Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Thể Công - Viettel vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Borussia Dortmund vs Werder Bremen
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Werder Bremen - SVW Werder Bremen
-
Hoàng Anh Gia Lai vs SHB Đà Nẵng
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Hải Phòng vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Thép Xanh Nam Định vs Ninh Bình
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Arsenal vs Leeds United
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Genoa vs Fiorentina
Logo Genoa - GEN Genoa
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Augsburg vs Bayern Munich
Logo Augsburg - FCA Augsburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Mainz 05 vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Mainz 05 - M05 Mainz 05
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Ipswich Town vs Fulham
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Sunderland vs Brighton & Hove Albion
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Chelsea vs Bournemouth
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Aston Villa vs Brentford
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Alavés vs Atlético de Madrid
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Inter Milan vs Parma
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Parma - PAR Parma
-
Manchester United vs Tottenham Hotspur
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Barcelona vs Getafe
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Getafe - GET Getafe
-
Napoli vs Frosinone
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Frosinone - FRO Frosinone
-
Paris Saint-Germain vs Le Mans
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Le Mans - LEM Le Mans
-
Monaco vs Toulouse
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Real Madrid vs Villarreal
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Hà Nội vs Bắc Ninh
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Hull City vs Everton
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Crystal Palace vs Nottingham Forest
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Liverpool vs Manchester City
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Sassuolo vs Milan
Logo Sassuolo - SAS Sassuolo
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Real Betis vs Osasuna
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Osasuna - OSA Osasuna
-
Cagliari vs Juventus
Logo Cagliari - CAG Cagliari
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Coventry City vs Newcastle United
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Sabah vs Slavia Praha
Logo Sabah - SAB Sabah
-
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Lens vs Sporting CP
Logo Lens - RCL Lens
-
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Galatasaray vs Barcelona
Logo Galatasaray - GS Galatasaray
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Inter Milan vs Club Brugge
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Club Brugge - CLU Club Brugge
-
Atlético de Madrid vs Manchester United
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Viking vs Bayern Munich
Logo Viking - VIK Viking
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Villarreal vs Napoli
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Arsenal vs Lille
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Lille - LIL Lille
-
LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-

Video bóng đá Benfica - Barcelona: Trừng phạt sai lầm, bản lĩnh "10 chọi 11" (Cúp C1)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Lượt đi vòng 1/8 Champions League) Barcelona đã trải qua trận đấu vất vả trước chủ nhà Benfica và phải nhờ tới sự xuất sắc của thủ môn Wojciech Szczesny.

Xem thêm trận đấu

Benfica - Barcelona

  

Video bóng đá Benfica - Barcelona: Trừng phạt sai lầm, bản lĩnh "10 chọi 11" (Cúp C1) - 1

Benfica nhanh chóng tràn lên tấn công và suýt chút nữa đánh phủ đầu Barcelona thành công ngay những giây đầu tiên nếu không có sự xuất sắc của thủ môn Szczesny. Chưa đầy 1 phút sau, các CĐV Barcelona tiếp tục có phen hú vía khi Barreiro dứt điểm 1 chạm trong vòng cấm đi chệch khung thành.

Cubarsi bị truất quyền thi đấu

Cubarsi bị truất quyền thi đấu

Barcelona cũng nhanh chóng đáp trả ở phút thứ ba khi Olmo dứt điểm hiểm hóc đưa bóng đi chệch cột dọc. Đại diện Tây Ban Nha tạo ra được cơ hội ngon ăn ở phút 12, tiếc rằng cả Olmo, Lewandowski và Yamal đều không thắng được thủ môn Trubin bên phía Benfica.

Barcelona phải chơi thiếu người từ phút 22. Cubarsi truy cản trái phép với Pavlidis trong tình huống có thể dẫn tới bàn thắng và phải nhận tấm thẻ đỏ trực tiếp. Chơi hơn người, Benfica liên tục dồn ép Barcelona, nhưng các chân sút của đội chủ nhà đều không một lần đánh bại được thủ môn Szczesny.

Tấn công không ghi được bàn, Benfica đã phải trả giá ở phút 61. Antonio Silva chuyền ngang bất cẩn bên phần sân nhà, và Raphinha lập tức trừng phạt đối thủ bằng cú sút chìm hiểm hóc hạ gục thủ môn Trubin.

Raphinha ghi bàn thắng duy nhất của trận đấu

Raphinha ghi bàn thắng duy nhất của trận đấu

Cuối trận, Belotti bị thủ môn Szczesny phạm lỗi trong vòng cấm và trọng tài lập tức chỉ tay vào chấm phạt đền. Nhưng sau khi tham khảo VAR, vị “vua áo đen” đã đảo ngược quyết định vì Belotti đã việt vị trước đó.

Thắng vất vả, Barcelona nắm lợi thế khá lớn khi họ sẽ được chơi trận lượt về trên sân nhà diễn ra sau đây 1 tuần.

Tỷ số chung cuộc: Benfica 0-1 Barcelona (Hiệp 1: 0-0)

Ghi bàn (Kiến tạo)

Barcelona: Raphinha (61')

Thẻ đỏ

Barcelona: Cubarsi (22')

Đội hình xuất phát

Benfica: Trubin, Tomas Araujo, Antonio Silva, Otamendi, Carreras, Aursnes, Barreiro, Kokcu, Akturkoglu, Pavlidis, Schjelderup.

Barcelona: Szczesny, Kounde, Cubarsi, Inigo Martinez, Balde, De Jong, Pedri, Yamal, Olmo, Raphinha, Lewandowski.

Thống kê trận đấu

Video bóng đá Benfica - Barcelona: Trừng phạt sai lầm, bản lĩnh "10 chọi 11" (Cúp C1) - 4 Benfica Barcelona Video bóng đá Benfica - Barcelona: Trừng phạt sai lầm, bản lĩnh "10 chọi 11" (Cúp C1) - 5

Sút khung thành
26 (8)
10 (5)
Thời gian kiểm soát bóng
52%
48%
Phạm lỗi
18
5
Thẻ vàng
4
1
Thẻ đỏ
0
1
Việt vị
3
1
Phạt góc
13
4
Cứu thua
4
8

Chấm điểm cầu thủ

Benfica Video bóng đá Benfica - Barcelona: Trừng phạt sai lầm, bản lĩnh "10 chọi 11" (Cúp C1) - 6 vs Video bóng đá Benfica - Barcelona: Trừng phạt sai lầm, bản lĩnh "10 chọi 11" (Cúp C1) - 7 Barcelona

Điểm

Trubin 7.4

Araujo 6.7

Thẻ vàng Antonio Silva 5.8

Otamendi 7.3

Thẻ vàng Carreras 7.0

Aursnes 7.0

Thẻ vàng Barreiro 6.4

Kokcu 6.7

Akturkoglu 7.5

Pavlidis 6.1

Schjelderup 6.8

Điểm

8.9Szczesny

7.6Kounde

5.4Cubarsi thẻ đỏ

7.4Inigo Martinez Thẻ vàng

7.3Balde

7.2De Jong

8.1Pedri

6.9Yamal

6.7Olmo

8.0Raphinha Ghi bàn

6.4Lewandowski

Thay người

Samuel Dahl 6.9

Belotti 5.9

Thẻ vàngRego 5.9

Sanches

Cabral

Thay người

7.0Ronald Araujo

6.4Torres

6.7Casado

6.0Martin

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Liverpool
PSG

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

22

(Lượt đi vòng 1/8 Cúp C1) Thủ môn Wojciech Szczesny đã chơi xuất sắc, giúp Barcelona bảo vệ thành quả đến hết trận.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Sỹ Ánh ([Tên nguồn])
Cup C1 - Champions League 2026/27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN