Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Roma vs Cagliari
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Cagliari - CAG Cagliari
-
Milan vs Bologna
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Venezia vs Inter Milan
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Genoa vs Juventus
Logo Genoa - GEN Genoa
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Monza vs Napoli
Logo Monza - MON Monza
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Fiorentina vs Atalanta
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Đông Á Thanh Hóa vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Bắc Ninh vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Hà Nội vs Ninh Bình
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Le Havre vs Paris Saint-Germain
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-

Video bóng đá Barcelona - Villarreal: Tưng bừng Yamal ghi hat-trick (La Liga)

Sự kiện: La liga 2026-27 Barcelona

(Vòng 26 La Liga) Lamine Yamal chính là cái tên tỏa sáng rực rỡ nhất trong ngày Barcelona đánh bại Villarreal.

  

Video bóng đá Barcelona - Villarreal: Tưng bừng Yamal ghi hat-trick (La Liga) - 1

Barcelona dồn đội hình lên cao, gây sức ép lớn về phía khung thành Villarreal ngay từ đầu trận. Sau vài cơ hội bị bỏ lỡ, đội chủ sân Camp Nou mở tỷ số vào phút 27. Villarreal mất bóng nguy hiểm ở phần sân nhà. Fermin Lopez cướp lấy bóng, sau đó chọc khe thuận lợi để Yamal ghi bàn mở điểm. 

10 phút sau, Yamal tạo nên khoảnh khắc kỳ diệu. Ngôi sao sinh năm 2007 đột phá vượt qua 2 cầu thủ của Villarreal, sau đó tung ra cú đá đầy hiểm hóc ở góc hẹp, nhân đôi cách biệt cho Barcelona. 

Niềm vui lớn của Yamal 

Niềm vui lớn của Yamal 

Bước sang hiệp hai, Villarreal bất ngờ có bàn rút ngắn cách biệt xuống 1-2 ở phút 49. Từ tình huống tổ chức đá phạt góc, Mourino đã rất nỗ lực chuyền cho Gueye. Ở cự li gần, Gueye đã không bỏ lỡ cơ hội để chọc thủng lưới Barcelona. Nhưng đây là tất cả những gì Villarreal làm được ở trận này. 

Sang phút 69, Barcelona có bàn thắng thứ 3. Pedri chọc khe đẳng cấp, Yamal thoát xuống và dứt điểm chuẩn xác, nâng tỷ số lên 3-1 cho Barcelona, đồng thời giúp anh hoàn tất cú hat-trick. 

Đến phút 90+1, Lewandowski ghi bàn ấn định chiến thắng 4-1 dành cho Barcelona. Kết quả này giúp Barcelona tạm nới rộng cách biệt với Real Madrid lên thành 4 điểm trên bảng xếp hạng La Liga. 

Tỷ số chung cuộc: Barcelona 4-1 Villarreal (H1: 2-0)

Ghi bàn (kiến tạo):

Barcelona: Yamal 27' (Fermin Lopez), 37' (Fermin Lopez), 69' (Pedri), Lewandowski 90+1' (Kounde)

Villarreal: Gueye 49' (Mourino)

Đội hình xuất phát:

Barcelona: J.Garcia, Kounde, Cubarsi, E.Garcia, Balde, Olmo, Fermin Lopez, Yamal, Raphinha, Bernal, Ferran Torres

Villarreal: Luiz Junior, Mourino, Navarro, Veiga, Cardona, Pepe, Comesana, Gueye, Moleiro, Mikautadze, Perez

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Barcelona Video bóng đá Barcelona - Villarreal: Tưng bừng Yamal ghi hat-trick (La Liga) - 3 vs Video bóng đá Barcelona - Villarreal: Tưng bừng Yamal ghi hat-trick (La Liga) - 4 Villarreal

Điểm

J.Garcia 6.6

Kiến tạo Kounde 8.2

Cubarsi 6.9

E.Garcia 7.0

Balde 6.8

Olmo 6.5

Kiến tạoKiến tạo Fermin Lopez 8.9

Ghi bànGhi bànGhi bàn Yamal 10

Raphinha 7.5

Bernal 6.7

Ferran Torres 6.4

Điểm

6.0Luiz Junior

6.3Mourino Kiến tạo

6.2Navarro

5.6Veiga

6.1Cardona

6.5Pepe

6.4Comesana

6.6Gueye Ghi bàn

6.2Moleiro

6.7Mikautadze

5.9Perez

Thay người

Rashford 6.6

Araujo 6.4

Bardghji 6.1

Kiến tạoPedri 7.5

Ghi bànLewandowski 7.1

Thay người

5.7Pedraza

5.9Parejo

5.9Gonzalez

6.1Oluwaseyi

5.9Buchanan

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Thống kê trận đấu (Theo ESPN)

Video bóng đá Barcelona - Villarreal: Tưng bừng Yamal ghi hat-trick (La Liga) - 5 Barcelona Villarreal Video bóng đá Barcelona - Villarreal: Tưng bừng Yamal ghi hat-trick (La Liga) - 6

Sút khung thành
19 (8)
6 (1)
Thời gian kiểm soát bóng
73,6%
26,4%
Phạm lỗi
11
9
Thẻ vàng
2
1
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
3
5
Phạt góc
3
2
Cứu thua
0
4

(Vòng 25 La Liga) Barcelona có các tiền đạo trụ cột nhưng lại dựa vào các tiền vệ để ghi bàn ở trận này.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Phong Đức ([Tên nguồn])
La liga 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN