Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Đông Á Thanh Hóa vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Bắc Ninh vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Hà Nội vs Ninh Bình
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Le Havre vs Paris Saint-Germain
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-

Video bóng đá Newcastle - Man City: Haaland im tiếng, Pope xuất thần (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 6 Ngoại hạng Anh) Đương kim vô địch Man City đã gặp rất nhiều khó khăn trên sân của Newcastle.

   

Video bóng đá Newcastle - Man City: Haaland im tiếng, Pope xuất thần (Ngoại hạng Anh) - 1

Với lợi thế sân nhà, Newcastle nhanh chóng ào lên tấn công và không giấu giếm ý đồ đánh phủ đầu Man City. “Chích chòe” khiến khung thành của thủ môn Ederson phải rơi vào tình trạng báo động trong những phút đầu trận.

Gvardiol mở tỷ số cho Man City sau pha xử lý không khác gì tiền đạo

Gvardiol mở tỷ số cho Man City sau pha xử lý không khác gì tiền đạo

Nửa sau hiệp 1, Man City giành lại thế trận và tìm được bàn thắng mở tỷ số ở phút 35. Gvardiol có pha xử lý khéo léo trong vòng cấm, rồi dứt điểm không khác gì tiền đạo khiến thủ môn Pope chỉ biết đứng chôn chân nhìn bóng đi vào lưới. Đây cũng là bàn thắng duy nhất trong 45 phút đầu tiên.

Những phút đầu hiệp 2, Man City gây áp lực tầm cao khiến Newcastle gặp khó khăn trong việc triển khai tấn công. Nhưng ngay trong pha lên bóng có nét đầu tiên, “Chích chòe” đã kiếm được quả phạt đền.

Gordon thoát xuống xâm nhập vòng cấm, buộc thủ môn Ederson phải phạm lỗi trong pha đối mặt. Trên chấm 11m, tuyển thủ Anh đích thân bước lên thực hiện thành công gỡ hòa cho đội chủ nhà.

Gordon gỡ hòa cho Newcastle trên chấm 11m

Gordon gỡ hòa cho Newcastle trên chấm 11m

Cuối trận, hai đội đều chơi quyết tâm vì không muốn phải chia điểm. Phút 80, Longstaff dứt điểm 1 chạm trong vòng cấm đi chệch cột dọc sau đường chuyền vào như đặt của Murphy. Ở thời gian bù giờ, Bernardo Silva có pha xoay người vô lê trái phá, và chỉ có phản xạ xuất thần của thủ môn Pope mới giúp Newcastle giữ được 1 điểm.

Đây đã là trận hòa thứ hai liên tiếp của Man City. Đoàn quân của HLV Pep Guardiola có được 14 điểm sau 6 trận, nhưng đứng trước nguy cơ mất ngôi đầu trên BXH Ngoại hạng Anh. Trong khi đó, Newcastle có được 11 điểm.

Tỷ số chung cuộc: Newcastle 1-1 Man City (Hiệp 1: 0-1)

Ghi bàn (Kiến tạo)

Newcastle: Gordon (58', phạt đền)

Man City: Gvardiol (35', Grealish)

Đội hình xuất phát

Newcastle: Pope, Trippier, Schar, Dan Burn, Lewis Hall, Bruno Guimaraes, Tonali, Joelinton, Barnes, Murphy, Gordon

Man City: Ederson, Walker, Dias, Akanji, Gvardiol, Kovacic, Lewis, Gundogan, Bernardo Silva, Grealish, Haaland

Thống kê trận đấu

Video bóng đá Newcastle - Man City: Haaland im tiếng, Pope xuất thần (Ngoại hạng Anh) - 4 Newcastle Man City Video bóng đá Newcastle - Man City: Haaland im tiếng, Pope xuất thần (Ngoại hạng Anh) - 5

Sút khung thành
11 (4)
16 (6)
Thời gian kiểm soát bóng
37%
63%
Phạm lỗi
14
10
Thẻ vàng
4
4
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
1
0
Phạt góc
5
6
Cứu thua
5
3

Chấm điểm cầu thủ (theo Whoscored)

Newcastle Video bóng đá Newcastle - Man City: Haaland im tiếng, Pope xuất thần (Ngoại hạng Anh) - 6 vs Video bóng đá Newcastle - Man City: Haaland im tiếng, Pope xuất thần (Ngoại hạng Anh) - 7 Man City

Điểm

Pope 6.7

Trippier 6.8

Schar 6.3

Dan Burn 6.7

Lewis Hall 6.6

Bruno Guimaraes 7.4

Tonali 6.3

Joelinton 7.1

Barnes 6.6

Murphy 6.6

Ghi bàn (penalty) Gordon 7.4

Điểm

6.2Ederson

6.7Walker

6.2Dias

6.3Akanji

7.7Gvardiol Ghi bàn

6.8Kovacic

6.1Lewis

7.1Gundogan

6.7Bernardo Silva

7.6Grealish Kiến tạo

6.7Haaland

Thay người

Willock 5.9

Longstaff 6.1

Livramento 6.4

Thay người

6.7Foden

6.4Savinho

5.9Doku

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Theo bạn Man City có thể lập kỷ lục 5 lần liên tiếp vô địch Ngoại hạng Anh?

Man City vướng vào những cuộc chiến pháp lý với ban tổ chức Ngoại hạng Anh, MU lo lắng vì phong độ đáng báo động của hàng công trước đại chiến...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Sỹ Ánh ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN