Trận đấu nổi bật

Xem thêm

LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá FCSB - Man United: Sao trẻ thăng hoa, ăn mừng "vé vàng" (Europa League)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Lượt trận cuối vòng bảng) MU buộc phải đánh bại đội bóng Romania để chắc chắn giành tấm vé trực tiếp vào vòng 1/8.

Video bóng đá FCSB - Man United: Sao trẻ thăng hoa, ăn mừng "vé vàng" (Europa League) - 1

Do chưa chắc suất trong top 8, cả FCSB và Man United (MU) đều nhập cuộc khí thế với quyết tâm giành chiến thắng. Sau tiếng còi khai cuộc, hàng công 2 đội liên tiếp tạo ra những tình huống ăn bàn mười mươi. 

Mainoo và Garnacho tỏa sáng, mang về chiến thắng cho MU

Mainoo và Garnacho tỏa sáng, mang về chiến thắng cho MU

Trong lần hiếm hoi đá chính dưới thời HLV Ruben Amorim, Kobbie Mainoo thi đấu tương đối năng nổ. Thậm chí, sao trẻ người Anh sở hữu tới 2 cơ hội rõ rệt nhưng không thể tận dụng để giúp MU mở tỷ số.

Phía đối diện, tình huống đáng chú ý nhất mà đội chủ nhà FCSB tạo ra là cú dứt điểm đưa bóng đi chệch khung thành của Popescu ở phút thứ 10.

Bước sang hiệp 2, MU tiếp tục đẩy mạnh sức ép về phía khung thành FCSB, để rồi nỗ lực của "Quỷ đỏ" cũng được đền đáp. Phút 60, Mainoo căng ngang cho Dalot đệm bóng tung lưới đội chủ nhà, khai thông bế tắc trận đấu.

Tiếp đà thăng hoa, phút 68, Mainoo đánh dấu ngày thi đấu như mơ với pha lập công nhân đôi cách biệt. Tác giả đường kiến tạo cho Mainoo là Garnacho, cầu thủ vào sân đầu hiệp 2. Khoảng thời gian còn lại, FCSB và MU còn tạo ra vô số cơ hội, chỉ tiếc rằng hàng công 2 đội quá vô duyên trước khung thành.

Chung cuộc, MU giành chiến thắng 2-0, đồng thời khép lại vòng bảng Europa League với vị trí thứ 3 (18 điểm/8 trận) để giành vé trực tiếp vào vòng 1/8. Trong khi đó, FCSB tụt xuống vị trí thứ 11 (14 điểm) và phải tham dự vòng play-off.

Chung cuộc: FCSB 0-2 MU (tỷ số hiệp 1: 0-0)

Ghi bàn (Kiến tạo):

Dalot 60' (Mainoo), Mainoo 68' (Garnacho)

Đội hình xuất phát:

FCSB: Tarnovanu, Cretu, Ngezana, Dawa, Radunovic, Edjouma, Sut, Popescu, Tanase, Miculescu, Birligea

MU: Bayindir, Malacia, De Ligt, Martinez, Mazraoui, Collyer, Eriksen, Dalot, Mainoo, Fernandes, Hojlund

Thông số trận đấu

Video bóng đá FCSB - Man United: Sao trẻ thăng hoa, ăn mừng "vé vàng" (Europa League) - 3 FCSB Liverpool Video bóng đá FCSB - Man United: Sao trẻ thăng hoa, ăn mừng "vé vàng" (Europa League) - 4

Sút khung thành
8(3)
21(7)
Thời gian kiểm soát bóng
30%
70%
Phạm lỗi
14
10
Thẻ vàng
3
1
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
2
2
Phạt góc
3
6
Cứu thua
5
3

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored.com)

FCSB Video bóng đá FCSB - Man United: Sao trẻ thăng hoa, ăn mừng "vé vàng" (Europa League) - 5 vs Video bóng đá FCSB - Man United: Sao trẻ thăng hoa, ăn mừng "vé vàng" (Europa League) - 6 Liverpool

Điểm

Tarnovanu 7.5

Cretu 5.8

Ngezana 6.5

Thẻ vàng Dawa 6.2

Radunovic 6.4

Edjouma 6.1

Sut 6.2

Popescu 7.4

Tanase 6.4

Miculescu 6.2

Birligea 6.6

Điểm

6.9Bayindir

6.2Malacia Thẻ vàng

6.9De Ligt

7.5Martinez

7.4Mazraoui

6.6Collyer

7Eriksen

7.7Dalot Ghi bàn

8.9Mainoo Ghi bànKiến tạo

8.2Fernandes

6.7Hojlund

Thay người

Musi 6.7

Stefanescu 6.2

Thẻ vàngBaluta 5.8

Thẻ vàngAlhassan 6

Thay người

6.7Diallo

6Zirkzee

6.3Yoro

6.2Casemiro

8.1Garnacho Kiến tạo

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Nhà báo Florian Plettenberg của tờ Sky Sports tiết lộ MU cố gắng mượn được Mathys Tel trong những ngày cuối của kỳ chuyển nhượng mùa đông 2025.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Đỗ Anh - Tân Thành ([Tên nguồn])
Europa League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN