Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Newcastle United vs Everton
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Atlético de Madrid vs Bayern Munich
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Villarreal vs Paris Saint-Germain
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Feyenoord vs Inter Milan
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Manchester United vs Roma
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Barcelona vs Aston Villa
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Fenerbahçe vs Liverpool
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
AEK Athens vs Real Madrid
Logo AEK Athens - AEK AEK Athens
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
RB Leipzig vs Manchester City
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Borussia Dortmund vs Real Betis
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Slavia Praha vs Arsenal
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Porto vs Napoli
Logo Porto - POR Porto
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Milan vs Ferencváros
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Ferencváros - FTC Ferencváros
-
Real Sociedad vs Olympique Lyonnais
Logo Real Sociedad - RSO Real Sociedad
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
AZ vs Juventus
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Bayer 04 Leverkusen vs Olympique Marseille
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-

Video bóng đá Barcelona - Benfica: Yamal, Raphinha tưng bừng nhảy múa (Cúp C1)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Lượt về vòng 1/8 Champions League) Phong độ chói sáng của những ngôi sao tấn công đã định đoạt số phận trận đấu.

  

Video bóng đá Barcelona - Benfica: Yamal, Raphinha tưng bừng nhảy múa (Cúp C1) - 1

Sau thất bại 0-1 ở lượt đi trên sân nhà, Benfica buộc phải dồn lên tấn công khi hành quân tới sân Barcelona ở lượt về. Trong 15 phút đầu, 2 đội tạo nên thế trận đôi công hấp dẫn, thậm chí mỗi đội có 1 bàn thắng nhờ công của Raphinha (11', Barca) và Otamendi (13', Benfica). 

Yamal, Raphinha tỏa sáng

Yamal, Raphinha tỏa sáng

Tuy nhiên càng về cuối hiệp 1, Benfica càng cho thấy sự nóng vội, để rồi đại diện Bồ Đào Nha liên tiếp dính dòn "hồi mã thương" từ Barca. Mỗi pha lên bóng của đội chủ nhà đều hội tụ đủ yếu tố như kĩ thuật, tốc độ, sự chuẩn xác và khiến khung thành Benfica rung chuyển.

Sau khi kiến tạo để Raphinha lập công, sao trẻ Lamine Yamal trực tiếp ghi dấu ấn bằng pha cứa lòng điệu nghệ nâng tỷ số lên 2-1 ở phút 27. Đến phút 42, Raphinha hoàn tất cú đúp, giúp Barca dẫn 3-1.

Bước sang hiệp 2, Benfica được phen mừng hụt khi bàn thắng của Aursnes không được công nhận vì lỗi việt vị ở phút 49. Phía đối diện, Barca tạo ra không ít cơ hội ngon ăn, chỉ tiếc rằng Olmo hay Ferran Torres không tận dụng thành công.

Trận lượt về khép lại với tỷ số 3-1 nghiêng về Barca. Chung cuộc, thầy trò HLV Hansi Flick giành chiến thắng 4-1 sau 2 lượt trận để ghi danh vào tứ kết Champions League.

Tỷ số lượt về: Barcelona 3-1 Benfica

* Tỷ số sau 2 lượt trận: 4-1

Ghi bàn (Kiến tạo):

Barcelona: Raphinha 11' (Yamal) - 42' (Balde), Yamal 27' (Raphinha)

Benfica: Otamendi 13'

Đội hình xuất phát:

Barcelona: Szczesny, Kounde, Araujo, Martinez, Balde, Olmo, De Jong, Pedri, Yamal, Raphinha, Lewandowski

Benfica: Trubin, Araujo, Silva, Otamendi, Dahl, Aursnes, Florentino Luís, Kokcu, Akturkoglu, Schjelderup, Pavlidis

Thông số trận đấu

Video bóng đá Barcelona - Benfica: Yamal, Raphinha tưng bừng nhảy múa (Cúp C1) - 3 Barcelona Benfica Video bóng đá Barcelona - Benfica: Yamal, Raphinha tưng bừng nhảy múa (Cúp C1) - 4

Sút khung thành
20(6)
8(2)
Thời gian kiểm soát bóng
65%
35%
Phạm lỗi
4
8
Thẻ vàng
0
1
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
3
9
Phạt góc
1
6
Cứu thua
1
3

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored.com)

Barcelona Video bóng đá Barcelona - Benfica: Yamal, Raphinha tưng bừng nhảy múa (Cúp C1) - 5 vs Video bóng đá Barcelona - Benfica: Yamal, Raphinha tưng bừng nhảy múa (Cúp C1) - 6 Benfica

Điểm

Szczesny 6.2

Kounde 7.4

Araujo 7.1

Martinez 6.6

Kiến tạo Balde 8

Olmo 6.7

De Jong 6.4

Pedri 7.3

Ghi bànKiến tạo Yamal 8.7

Ghi bànGhi bànKiến tạo Raphinha 8.9

Lewandowski 7

Điểm

6Trubin

6.1Araujo

6.6Silva Thẻ vàng

7.6Otamendi Ghi bàn

6.7Dahl

6.8Aursnes

6.4Florentino Luís

5.7Kokcu

6.1Akturkoglu

5.9Schjelderup

6.3Pavlidis

Thay người

Lopez 6

Casado 6.4

Gavi 6.2

Garcia 6

Torres 6.3

Thay người

6.4Amdouni

6Rego

6Sanches

6Barreiro

5.9Belotti

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

(Lượt về vòng 1/8 Cúp C1) Liverpool nếm trái đắng trước PSG trong ngày đội khách có màn trình diễn vô cùng quả cảm.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Đỗ Anh - Tiến Tài ([Tên nguồn])
Cup C1 - Champions League 2026/27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN