Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Leeds - MU: Cầm vàng lại để vàng rơi (Ngoại hạng Anh)

(Vòng 7 Ngoại hạng Anh) MU đánh rơi 3 điểm trước Leeds khi điểm yếu trong phòng ngự lộ ra.

   

Hiệp một chứng kiến Leeds và MU thi đấu ăn miếng, trả miếng hấp dẫn. Nhiều cơ hội được 2 đội tạo ra, nhưng chỉ có MU tận dụng được. Phút 35, Amad Diallo thả bóng xuống đáy biên phải để Tielemans thoát đi. Sau đó, Tielemans căng ngang thuận lợi để Mbeumo băng đến dứt điểm tung lưới Leeds. 

Niềm vui khôn xiết của Mbeumo

Niềm vui khôn xiết của Mbeumo

Trước đó, thủ thành Lammens thi đấu xuất sắc để giúp MU giữ sạch lưới ở 45 phút thi đấu đầu tiên. Như ở phút 26, Gudmundsson bật cao đánh đầu đưa bóng đập đất rất hiểm hóc, nhưng "người nhện" của MU vẫn bay người cứu thua xuất thần.

Bước sang hiệp hai, Leeds tận dụng điểm yếu trong không chiến của MU để có bàn gỡ hòa 1-1. Phút 51, hàng thủ MU không thể ngăn cản trung vệ Muharemovic ở tình huống phạt góc. Muharemovic không chiến thành công và tạo ra cơ hội để Calvert-Lewin dứt điểm tung lưới MU. 

 Leeds trừng phạt MU

 Leeds trừng phạt MU

Tìm được bàn gỡ hòa, Leeds dâng cao tinh thần. Họ nỗ lực phòng ngự để khiến MU gặp bế tắc trong phần còn lại của trận đấu. Thậm chí nếu may mắn hơn, Leeds có thể giành 3 điểm ở trận này. 

Chung cuộc MU hòa 1-1 Leeds. Kết quả đó khiến "Quỷ đỏ" nối dài chuỗi trận không thắng lên con số 6 trận liên tiếp.

Tỷ số chung cuộc: Leeds 1-1 MU (H1: 0-1)

Ghi bàn (kiến tạo) 

Leeds: Calvert-Lewin 51' (Muharemovic)

MU: Mbeumo 35' (Tielemans)

Đội hình xuất phát: 

Leeds: Trafford, Justin, Elvedi, Muharemovic, Bogle, Ampadu, Tanaka, Gudmundsson, Stach, Okafor, Calvert-Lewin

MU: Lammens, Dalot, Yoro, Maguire, Martinez, Baleba, Tielemans, Andrey Santos, Fernandes, Amad Diallo, Mbeumo

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Leeds United Video bóng đá Leeds - MU: Cầm vàng lại để vàng rơi (Ngoại hạng Anh) - 3 vs Video bóng đá Leeds - MU: Cầm vàng lại để vàng rơi (Ngoại hạng Anh) - 4 MU

Điểm

Trafford 6.4

Justin 6.3

Elvedi 7.2

Kiến tạo Muharemovic 7.1

Bogle 6.6

Ampadu 6.2

Tanaka 6.6

Gudmundsson 6.0

Stach 6.6

Okafor 6.1

Ghi bàn Calvert-Lewin 7.6

Điểm

6.6Lammens

7.7Dalot

6.8Yoro

7.1Maguire

6.4Martinez

6.5Baleba

7.6Tielemans Kiến tạo

6.3Andrey Santos

6.3Fernandes

6.7Amad Diallo

6.8Mbeumo Ghi bàn

Thay người

Longstaff 6.1

Nmecha 6.3

Thay người

6.5Mount

7.2Mazraoui

6.0Cunha

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Thống kê trận đấu (Theo ESPN)

Video bóng đá Leeds - MU: Cầm vàng lại để vàng rơi (Ngoại hạng Anh) - 5 Leeds United MU Video bóng đá Leeds - MU: Cầm vàng lại để vàng rơi (Ngoại hạng Anh) - 6

Sút khung thành
12 (5)
13 (3)
Thời gian kiểm soát bóng
61%
39%
Phạm lỗi
16
5
Thẻ vàng
2
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
2
3
Phạt góc
2
3
Cứu thua
2
3

FPT Play mang Ngoại Hạng Anh đến mọi nhà, tại: https://share.fptplay.vn/KQyFwB

Manchester United cân nhắc thay HLV Michael Carrick sau khởi đầu thất vọng tại Ngoại hạng Anh. Tuy nhiên, nội bộ đội chủ sân Old Trafford chưa thống...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Phong Đức ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN