Trận đấu nổi bật

Xem thêm

LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Slovan Bratislava vs Stuttgart
Logo Slovan Bratislava - SLO Slovan Bratislava
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Aston Villa vs Fenerbahçe
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá MU - Leicester City: Tưng bừng 7 bàn, niềm vui trở lại (League Cup)

Niềm vui đã trở lại trên sân Old Trafford khi MU và Leicester City cống hiến cho khán giả tới 7 bàn thắng.

MU tiếp đón Leicester City trên sân nhà ở vòng 1/8 League Cup. Đội khách đang gặp nhiều bất ổn và HLV Steve Cooper sử dụng nhiều cầu thủ dự bị. Trong khi đó, HLV tạm quyền của "Quỷ đỏ", Ruud Van Nistelrooy đưa ra đội hình gần như mạnh nhất.

MU liên tục ghi bàn trong hiệp một

MU liên tục ghi bàn trong hiệp một

Tuy nhiên, đội chủ nhà khởi đầu chậm và chắc. Bàn thắng mở tỉ số tới khá bất ngờ ở phút 15. Người lập công là Casemiro với siêu phẩm từ ngoài vòng cấm. Pha lập công này giúp các cầu thủ MU giải tỏa được áp lực tâm lý. Phút 28, MU nhân đôi cách biệt sau đường phối hợp nhanh của Dalot và Garnacho. 

Đội khách bất ngờ có bàn thắng rút ngắn tỉ số ở phút 32 sau pha dứt điểm hiểm hóc của El Khannouss. Mặc dù vậy, MU chỉ mất 4 phút để tái lập khoảng cách. Người lập công là Bruno Fernandes với cú sút phạt hàng rào may mắn. Chưa dừng lại ở đó, MU có bàn thắng thứ 4 ngay trong hiệp một sau pha dứt điểm cận thành của Casemiro.

Trước khi hiệp một kết thúc, Leicester kịp có bàn gỡ thứ hai do công của Coady. Bước sang hiệp hai, MU củng cố khả năng phòng ngự. Phút 59, hậu vệ đội khách chuyền về bất cẩn và Bruno Fernandes tận dụng thành công cơ hội để ghi bàn.

Những phút còn lại, hai đội liên tục thay người. Amad Diallo hoạt động khá năng nổ nhưng không tìm thêm được bàn thắng cho chủ nhà. Phía bên kia, Leicester City tỏ ra quá yếu ớt và chấp nhận thua đậm trước MU.

Tỉ số chung cuộc: MU 5-2 Leicester City (H1: 4-2)

Ghi bàn

MU: Casemiro 15' 38', Garnacho 28', Bruno Fernandes 36', 59'

Leicester City: El Khannouss 32', Coady 45+2'

Đội hình xuất phát

MU: Bayindir, Dalot, De Ligt, Lindelof, Martinez, Ugarte, Casemiro, Rashford, Fernandes, Garnacho, Zirkzee

Leicester City: Ward, Thomas, Okoli, Coady, Justin, Skipp, Soumare, Reid, El Khounnouss, McAteer, Ayew

Thông số trận đấu

Video bóng đá MU - Leicester City: Tưng bừng 7 bàn, niềm vui trở lại (League Cup) - 2 MU Leicester City Video bóng đá MU - Leicester City: Tưng bừng 7 bàn, niềm vui trở lại (League Cup) - 3

Sút khung thành
23(10)
18(8)
Thời gian kiểm soát bóng
53%
47%
Phạm lỗi
9
5
Thẻ vàng
0
1
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
3
1
Phạt góc
5
3
Cứu thua
6
5

Chấm điểm cầu thủ (Theo Flashscore)

MU Video bóng đá MU - Leicester City: Tưng bừng 7 bàn, niềm vui trở lại (League Cup) - 4 vs Video bóng đá MU - Leicester City: Tưng bừng 7 bàn, niềm vui trở lại (League Cup) - 5 Leicester City

Điểm

Bayindir 7.4

Kiến tạo Dalot 7.5

De Ligt 6.3

Lindelof 7.0

Martinez 6.8

Ugarte 7.1

Ghi bànGhi bàn Casemiro 8.7

Rashford 6.9

Kiến tạoGhi bàn Garnacho 9.0

Ghi bànGhi bàn Fernandes 9.0

Zirkzee 6.6

Điểm

5.9Ward

6.3Justin

5.2Okoli

6.4Coady Ghi bàn

6.1Thomas

6.8Skipp

6.4Soumare

7.1El Khannouss Ghi bàn

6.0Reid

7.0Ayew

6.5McAteer

Thay người

Traore 6.9

Mazraoui 7.3

Evans 6.6

Hojlund 6.6

Wheatley 6.0

Thay người

6.3Buonanotte

6.2Edouard

6.8Mavididi

6.4Alves

6.7Vastergaard

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

MU và Leicester City không có thêm bàn thắng trong những phút cuối trận.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Ngọc Lâm ([Tên nguồn])
League Cup Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN