Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Hà Nội vs Ninh Bình 30/10/26 - Trực tiếp
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
2
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
1
Le Havre vs Paris Saint-Germain
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Newcastle United vs Everton
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-

Video bóng đá Arsenal – Shakhtar Donetsk: May mắn song hành, dấu ấn "người nhện" (Cúp C1)

(Vòng bảng Cúp C1) Arsenal ghi bàn thắng duy nhất trước Shakhtar Donetsk khi có được sự trợ giúp của "thần may mắn".

Xem thêm trận đấu

Arsenal - Shakhtar D

  

Video bóng đá Arsenal – Shakhtar Donetsk: May mắn song hành, dấu ấn "người nhện" (Cúp C1) - 1

Hiệp một chứng kiến Arsenal chơi áp đảo hoàn toàn Shakhtar Donetsk. Tuy nhiên bàn mở điểm của "Pháo thủ" lại đến khi "thần may mắn" ủng hộ họ. 

Phút 29, Martinelli có tình huống dứt điểm hiểm hóc đưa bóng trúng cột dọc. Bóng sau đó bật vào người thủ thành Riznyk và đi vào lưới. 

Thủ thành Riznyk bất lực 

Thủ thành Riznyk bất lực 

Thủ môn Riznyk trên thực tế thi đấu rất hay ở trận này. Ngoài tình huống đen đủi kể trên, anh đã góp công lớn giúp Shakhtar Donetsk không phải nhận nhiều hơn 1 bàn thua. Trong đó tình huống cản phá pha đá phạt đền của Trossard ở phút 77 là dấu ấn lớn nhất.

Shakhtar Donetsk vùng lên ở thời gian cuối trận để tìm bàn gỡ hòa. Nhưng giống với Riznyk, thủ thành Raya cũng có màn trình diễn xuất sắc để giúp Arsenal bảo toàn mành lưới, từ đấy khép lại trận đấu với chiến thắng 1-0.

Tỷ số chung cuộc: Arsenal 1-0 Shakhtar Donetsk (H1: 1-0)

Ghi bàn: 

Arsenal: Riznyk (29', phản lưới)

Đội hình xuất phát: 

Arsenal: Raya, White, Saliba, Gabriel, Calafiori, Rice, Partey, Jesus, Trossard, Martinelli, Havertz

Shakhtar Donetsk: Riznyk, Konoplia, Bondar, Matvienko, Henrique, Zubkov, Bondarenko, Kryskiv, Eguinaldo, Sudakov, Sikan

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Arsenal Video bóng đá Arsenal – Shakhtar Donetsk: May mắn song hành, dấu ấn "người nhện" (Cúp C1) - 3 vs Video bóng đá Arsenal – Shakhtar Donetsk: May mắn song hành, dấu ấn "người nhện" (Cúp C1) - 4 Shakhtar Donetsk

Điểm

Raya 6.8

White 6.6

Saliba 6.9

Gabriel 7.0

Calafiori 6.8

Rice 6.9

Partey 7.1

Jesus 7.3

Trossard 5.9

Martinelli 8.1

Havertz 7.2

Điểm

7.8Riznyk Phản lưới nhà

6.2Konoplia

6.1Bondar

6.8Matvienko

6.8Henrique

5.8Zubkov

6.2Bondarenko

6.3Kryskiv

6.0Eguinaldo

6.5Sudakov

6.4Sikan

Thay người

Lewis-Skelly 6.1

Sterling 6.2

Merino 6.5

Jorginho 6.0

Thay người

6.0Gomes

6.5Kevin

6.0Traore

6.3Pedrinho

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Thống kê sau trận (Theo ESPN)

Video bóng đá Arsenal – Shakhtar Donetsk: May mắn song hành, dấu ấn "người nhện" (Cúp C1) - 5 Arsenal Shakhtar Donetsk Video bóng đá Arsenal – Shakhtar Donetsk: May mắn song hành, dấu ấn "người nhện" (Cúp C1) - 6

Sút khung thành
13 (5)
9 (1)
Thời gian kiểm soát bóng
55,9%
44,1%
Phạm lỗi
7
10
Thẻ vàng
2
1
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
0
1
Phạt góc
5
3
Cứu thua
1
5

Ngoại hạng Anh đã đi qua vòng 7 với những diễn biến căng thẳng, hấp dẫn. Sau đợt tập trung đội tuyển quốc gia trong tháng 10, giải đấu này hứa hẹn sẽ...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Phong Đức ([Tên nguồn])
Cup C1 - Champions League 2026/27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN