Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Union Berlin vs Borussia Dortmund
Logo Union Berlin - FCU Union Berlin
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Bayern Munich vs RB Leipzig
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Kết quả bóng đá Arsenal - Wolverhampton: 2 lần phản lưới, kịch bản khó tin (Ngoại hạng Anh)

(Vòng 16 Ngoại hạng Anh) Người hâm mộ Arsenal đã trải qua những cung bậc cảm xúc trái chiều trong trận đấu trên sân Emirates.

   

Bàn mở tỷ số của Arsenal

Tiếp đón đội cuối bảng Wolverhampton, Arsenal đẩy cao đội hình và dồn ép ngay sau tiếng còi khai cuộc. Trong suốt hiệp đấu đầu tiên, khung thành "Bầy sói" rung chuyển dữ dội bởi những pha tấn công như vũ bão từ dàn sao Arsenal.

Arsenal thắng nghẹt thở nhờ 2 bàn phản lưới của cầu thủ Wolves

Arsenal thắng nghẹt thở nhờ 2 bàn phản lưới của cầu thủ Wolves

Tấn công nhiều không ghi bàn, Arsenal suýt dính đòn "hồi mã thương" từ Wolves ở phút 27, thời điểm Hwang Hee Chan có cơ hội đối mặt với Raya nhưng không thể đánh bại thủ môn người Tây Ban Nha.

Bước sang hiệp 2, "Pháo thủ" vẫn thi đấu đầy bế tắc bất chấp HLV Mikel Arteta thực hiện hàng loạt sự điều chỉnh về nhân sự. Đúng vào thời điểm tuyệt vọng, may mắn bất ngờ mỉm cười với Arsenal. Từ tình huống phạt góc ở phút 70, thủ môn Sam Johnstone nỗ lực cản phá nhưng vô tình phản lưới nhà, mở tỷ số trận đấu.

Khoảng thời gian cuối trận, Wolves vùng lên mạnh mẽ, để rồi nỗ lực của họ cũng được đền đáp. Phút 90, cầu thủ vào sân thay người Arokodare khiến cổ động viên Arsenal chết lặng khi đánh đầu gỡ hòa 1-1.

Kịch tính chưa dừng lại. Phút 90+4, từ quả tạt bên cánh phải của Saka, hậu vệ Yerson Mosquera vô tình phản lưới, ấn định chiến thắng kịch tính 2-1 cho Arsenal. Với kết quả này, thầy trò Arteta trụ vững ở ngôi đầu bảng xếp hạng Ngoại hạng Anh (36 điểm/16 trận), còn Wolves chôn chân ở vị trí cuối bảng (2 điểm).

Chung cuộc: Arsenal 2-1 Wolverhampton (tỷ số hiệp 1: 0-0)

Ghi bàn (Kiến tạo):

Arsenal: Johnstone 70' (phản lưới), Mosquera 90+4' (phản lưới)

Woverhampton: Arokodare 90' (Mane)

Đội hình xuất phát:

Arsenal: Raya, White, Saliba, Hincapie, Timber, Eze, Zubimendi, Rice, Saka, Martinelli, Gyokeres

Woverhampton: Johnstone, Mosquera, Toti Gomes, Agbadou, Doherty, Krejci, Andre, Wolfe, Hwang Hee Chan, Larsen, Joao Gomes

Thông số trận đấu

Kết quả bóng đá Arsenal - Wolverhampton: 2 lần phản lưới, kịch bản khó tin (Ngoại hạng Anh) - 2 Arsenal Wolves Kết quả bóng đá Arsenal - Wolverhampton: 2 lần phản lưới, kịch bản khó tin (Ngoại hạng Anh) - 3

Sút khung thành
16(2)
3(2)
Thời gian kiểm soát bóng
69%
31%
Phạm lỗi
7
15
Thẻ vàng
0
4
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
1
1
Phạt góc
8
0
Cứu thua
1
2

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored.com)

Arsenal Kết quả bóng đá Arsenal - Wolverhampton: 2 lần phản lưới, kịch bản khó tin (Ngoại hạng Anh) - 4 vs Kết quả bóng đá Arsenal - Wolverhampton: 2 lần phản lưới, kịch bản khó tin (Ngoại hạng Anh) - 5 Wolves

Điểm

Raya 6.6

White 6.6

Saliba 7.1

Hincapie 7.8

Timber 7

Eze 7

Zubimendi 7.1

Rice 7

Saka 8.1

Martinelli 6.3

Gyokeres 6.4

Điểm

5.9Johnstone Phản lưới nhà

6.4Mosquera Thẻ vàngPhản lưới nhà

6.6Toti Gomes

6.1Agbadou Thẻ vàng

6.1Doherty Thẻ vàng

6Krejci

6.6Andre

6.4Wolfe

5.3Hwang Hee Chan Thẻ vàng

6.3Larsen

6.1Joao Gomes

Thay người

Lewis-Skelly 6.9

Odegaard 6.6

Trossard 7.1

Merino 6.8

Jesus -

Thay người

5.9Tchatchoua

7.3Arokodare Ghi bàn

6.1Lopez

6.2Arias

-Mane Kiến tạo

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Sau trận thắng "hú vía" Wolverhampton, người hâm mộ Arsenal đang dặt ra câu hỏi: Cứ đá thế này, thầy trò Arteta còn giữ được ngôi đầu bảng đến bao...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Đỗ Anh ([Tên nguồn])
Clip Ngoại hạng Anh 2025/26 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN