Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Argentina vs Benin
Logo Argentina - ARG Argentina
-
Logo Benin - BEN Benin
-
Mỹ vs Canada
Logo Mỹ - USA Mỹ
-
Logo Canada - CAN Canada
-
Mexico vs Chile
Logo Mexico - MEX Mexico
-
Logo Chile - CHI Chile
-
Thể Công - Viettel vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Borussia Dortmund vs Werder Bremen
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Werder Bremen - SVW Werder Bremen
-
Hoàng Anh Gia Lai vs SHB Đà Nẵng
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Thép Xanh Nam Định vs Ninh Bình
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Hải Phòng vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Arsenal vs Leeds United
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Genoa vs Fiorentina
Logo Genoa - GEN Genoa
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Mainz 05 vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Mainz 05 - M05 Mainz 05
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Augsburg vs Bayern Munich
Logo Augsburg - FCA Augsburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Chelsea vs Bournemouth
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Ipswich Town vs Fulham
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Aston Villa vs Brentford
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Sunderland vs Brighton & Hove Albion
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Alavés vs Atlético de Madrid
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Inter Milan vs Parma
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Parma - PAR Parma
-
Manchester United vs Tottenham Hotspur
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Barcelona vs Getafe
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Getafe - GET Getafe
-
Napoli vs Frosinone
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Frosinone - FRO Frosinone
-
Monaco vs Toulouse
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Paris Saint-Germain vs Le Mans
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Le Mans - LEM Le Mans
-
Real Madrid vs Villarreal
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Hà Nội vs Bắc Ninh
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Hull City vs Everton
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Crystal Palace vs Nottingham Forest
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Liverpool vs Manchester City
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Sassuolo vs Milan
Logo Sassuolo - SAS Sassuolo
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Real Betis vs Osasuna
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Osasuna - OSA Osasuna
-
Cagliari vs Juventus
Logo Cagliari - CAG Cagliari
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Coventry City vs Newcastle United
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Sabah vs Slavia Praha
Logo Sabah - SAB Sabah
-
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Lens vs Sporting CP
Logo Lens - RCL Lens
-
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Viking vs Bayern Munich
Logo Viking - VIK Viking
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Villarreal vs Napoli
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Atlético de Madrid vs Manchester United
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Inter Milan vs Club Brugge
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Club Brugge - CLU Club Brugge
-
Galatasaray vs Barcelona
Logo Galatasaray - GS Galatasaray
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Arsenal vs Lille
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Lille - LIL Lille
-
LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-

Video bóng đá Đức - Bồ Đào Nha: Siêu phẩm cứu rỗi, đỉnh cao Ronaldo (bán kết Nations League)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Màn so tài đỉnh cao giữa hai ông lớn của bóng đá châu Âu là Đức và Bồ Đào Nha đã diễn ra vô cùng hấp dẫn. Sau cùng, chỉ có một đội bóng giành được vé vào chung kết Nations League 2024/25.

Video bóng đá Đức - Bồ Đào Nha: Siêu phẩm cứu rỗi, đỉnh cao Ronaldo (bán kết Nations League) - 1

ĐT Đức bắt đầu trận bán kết khi thiếu vắng trụ cột Musiala, trong khi Gnabry ngồi dự bị. HLV Nagelsmann vì thế chờ đợi ở sao trẻ Florian Wirtz trên mặt trận tấn công. Trong khi đó, Bồ Đào Nha gây bất ngờ khi đội hình xuất phát không có Vitinha, cầu thủ chơi cực kỳ nổi bật trong màu áo PSG.

Siêu sao Ronaldo thi đấu nỗ lực

Siêu sao Ronaldo thi đấu nỗ lực

Với quyết tâm cao độ, hai đội bắt đầu trận bán kết mà không chút khoan nhượng. Ở tuổi 40, siêu sao Ronaldo vẫn là cầu thủ chơi cao nhất trên hàng công Bồ Đào Nha. Trong hiệp đầu tiên, CR7 đã chơi cực kỳ nỗ lực. Tuy vậy, không bên nào ghi được bàn thắng trong nửa đầu trận đấu.

Điểm nhấn của hiệp 2 đến ở ngay phút 48. Florian Wirtz đánh đầu hiểm hóc, giúp ĐT Đức có bàn thắng. Các cầu thủ Bồ Đào Nha phản ứng dữ dội. Tuy nhiên, sau khi tham khảo VAR, trọng tài công nhận bàn thắng cho ĐT Đức.

Trong gian khó, bản lĩnh của Bồ Đào Nha được phát huy. Phút 63, cầu thủ mới vào thay người Francisco Conceicao có pha đi bóng và dứt điểm cực kỳ ngoạn mục, giúp Bồ Đào Nha gỡ hòa.

Chưa dừng lại tại đó bởi chỉ 5 phút sau, Bồ Đào Nha có bàn thứ hai. Bruno Fernandes chọc khe vừa tầm cho Nuno Mendes băng lên. Hậu vệ trái này căng ngang chính xác, tạo điều kiện để Ronaldo đệm bóng vào lưới trống.

Khoảng thời gian còn lại chứng kiến bản lĩnh của Bồ Đào Nha khi xuất sắc bảo vệ lợi thế, qua đó ghi danh chung kết Nations League. Đối thủ tiếp theo của Ronaldo và đồng đội là đội thắng trong trận bán kết còn lại giữa Pháp và Tây Ban Nha.

Tỷ số chung cuộc: Đức 1-2 Bồ Đào Nha (H1: 0-0)

Ghi bàn (Kiến tạo)

Đức: Wirtz 48' (Kimmich)

Bồ Đào Nha: Francisco Conceicao 63' (Dias), Ronaldo 68' (Mendes)

Đội hình thi đấu

Đức: Ter Stegen, Koch, Tah, Anton, Kimmich, Pavlovic, Goretzka, Mittelstadt, Wirtz, Sane, Woltemade

Bồ Đào Nha: Costa, Mendes, Dias, Inacio, Neves, Bernardo Silva, Joao Neves, Neto, Fernandes, Trincao, Ronaldo

Thông số trận đấu (Theo ESPN)

Video bóng đá Đức - Bồ Đào Nha: Siêu phẩm cứu rỗi, đỉnh cao Ronaldo (bán kết Nations League) - 3 Đức Bồ Đào Nha Video bóng đá Đức - Bồ Đào Nha: Siêu phẩm cứu rỗi, đỉnh cao Ronaldo (bán kết Nations League) - 4

Sút khung thành
9 (5)
17 (6)
Thời gian kiểm soát bóng
55%
45%
Phạm lỗi
9
10
Thẻ vàng
3
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
3
0
Phạt góc
3
4
Cứu thua
4
4

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Đức Video bóng đá Đức - Bồ Đào Nha: Siêu phẩm cứu rỗi, đỉnh cao Ronaldo (bán kết Nations League) - 5 vs Video bóng đá Đức - Bồ Đào Nha: Siêu phẩm cứu rỗi, đỉnh cao Ronaldo (bán kết Nations League) - 6 Bồ Đào Nha

Điểm

Ter Stegen 6.8

Koch 6.3

Tah 6.2

Anton 5.9

Kiến tạo Kimmich 7.6

Pavlovic 6.4

Goretzka 6.4

Mittelstadt 6.6

Ghi bàn Wirtz 7.7

Sane 6.7

Woltemade 6.2

Điểm

7.1Costa

7.4Mendes Kiến tạo

6.7Dias Kiến tạo

6.9Inacio

6.1Ruben Neves

6.6Bernardo Silva

6.5Joao Neves

6.4Neto

7.0Fernandes

6.0Trincao

7.5Ronaldo Ghi bàn

Thay người

Adeyemi 6.3

Nmecha 6.5

Gosens 6.3

Gnabry 6.0

Fullkrug 6.0

Thay người

7.6Conceicao Ghi bàn

6.5Vitinha

6.0Palhinha

6.0Semedo

6.3Jota

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Tây Ban Nha
Pháp

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

1

Danh sách trúng thưởng

Hết Mohamed Salah lại đến Bruno Fernandes từ chối lời đề nghị từ các đội bóng Saudi Pro League. Hơn thế, họ sắp mất đi siêu sao số 1 giải đấu -...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Hạ My ([Tên nguồn])
UEFA Nations League Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN