Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá Crystal Palace - Vallecano: Khoảnh khắc lóe sáng, đăng quang xứng đáng (CK Conference League)

Crystal Palace chỉ cần một khoảnh khắc lóe sáng để giải quyết trận đấu.

Video bóng đá Crystal Palace - Vallecano: Khoảnh khắc lóe sáng, đăng quang xứng đáng (CK Conference League) - 1

Crystal Palace đối đầu với Rayo Vallecano trong trận chung kết Conference League 2025/26. Cả hai đội đều cần chiến thắng để có vé dự cúp châu Âu mùa sau. Bởi vậy, hai đội nhập cuộc rất quyết tâm. Palace là đội sớm có cơ hội mở tỉ số nhưng các chân sút của họ lại không tận dụng được.

Palace cố gắng tìm bàn mở tỉ số nhưng không thành công

Palace cố gắng tìm bàn mở tỉ số nhưng không thành công

Vallecano chơi "rắn" và sớm nhận 2 thẻ vàng. Tuy nhiên, họ cũng tạo ra tình huống nguy hiểm nhưng Alemao lại dứt điểm ra ngoài. Cuối hiệp một, Palace suýt nửa mở tỉ số khi Mitchell bay người đánh đầu cận thành. Tất cả đã đứng nhìn nhưng bóng lại đi chệch cột dọc.

Sang hiệp hai, Crystal Palace đẩy mạnh tấn công và sớm có được thành quả. Phút 51, Adam Wharton sút xa tốt khiến thủ môn của Vallecano phải đẩy bóng ra và Mateta đá bồi nhanh để mở tỉ số. Bàn thắng này giúp họ chơi hưng phấn. Pino suýt lập siêu phẩm nhưng cú sút phạt hàng rào lại tìm tới 2 cột dọc chứ không đi vào khung thành.

Phút 57, Mateta không thắng được thủ môn đối phương trong pha đối mặt dù không bị ai kèm. Sau đó, Palace lui về và Rayo Vallecano cố gắng dồn lên tìm bàn thắng. Đáng tiếc, họ không làm được và chấp nhận về nhì. Crystal Palace chính thức vô địch Conference League 2025/26. 

Tỉ số chung cuộc: Crystal Palace 1-0 Rayo Vallecano (H1: 0-0)

Ghi bàn: Mateta 51'

Đội hình xuất phát

Crystal Palace: Henderson, Canvot, Lacroix, Riad, Mitchell, Kamada, Wharton, Munoz, Pino, Mateta, Sarr

Rayo Vallecano: Batalla, Ratiu, Ciss, Lejeune, Chavarria, Lopez, Valentin, De Frutos, Palazon, Garcia, Alemao

Thông số trận đấu

Video bóng đá Crystal Palace - Vallecano: Khoảnh khắc lóe sáng, đăng quang xứng đáng (CK Conference League) - 3 Crystal Palace Vallecano Video bóng đá Crystal Palace - Vallecano: Khoảnh khắc lóe sáng, đăng quang xứng đáng (CK Conference League) - 4

Sút khung thành
11(3)
10(1)
Thời gian kiểm soát bóng
43%
57%
Phạm lỗi
16
15
Thẻ vàng
3
6
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
1
1
Phạt góc
4
1
Cứu thua
1
2

Chấm điểm cầu thủ (Theo Flashscore)

Crystal Palace Video bóng đá Crystal Palace - Vallecano: Khoảnh khắc lóe sáng, đăng quang xứng đáng (CK Conference League) - 5 vs Video bóng đá Crystal Palace - Vallecano: Khoảnh khắc lóe sáng, đăng quang xứng đáng (CK Conference League) - 6 Vallecano

Điểm

Henderson 7.0

Thẻ vàng Riad 7.3

Lacroix 6.3

Canvot 6.4

Munoz 7.0

Thẻ vàng Wharton 7.8

Kamada 7.2

Mitchell 6.6

Sarr 6.3

Thẻ vàng Pino 6.9

Ghi bàn Mateta 7.1

Điểm

6.6Batalla

6.9Ratiu

7.6Lejeune

6.8Ciss Thẻ vàng

6.4Chavarria

6.3Valentin

5.7Lopez Thẻ vàng

6.0Palazon Thẻ vàng

5.7Garcia Thẻ vàng

5.3De Frutos

5.7Alemao

Thay người

Larsen 6.4

Guessand

Thay người

6.5Mendy Thẻ vàng

6.4Diaz

6.4Camello

6.4Pacha Thẻ vàng

6.4Akhomach

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Buriram có nhiều lợi thế trước trận chung kết lượt về giải Cúp C1 Đông Nam Á. Nhưng đội bóng Malaysia Selangor cũng cho thấy bản lĩnh đáng khen ngợi.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Nhật Anh ([Tên nguồn])
Europa Conference League Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN