Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Liverpool - Atletico Madrid: "FC Phút cuối" lại thắng nghẹt thở (Cúp C1)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng bảng Champions League) Fan Liverpool lại được một phen đau tim trong ngày ra quân ở mặt trận châu lục.

  

Video bóng đá Liverpool - Atletico Madrid: "FC Phút cuối" lại thắng nghẹt thở (Cúp C1) - 1

Alexander Isak đá chính trong trận này trên hàng công Liverpool để thay thế Hugo Ekitike, nhưng sự chú ý dành cho anh chủ yếu là trong lúc khởi động. Còn khi vào trận một cái tên khác đã chiếm sóng, và đó là người gần đây không có phong độ tốt: Mohamed Salah.

Liverpool ghi 2 bàn chỉ sau 6 phút và cả hai đều có Salah góp mặt

Liverpool ghi 2 bàn chỉ sau 6 phút và cả hai đều có Salah góp mặt

Gravenberch câu được quả đá phạt cho Liverpool ở phút thứ 4 và cú sút phạt của Salah đã chạm Andy Robertson, vô tình đổi hướng vào lưới khiến thủ môn Oblak chịu thua. 2 phút sau Salah ghi một bàn thắng còn ấn tượng hơn, anh bật tường với Gravenberch và lọt vào vòng cấm, vượt qua tới 3 cầu thủ Atletico để đón bóng trước khi sửa lòng vào góc xa.

Dẫn 2 bàn khiến Liverpool đá khá ung dung và họ còn nhường thế trận cho Atletico ở giữa hiệp, nhưng không cho đối thủ có cơ hội ghi bàn nào. Từ phút 30 trở đi, Liverpool trở lại thế tấn công và đã tạo ra một loạt cơ hội, trong đó Salah vô-lê thẳng vào Oblak ở phút 40, và ở phút 42 Isak bật tường đưa Wirtz thoát xuống vòng cấm, Wirtz đẩy bóng lách qua Oblak nhưng Frimpong ở pha lao vào tiếp ứng lại sút hụt bóng.

Marcos Llorente 4 năm trước đã gieo sầu cho Liverpool và cầu thủ này vẫn có mặt trên sân Anfield năm nay để tạo đột biến. Trước khi hết hiệp 1, Raspadori phá bẫy việt vị xuống biên phải trước khi nhả bóng cho Llorente, người có cú dứt điểm không căng nhưng nhắm vào góc xa khiến Alisson không cản phá được, rút ngắn 1-2 cho Atletico.

Cơn ác mộng Llorente tái hiện với Liverpool

Cơn ác mộng Llorente tái hiện với Liverpool

Sang hiệp 2, Liverpool chỉ chờ thời cơ phản công và họ đã tạo ra không ít thời cơ gia tăng cách biệt. Salah đá chạm cột dọc phút 67 trong thế đối mặt, và cả Ekitike và Wirtz đều lỡ thời cơ dứt điểm ở phút 72. Tới phút 81, Atletico có một đợt tấn công hiếm hoi, nhưng Llorente một lần nữa trở thành hung thần của đội chủ nhà, bắt vô-lê chạm gót Mac Allister đổi hướng đánh bại Alisson.

Liverpool lại tràn lên ép sân và lần này họ không có giải pháp nào ngoài bóng bổng. Nhưng sau khi lần lượt Konate và Kerkez đánh đầu chệch cột dọc trong gang tấc, phút 90+2 quả phạt góc của Szoboszlai đã đến đúng vị trí của Van Dijk, người đánh bại Le Normand trong pha nhảy lên và đánh đầu tung lưới Oblak.

Van Dijk với bàn thắng ở phút 90+2 đã mang lại thêm một thắng lợi phút cuối nữa cho Liverpool

Van Dijk với bàn thắng ở phút 90+2 đã mang lại thêm một thắng lợi phút cuối nữa cho Liverpool

3-2 cho Liverpool, thậm chí đã suýt là 4-2 ở phút 90+6 nếu Ekitike không đệm vọt xà ở thế đối mặt thủ môn. Dù vậy chiến thắng lần này đã được bảo toàn và Liverpool có 3 điểm đầu tay.

Tỷ số trận đấu: Liverpool 3-2 Atletico Madrid (hiệp 1: 2-1).

Ghi bàn (kiến tạo):

- Liverpool: Robertson 4' (Salah), Salah 6' (Gravenberch), Van Dijk 90'+2 (Szoboszlai)

- Atletico Madrid: Llorente 45'+3 (Raspadori) 82'

Đội hình xuất phát: 

Liverpool: Alisson, Frimpong, Konate, Van Dijk, Robertson, Gravenberch, Szoboszlai, Wirtz, Salah, Gakpo, Isak.

Atletico Madrid: Oblak, Llorente, Lenglet, Le Normand, Galan, Gallagher, Simeone, Barrios, Griezmann, Nico Gonzalez, Raspadori.

Video bóng đá Liverpool - Atletico Madrid: "FC Phút cuối" lại thắng nghẹt thở (Cúp C1) - 5 Liverpool Atletico Madrid Video bóng đá Liverpool - Atletico Madrid: "FC Phút cuối" lại thắng nghẹt thở (Cúp C1) - 6

Sút khung thành
20(6)
10(4)
Thời gian kiểm soát bóng
56%
44%
Phạm lỗi
7
9
Thẻ vàng
1
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
1
2
Phạt góc
7
6
Cứu thua
2
3
Liverpool Video bóng đá Liverpool - Atletico Madrid: "FC Phút cuối" lại thắng nghẹt thở (Cúp C1) - 7 vs Video bóng đá Liverpool - Atletico Madrid: "FC Phút cuối" lại thắng nghẹt thở (Cúp C1) - 8 Atletico Madrid

Điểm

Alisson 6.3

Frimpong 6.4

Konate 6.7

Van Dijk 8.2

Ghi bàn Robertson 7.2

Kiến tạo Gravenberch 7.5

Kiến tạo Szoboszlai 7.9

Wirtz 6.9

Kiến tạoGhi bàn Salah 8.4

Gakpo 6.5

Isak 7.0

Điểm

6.0Oblak

8.3Llorente Ghi bànGhi bàn

6.5Lenglet Thẻ vàng

6.1Le Normand Thẻ vàng

6.4Galan

6.7Gallagher

6.5Simeone

6.1Barrios

6.3Griezmann

6.3Nico Gonzalez

6.8Raspadori Kiến tạo

Thay người

Thẻ vàngBradley 6.1

Ekitike 6.2

Mac Allister 6.2

Ngumoha 6.1

Kerkez 6.2

Thay người

6.6Koke

6.0Sorloth

6.3Molina

6.0Pubill

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Arsenal
Manchester City

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

236

Danh sách trúng thưởng

(Lượt 1 vòng bảng) Trận đấu đã trải qua hơn 5 phút bù giờ hết sức nghẹt thở.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Q.D ([Tên nguồn])
Cup C1 - Champions League 2026/27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN