Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Newcastle United vs Everton
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-

Video bóng đá Chelsea - Fulham: Ngược dòng nhờ dự bị, phá dớp derby 45 năm (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Chelsea - Fulham, vòng 18 Ngoại hạng Anh) Chelsea tiếp tục có sự tỏa sáng của Cole Palmer, nhưng Fulham không cam chịu hứng đòn.

   

Video bóng đá Chelsea - Fulham: Ngược dòng nhờ dự bị, phá dớp derby 45 năm (Ngoại hạng Anh) - 1

Marco Silva đã tung ra đội hình có tận 5 hậu vệ và 4 tiền vệ, tất cả để ngăn chặn hàng công của Chelsea. Mọi thứ trở nên vô nghĩa bởi đẳng cấp của Cole Palmer, phút 16 tiền vệ tấn công này ở trung lộ vượt qua tới 2 cầu thủ Fulham trước khi sút qua khe chân Diop để đưa Chelsea dẫn trước.

Palmer đưa Chelsea vượt lên sau nỗ lực cá nhân miễn chê

Palmer đưa Chelsea vượt lên sau nỗ lực cá nhân miễn chê

6 phút kế tiếp Palmer tới 2 lần khiến Leno phải cảnh giác với các cú đá của anh. Fulham với hàng tiền vệ bị chấn thương nhiều tỏ ra chịu trận khi bị Chelsea áp đảo tuyến giữa. Cucurella suýt nữa đánh đầu nhân đôi cách biệt ở phút 35, nhưng may cho Fulham thủ môn Leno đã chơi xuất thần để cứu thua.

Palmer suýt nữa ghi cú đúp ở phút bù giờ hiệp 1, và đầu hiệp 2 Leno phải rướn rất cao để đẩy vọt xà cú sút xa của Enzo Fernandez. Marco Silva quyết định đẩy đội hình Fulham dâng cao và họ bắt đầu đánh trả, phút 62 Robinson bỏ lỡ pha đối mặt Sanchez.

Các dự bị của Fulham mùa này đã nhiều lần phát huy hiệu quả, và ở phút 82 Harry Wilson đã đánh đầu gỡ hòa 1-1 cho đội khách. Chelsea lỡ mất 2 cơ hội dứt điểm liền nhau của Cucurella và Sancho ở phút 90, và đến phút 90+5 cơn ác mộng đã tới cho "The Blues": Họ lùi về chống phản công quá chậm và để dự bị Muniz đón đường căng ngang trước khi tỉnh táo sút chìm vào góc xa.

Các dự bị của Fulham mang lại màn ngược dòng lịch sử

Các dự bị của Fulham mang lại màn ngược dòng lịch sử

Vẫn còn thời gian cho Chelsea, nhưng phút 90+7 Leno xuất thần cản phá cú bay người vô-lê của Nkunku. Thắng 2-1, Fulham lần đầu tiên thắng trận derby Tây London tại Stamford Bridge kể từ năm 1979, họ đã leo lên thứ 8 trên BXH với số điểm bằng Man City và Aston Villa.

Tỷ số trận đấu: Chelsea 1-2 Fulham (hiệp 1: 1-0).

Ghi bàn (kiến tạo): 

- Chelsea: Palmer 16' (Colwill)

- Fulham: Wilson 82' (Castagne), Muniz 90'+5 (Lukic)

Đội hình xuất phát: 

Chelsea: Sanchez, Gusto, Tosin, Colwill, Cucurella, Caicedo, Enzo, Neto, Palmer, Sancho, Jackson. 

Fulham:  Leno, Castagne, Andersen, Diop, Bassey, Robinson, Lukic, Pereira, Traore, Jimenez, Iwobi. 

Video bóng đá Chelsea - Fulham: Ngược dòng nhờ dự bị, phá dớp derby 45 năm (Ngoại hạng Anh) - 4 Chelsea Fulham Video bóng đá Chelsea - Fulham: Ngược dòng nhờ dự bị, phá dớp derby 45 năm (Ngoại hạng Anh) - 5

Sút khung thành
12(8)
14(7)
Thời gian kiểm soát bóng
47%
53%
Phạm lỗi
13
13
Thẻ vàng
1
3
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
3
1
Phạt góc
3
1
Cứu thua
5
7
Chelsea Video bóng đá Chelsea - Fulham: Ngược dòng nhờ dự bị, phá dớp derby 45 năm (Ngoại hạng Anh) - 6 vs Video bóng đá Chelsea - Fulham: Ngược dòng nhờ dự bị, phá dớp derby 45 năm (Ngoại hạng Anh) - 7 Fulham

Điểm

Sanchez 6.7

Gusto 6.1

Tosin 6.2

Kiến tạo Colwill 7.3

Cucurella 6.0

Caicedo 6.3

Enzo 6.8

Thẻ vàng Pedro Neto 6.4

Sancho 6.2

Ghi bàn Palmer 8.0

Jackson 6.7

Điểm

8.1Leno

6.9Castagne Kiến tạo

6.4Andersen Thẻ vàng

7.2Bassey

7.0Robinson Kiến tạoThẻ vàng

6.9Diop

6.3Pereira

7.1Iwobi

7.4Lukic Thẻ vàngKiến tạo

6.5Traore

6.3Jimenez

Thay người

Nkunku 5.9

Thay người

7.3Wilson

7.5Muniz Ghi bàn

6.3Cairney

6.1Sessegnon

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Thông báo kết quả dự đoán

Việt Nam
Singapore

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

1550

(Vòng 18 Ngoại hạng Anh) Leno bảo toàn chiến thắng cho Fulham với pha cản phá ở phút 90+7.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Q.D ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN