Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Bayern Munich vs Arsenal 22/10/26 - Trực tiếp
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
1
Logo Arsenal - ARS Arsenal
1
Real Madrid vs RB Leipzig 22/10/26 - Trực tiếp
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
1
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
0
Real Betis vs Feyenoord 22/10/26 - Trực tiếp
Logo Real Betis - BET Real Betis
0
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
0
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk 22/10/26 - Trực tiếp
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
0
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
0
Aston Villa vs Viking 22/10/26 - Trực tiếp
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
2
Logo Viking - VIK Viking
0
Sporting CP vs LASK 22/10/26 - Trực tiếp
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
1
Logo LASK - ASK LASK
1
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Real Madrid - Espanyol: Đỉnh cao Mbappe, nối dài mạch thắng (La Liga)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 5 La Liga) Real Madrid giành chiến thắng thuyết phục trước Espanyol trong ngày Mbappe ghi bàn.

  

Video bóng đá Real Madrid - Espanyol: Đỉnh cao Mbappe, nối dài mạch thắng (La Liga) - 1

Real Madrid nhập cuộc trận đấu trước Espanyol không quá tốt. Đoàn quân HLV Alonso không tạo ra sự áp đảo cần thiết.

Dẫu vậy, "Los Blancos" vẫn có được bàn mở điểm từ nỗ lực cá nhân. Phút 22, trung vệ Militao bất ngờ tung ra cú sút xa trái phá ở ngoài vòng cấm, giúp Real Madrid mở tỷ số.

Militao chia vui cùng đồng đội

Militao chia vui cùng đồng đội

Trong thời gian còn lại của hiệp một, Real Madrid còn tạo ra một số cơ hội khác. Nhưng "Los Blancos" lại bỏ lỡ đáng tiếc. 

Sang đầu hiệp hai, Real Madrid tìm được bàn thắng thứ 2. Mbappe sút xa vào góc gần khiến thủ môn của Espanyol bất ngờ, qua đó chỉ biết nhìn bóng bay vào lưới. 

Việc có 2 bàn thắng giúp Real Madrid chơi vô cùng nhàn nhã. Trong khi đó, Espanyol dù rất nỗ lực nhưng chẳng thể nào tìm được bàn thắng rút ngắn cách biệt.

Chung cuộc, Real Madrid thắng Espanyol với tỷ số 2-0. Kết quả này giúp "Los Blancos" nối dài chuỗi thắng ở La Liga lên thành 5 trận liên tiếp. Họ từ đó củng cố ngôi đầu trên bảng xếp hạng La Liga với 15 điểm tuyệt đối nắm trong tay. 

Tỷ số chung cuộc: Real Madrid 2-0 Espanyol (H1: 1-0)

Ghi bàn (kiến tạo): 

Real Madrid: Militao 22' (Valverde), Mbappe 47' (Vinicius)

Đội hình xuất phát: 

Real Madrid: Courtois, Carvajal, Militao, Asencio, Carreras, Valverde, Tchouameni, Mastantuono, Gonzalo, Vinicius, Mbappe

Espanyol: Dmitrovic, El Hilali, Calero, Cabrera, Romero, Gonzalez, Lozano, Puado, Exposito, Dolan, Fernandez

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Real Madrid Video bóng đá Real Madrid - Espanyol: Đỉnh cao Mbappe, nối dài mạch thắng (La Liga) - 3 vs Video bóng đá Real Madrid - Espanyol: Đỉnh cao Mbappe, nối dài mạch thắng (La Liga) - 4 Espanyol

Điểm

Courtois 7.0

Carvajal 7.3

Ghi bàn Militao 8.4

Asencio 7.0

Carreras 7.5

Kiến tạo Valverde 7.6

Tchouameni 6.9

Mastantuono 7.7

Gonzalo 6.5

Kiến tạo Vinicius 7.6

Ghi bàn Mbappe 7.8

Điểm

5.9Dmitrovic

7.1El Hilali

6.0Calero

5.9Cabrera

7.0Romero

5.9Gonzalez

5.8Lozano

6.1Puado

6.2Exposito

6.3Dolan

6.1Fernandez

Thay người

Bellingham 6.3

Guler 6.6

Diaz 6.0

Camavinga 6.1

Rodrygo 6.1

Thay người

6.3Koleosho

6.3Pickel

6.3Roca

6.4Carreras

5.9Garcia

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Thống kê sau trận (Theo ESPN)

Video bóng đá Real Madrid - Espanyol: Đỉnh cao Mbappe, nối dài mạch thắng (La Liga) - 5 Real Madrid Espanyol Video bóng đá Real Madrid - Espanyol: Đỉnh cao Mbappe, nối dài mạch thắng (La Liga) - 6

Sút khung thành
16 (5)
8 (1)
Thời gian kiểm soát bóng
72,4%
27,6%
Phạm lỗi
10
20
Thẻ vàng
2
0
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
0
0
Phạt góc
5
3
Cứu thua
1
3

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Arsenal
Manchester City

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

236

Danh sách trúng thưởng

Real Madrid chịu sức ép lớn trước chuyến làm khách đến sân của Real Oviedo. Trong gian khó, đoàn quân của HLV Xabi Alonso đã cho thấy bản lĩnh của...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Phong Đức ([Tên nguồn])
La liga 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN