Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Union Berlin vs Borussia Dortmund
Logo Union Berlin - FCU Union Berlin
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Bayern Munich vs RB Leipzig
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Kết quả bóng đá Man United - Fulham: 120 phút căng thẳng, nghiệt ngã luân lưu (FA Cup)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Man United phải bước vào loạt luân lưu với Fulham để phân định thắng thua sau 120 phút căng thẳng.

Man United tiếp đón Fulham trên sân nhà ở vòng 5 FA Cup. HLV Amorim tung vào sân đội hình mạnh nhất có thể và chỉ đăng ký 7 cầu thủ dự bị. Hai đội nhập cuộc khá nhanh sau tiếng còi khai cuộc. Man United là đội nắm được thế trận nhưng những đường chuyền cuối của chủ nhà đang có vấn đề.

Man United gặp nhiều khó khăn trước Fulham

Man United gặp nhiều khó khăn trước Fulham

Cơ hội tốt nhất của Man United thuộc về Bruno Fernandes nhưng Leno đã đẩy được cú sút của tiền vệ người Bồ Đào Nha. Ở chiều hướng ngược lại, Fulham chủ động chơi phản công. Bất ngờ tới ở phút 45+1. Từ cú đá phạt góc, Munoz đánh đầu chuyền bóng và Bassey đánh đầu cận thành, mở tỉ số trận đấu. 

Bước sang hiệp hai, Man United tiếp tục chơi bế tắc. Thậm chí Fulham mới là đội có nhiều cơ hội hơn. Ấy vậy mà chủ nhà vẫn tìm được bàn gỡ hòa. Phút 71, Bruno Fernandes có pha đá nối cực nhanh giúp "Quỷ đỏ" gỡ hòa 1-1.

Những phút còn lại, Man United cố gắng chơi phản công nhanh. Garnacho hay Obi đều có cơ hội kết thúc trận đấu sớm nhưng không tận dụng được. Hòa nhau sau 90 phút, hai đội buộc phải đá hiệp phụ. Fulham có nền tảng thể lực tốt hơn nên có khá nhiều cơ hội ngon ăn. May cho Man United là Onana đã chơi chắc chắn. 

Phía bên kia chiến tuyến, Leno cũng có pha cứu thua xuất sắc trước pha dứt điểm ở cự ly gần của Obi. Kết thúc 120 phút, đôi bên vẫn bất phân thắng bại nên cần tới loạt luân lưu. 6 cú sút đầu tiên đều được thực hiện thành công. Bước ngoặt tới lượt sút thứ 4, Lindelof sút trượt và sau đó Zirkzee cũng sút trượt.

Man United thua 3-4 trong loạt sút luân lưu và chính thức dừng bước tại FA Cup. Trong khi đó, Fulham thẳng tiến vào vòng tứ kết.

Tỉ số sau 2 hiệp chính: Man United 1-1 Fulham (H1: 0-1)

Tỉ số sau 2 hiệp phụ: Man United 1-1 Fulham

Tỉ số loạt luân lưu: Man United 3-4 Fulham

Ghi bàn:

Man United: Fernandes 71' (Dalot)

Fulham: Bassey 45+1' (Munoz)

Đội hình xuất phát

Man United: Onana, Dalot, De Ligt, Maguire, Mazraoui, Yoro, Eriksen, Fernandes, Ugarte,  Zirkzee, Hojlund

Fulham: Leno, Andersen, Bassey, Berge, Castagne, Iwobi, Lukic, Pereira, Robinson, Muniz, Traore

Thông số trận đấu

Kết quả bóng đá Man United - Fulham: 120 phút căng thẳng, nghiệt ngã luân lưu (FA Cup) - 2 MU Fulham Kết quả bóng đá Man United - Fulham: 120 phút căng thẳng, nghiệt ngã luân lưu (FA Cup) - 3

Sút khung thành
20(9)
12(5)
Thời gian kiểm soát bóng
41%
59%
Phạm lỗi
10
13
Thẻ vàng
1
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
1
2
Phạt góc
5
8
Cứu thua
4
8

Chấm điểm cầu thủ (Theo Flashscore)

MU Kết quả bóng đá Man United - Fulham: 120 phút căng thẳng, nghiệt ngã luân lưu (FA Cup) - 4 vs Kết quả bóng đá Man United - Fulham: 120 phút căng thẳng, nghiệt ngã luân lưu (FA Cup) - 5 Fulham

Điểm

Onana 6.7

Yoro 5.9

De Ligt 7.5

Maguire 7.0

Mazraoui 6.9

Thẻ vàng Ugarte 6.6

Eriksen 6.4

Kiến tạo Dalot 7.7

Hojlund 6.0

Ghi bàn Fernandes 8.0

Zirkzee 6.9

Điểm

8.2Leno

8.5Castagne

8.1Andersen Thẻ vàng

8.7Bassey Ghi bàn

7.3Robinson

8.0Berge

6.6Lukic

6.6Traore

7.0Pereira Thẻ vàng

7.4Iwobi

7.2Muniz Kiến tạo

Thay người

Garnacho 5.8

Lindelof 6.6

Obi 5.6

Casemiro 6.9

Heaven 6.6

Thay người

6.6Smith Rowe

6.7Jimenez

7.0Willian

6.8Reed

6.4Sessegnon

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Real Madrid
Atletico Madrid

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

564

(MU - Fulham, FA Cup) MU và Fulham bất phân thắng bại trong 120 phút và cần tới luân lưu.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Nhật Anh ([Tên nguồn])
Cup FA Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN