặt đúng lúc để đá bồi qua đó mở tỉ số. Sau khi nhận bàn thua, Man United gặp nhiều khó khăn nhưng vẫn tạo ra được một số cơ hội đáng chú ý.

Tình huống ngon ăn nhất thuộc về Garnacho nhưng tiền vệ người Argentina lại đưa bóng lên trời trong tư thế thuận lợi. Tottenham cầm bóng nhiều nhưng tình huống nguy hiểm không xuất hiện nhiều. Hiệp một kết thúc với lợi thế nghiêng về chủ nhà.

Sang tới hiệp hai, chủ nhà vẫn chơi chủ động khiến MU khó lên bóng. Tottenham thậm chí là đội dứt điểm nhiều hơn nhưng đa phần cú sút đều không chính xác. Ở chiều hướng ngược lại, Garnacho tiếp tục là tâm điểm với 2 cú sút trúng đích nhưng không thắng nổi Vicario. 

Những phút cuối diễn ra rất hấp dẫn khi đôi bên đều cố gắng tìm bàn thắng. Tuy nhiên, sự xuất sắc của hai thủ môn khiến bàn thắng không tới. Chung cuộc, MU thua 0-1 trước Tottenham và rớt xuống vị trí thứ 15 trên bảng xếp hạng. 

Tỉ số chung cuộc: Tottenham 1-0 Man United (H1: 1-0)

Ghi bàn: Maddison 13'

Đội hình xuất phát

Tottenham: Vicario, Porro, Gray, Davies, Spence, Bergvall, Bentacur, Maddison, Kulusevski, Tel, Son Heung Min

MU: Onana, De Ligt, Maguire, Dorgu, Mazraoui, Casemiro, Hojlund, Dalot, Fernandes, Garnacho, Zirkzee

Thông số trận đấu

Video bóng đá Tottenham - MU: Đôi công hấp dẫn, điểm nhấn Maddison (Ngoại hạng Anh) - 3 Tottenham MU Video bóng đá Tottenham - MU: Đôi công hấp dẫn, điểm nhấn Maddison (Ngoại hạng Anh) - 4

Sút khung thành
22(7)
16(6)
Thời gian kiểm soát bóng
57%
43%
Phạm lỗi
13
9
Thẻ vàng
1
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
0
7
Phạt góc
10
5
Cứu thua
6
6

Chấm điểm cầu thủ (Theo Flashscore)

Tottenham Video bóng đá Tottenham - MU: Đôi công hấp dẫn, điểm nhấn Maddison (Ngoại hạng Anh) - 5 vs Video bóng đá Tottenham - MU: Đôi công hấp dẫn, điểm nhấn Maddison (Ngoại hạng Anh) - 6 MU

Điểm

Vicario 8.1

Porro 7.8

Danso 7.6

Thẻ vàng Davies 7.3

Spence 7.7

Bergvall 7.4

Bentacur 7.4

Ghi bàn Maddison 8.1

Kulusevski 6.7

Tel 6.9

Son Heung Min 7.5

Điểm

7.2Onana

7.7De Ligt

6.9Maguire

6.7Dorgu Thẻ vàng

7.1Mazraoui

7.3Casemiro Thẻ vàng

6.1Hojlund

6.8Dalot

7.6Fernandes

6.8Garnacho

6.3Zirkzee

Thay người

Johnson 6.7

Sarr 6.6

Gray 6.1

Bissouma 6.3

Odobert

Thay người

Obi

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Real Madrid
Man City

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

228

(Vòng 25 Ngoại hạng Anh) Tottenham và Man United không thể tìm thêm được bàn thắng trong những phút cuối.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Nhật Anh ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN