Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Newcastle United vs Everton
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-

Video bóng đá Liverpool - Everton: Cột dọc cứu nguy, người hùng bất ngờ (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Liverpool cầm bóng nhiều hơn nhưng cần tới sự giúp đỡ của tổ VAR và cột dọc để thoát thua.

   

Video bóng đá Liverpool - Everton: Cột dọc cứu nguy, người hùng bất ngờ (Ngoại hạng Anh) - 1

Liverpool đối đầu với Everton ở vòng 30 Ngoại hạng Anh. Đội chủ nhà dồn ép ngay sau tiếng còi khai cuộc. Tuy nhiên, "The Kop" gặp khó trước khả năng phòng ngự từ xa của Everton.

Liverpool gặp nhiều khó khăn trước Everton

Liverpool gặp nhiều khó khăn trước Everton

Những nỗ lực cá nhân của Jota, Diaz hay Salah chưa đem lại hiệu quả. Ở chiều hướng ngược lại, Everton tấn công rất ít nhưng lại có 2 cơ hội cực nguy hiểm. Phút 20, Beto thoát xuống và dứt điểm tung lưới Liverpool nhưng bàn thắng bị từ chối do lỗi việt vị.

Tới phút 33, tiền đạo này thoát được bẫy việt vị nhưng lại đưa bóng trúng cột dọc. Hiệp một kết thúc mà không có bàn thắng nào được ghi. Bước sang hiệp hai, Liverpool tiếp tục dồn ép để tìm bàn thắng.

Sau nhiều nỗ lực, đội bóng này đã có được điều mong muốn. Jota có pha độc diễn trong vòng cấm đối thủ và đánh lừa luôn cả Pickford trong pha dứt điểm. Sau khi có được bàn thắng, Liverpool chủ động chơi chậm lại nhưng vẫn cầm bóng. 

Everton liên tục tung ra sự thay đổi người nhưng không lấy lại được thế trận. Chung cuộc, Liverpool thắng tối thiểu trong trận derby Merseyside và xây vững ngôi đầu. 

Tỉ số chung cuộc: Liverpool 1-0 Everton (H1: 0-0)

Ghi bàn: Jota 57' (Diaz)

Đội hình xuất phát

Liverpool: Kelleher, Jones, Van Dijk, Konate, Robertson, Gravenberch, Mac Allister, Salah, Szoboszlai, Diaz, Jota

Everton: Pickford, Mykolenko, Branthwaite, Tarkowski, O'Brien, Garner, Gueye, Alcaraz, Doucoure, Harrison, Beto

Thông số trận đấu

Video bóng đá Liverpool - Everton: Cột dọc cứu nguy, người hùng bất ngờ (Ngoại hạng Anh) - 3 Liverpool Everton Video bóng đá Liverpool - Everton: Cột dọc cứu nguy, người hùng bất ngờ (Ngoại hạng Anh) - 4

Sút khung thành
17(3)
5(0)
Thời gian kiểm soát bóng
74%
26%
Phạm lỗi
7
11
Thẻ vàng
2
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
2
4
Phạt góc
11
6
Cứu thua
0
2

Chấm điểm cầu thủ (Theo Flashscore)

Liverpool Video bóng đá Liverpool - Everton: Cột dọc cứu nguy, người hùng bất ngờ (Ngoại hạng Anh) - 5 vs Video bóng đá Liverpool - Everton: Cột dọc cứu nguy, người hùng bất ngờ (Ngoại hạng Anh) - 6 Everton

Điểm

Kelleher 6.5

Jones 7.2

Konate 7.3

Van Dijk 8.0

Robertson 7.6

Mac Allister 7.0

Gravenberch 7.6

Szoboszlai 7.0

Salah 6.7

Kiến tạo Diaz 8.3

Ghi bànThẻ vàng Jota 7.6

Điểm

6.2Pickford

6.3O'Brien

7.3Tarkowski Thẻ vàng

6.5Branthwaite

7.1Mykolenko

6.2Alcaraz

6.9Gueye

6.4Garner

6.7Doucoure

6.3Harrison

6.0Beto Thẻ vàng

Thay người

Thẻ vàngNunez 6.2

Gakpo

Endo

Thay người

6.2Ndiaye

6.1Broja

5.8Young

6.7Iroegbunam

Chermiti

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Man Utd
Man City

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

18

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Nhật Anh ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN