Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Newcastle United vs Everton
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-

Video bóng đá Brighton - Liverpool: Ngược dòng nhờ dự bị (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 37 Ngoại hạng Anh) Các dự bị của Brighton đã tạo ra đột biến một cách xuất sắc, vào sân và ghi bàn ngay lập tức.

   

Video bóng đá Brighton - Liverpool: Ngược dòng nhờ dự bị (Ngoại hạng Anh) - 1

Brighton vẫn còn mục tiêu chiến đấu cho vị trí thứ 8, vị trí mà họ cần những điều kiện khác (trong đó Chelsea phải vô địch Conference League nhưng không lọt vào top 5) để vị trí này mang lại suất dự Conference League mùa sau. Liverpool đã vô địch nên HLV Arne Slot xoay vòng, Van Dijk lần đầu tiên được nghỉ sau 69 trận Premier League liên tiếp đá chính.

Elliott đưa Liverpool dẫn trước chỉ sau 9 phút

Elliott đưa Liverpool dẫn trước chỉ sau 9 phút

Đội khách vẫn nhập cuộc tưng bừng và chỉ sau 9 phút bàn thắng đã đến trong một pha tổ chức ấn tượng. Szoboszlai phất dài chéo sân, Salah chuyền 1 chạm cho Bradley thoát xuống và cú trả bóng được Elliott băng vào đệm cận thành. 

Brighton phải mất hơn 20 phút để bắt đầu bắt nhịp thế trận, và phút 32 họ đã có được bàn gỡ hòa sau pha phá bẫy việt vị thoát xuống của Ayari. Nhưng trước khi hiệp 1 kết thúc, Szoboszlai từ cánh phải có cú sút thẳng không tưởng vào góc xa cầu môn Brighton để Liverpool lại vượt lên dẫn trước.

Sang hiệp 2, Liverpool đáng lẽ phải dẫn 3-1, nhưng Salah và Gakpo bỏ lỡ những cơ hội ghi bàn khá thuận lợi. Brighton cũng không vừa, Alisson phải xuất thần cản phá Welbeck ở phút 59, và tới phút 69, thủ môn người Brazil lại đỡ được một cú đá khác của tiền đạo này, nhưng lần này Mitoma đã sút bồi gỡ hòa 2-2.

Mitoma ghi bàn ngay sau khi vào sân

Mitoma ghi bàn ngay sau khi vào sân

Mitoma vừa vào sân từ ghế dự bị đã ghi bàn, và tới phút 85 thêm các dự bị khác tạo ra đột biến, khi O'Riley từ cánh trái căng ngang vào cho Hinshelwood đệm cận thành đưa Brighton dẫn 3-2. Đó cũng là tỷ số chung cuộc, và Brighton tạm lên chiếm vị trí thứ 8 với 3 điểm nhiều hơn Brentford.

Tỷ số trận đấu: Brighton 3-2 Liverpool (hiệp 1: 1-2).

Ghi bàn (kiến tạo):

- Brighton: Ayari 32' (Gruda), Mitoma 69', Hinshelwood 85' (O'Riley)

- Liverpool: Elliott 9' (Bradley), Szoboszlai 45'+1 (Elliott)

Đội hình xuất phát: 

Brighton: Verbruggen, Wieffer, Van Hecke, Webster, Estupinan, Baleba, Ayari, Adingra, Gruda, Minteh, Welbeck.

Liverpool: Alisson, Konate, Quansah, Bradley, Tsimikas, Gravenberch, Szoboszlai, Chiesa, Elliot, Salah, Gakpo.

Video bóng đá Brighton - Liverpool: Ngược dòng nhờ dự bị (Ngoại hạng Anh) - 4 Brighton Liverpool Video bóng đá Brighton - Liverpool: Ngược dòng nhờ dự bị (Ngoại hạng Anh) - 5

Sút khung thành
25(12)
18(5)
Thời gian kiểm soát bóng
49%
51%
Phạm lỗi
9
8
Thẻ vàng
1
0
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
2
1
Phạt góc
3
3
Cứu thua
3
9
Brighton Video bóng đá Brighton - Liverpool: Ngược dòng nhờ dự bị (Ngoại hạng Anh) - 6 vs Video bóng đá Brighton - Liverpool: Ngược dòng nhờ dự bị (Ngoại hạng Anh) - 7 Liverpool

Điểm

Verbruggen 6.5

Wieffer 6.9

Webster 6.1

Van Hecke 7.0

Estupinan 7.8

Baleba 6.7

Ghi bàn Ayari 7.4

Minteh 6.2

Kiến tạo Gruda 8.0

Adingra 6.3

Welbeck 7.7

Điểm

7.8Alisson

7.0Bradley Kiến tạo

5.6Konate

6.4Quansah

6.2Tsimikas

6.3Gravenberch

7.6Szoboszlai Ghi bàn

6.4Chiesa

7.9Elliott Ghi bànKiến tạo

6.8Gakpo

6.3Salah

Thay người

Ghi bànMitoma 7.6

Gomez 6.4

Kiến tạoO'Riley 6.7

Howell 6.2

Ghi bànHinshelwood 7.1

Thay người

5.7Nunez

5.7Diaz

5.9Curtis Jones

5.9Endo

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

(Vòng 37 Ngoại hạng Anh) Hinshelwood đã sút tung lưới Liverpool ở phút 85 để đưa Brighton dẫn 3-2.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Q.D ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN