Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Brentford - Liverpool: 2 thẻ đỏ & màn ngược dòng 8 phút (Ngoại hạng Anh)

(Vòng 7 Ngoại hạng Anh) Brentford chưa thua trận nào và tiếp tục thể hiện sự khó chịu trước Liverpool.

   

Brentford chưa thua từ đầu mùa và đá rất tốt trên sân nhà nên trận này hứa hẹn không dễ cho Liverpool. Đội chủ nhà quả thực tỏ ra khá ngang ngửa với đối thủ, dù vậy họ rất may mắn khi Barcola bỏ lỡ đối mặt ở phút 20 sau khi Barcola đã cướp bóng thoát xuống.

Lewis-Potter đánh đầu đưa Brentford dẫn trước

Lewis-Potter đánh đầu đưa Brentford dẫn trước

Szoboszlai mới trở lại sau chấn thương nhưng đã bị đau phải ra sớm, và Brentford cũng nhân đó bắt đầu tạo áp lực. Tới phút 44, hàng phòng ngự Liverpool dù đủ người trong vòng cấm nhưng không ai chú ý tới Lewis-Potter, hậu vệ trái của Brentford đã từ ngoài xâm nhập khu 16m50 và tung cú đánh đầu tung lưới Liverpool từ quả tạt của Igor Thiago.

Nhưng đang trong thế dẫn bàn, Brentford lại mất người một cách vô duyên khi Yarmoliuk húc đầu vào mặt Jacquet trong một quả phạt góc của Liverpool. Liverpool dù vậy vẫn chưa có sự sáng sủa nào khi hiệp 2 bắt đầu, thậm chí HLV Iraola phí mất 1 quyền thay người vì Frimpong vào đá chỉ 6 phút đã bị đau phải rời sân.

Tuy nhiên sau 15 phút đầu hiệp không có điểm nhấn, Liverpool gỡ hòa ở phút 62 khi Wirtz chọc khe đưa Munoz băng xuống cánh phải, anh quặt bóng loại bỏ Lewis-Potter trước khi đặt lòng chìm đánh bại Kelleher. Liverpool gia tăng sức ép và tới phút 70, Barcola đã thoát xuống đón quả lật của Mac Allister trước khi đánh đầu ra cho Isak ghi bàn.

Isak "tàng hình" gần cả trận nhưng có mặt đúng lúc để đưa Liverpool dẫn 2-1

Isak "tàng hình" gần cả trận nhưng có mặt đúng lúc để đưa Liverpool dẫn 2-1

Suýt chút nữa Brentford đã gỡ hòa sau đó chỉ 3 phút, nhưng Van Dijk đã nhanh hơn trong tích tắc để ngăn Igor Thiago đệm cận thành trước gôn gần như bỏ trống. Trong những phút còn lại, Liverpool có khá nhiều cơ hội phản công và Barcola thậm chí đã đưa bóng đập xà phút 79, nhưng họ vẫn để cho Brentford dồn lên phút cuối, thậm chí cả khi Brentford chỉ còn 9 người sau khi Janelt bị thẻ vàng thứ 2.

Fan Liverpool nơm nớp lo lắng, càng hơn thế sau khi họ chứng kiến Barcola trong thế phản công 2-đánh-1 và đối mặt thủ môn vẫn... chuyền bóng và làm mất cơ hội. Nhưng Liverpool rốt cuộc giữ lại 3 điểm ra về và tạm leo lên top 5, vượt qua chính Brentford.

Tỷ số trận đấu: Brentford 1-2 Liverpool.

Ghi bàn (kiến tạo):

- Brentford: Lewis-Potter 44' (Thiago)

- Liverpool: Munoz 62' (Wirtz), Isak 70' (Ngumoha)

Thẻ đỏ: Yarmoliuk 45'+7, Janelt 90'+1

Đội hình xuất phát: 

Brentford: Kelleher, Kayode, Ajer, Van den Berg, Lewis-Potter, Yarmoliuk, Janelt, Jensen, Ouattara, Anthony, Thiago.

Liverpool: Alisson, Araujo, Jacquet, Van Dijk, Kerkez, Szoboszlai, Mac Allister, Munoz, Wirtz, Barcola, Isak.

Video bóng đá Brentford - Liverpool: 2 thẻ đỏ & màn ngược dòng 8 phút (Ngoại hạng Anh) - 3 Brentford Liverpool Video bóng đá Brentford - Liverpool: 2 thẻ đỏ & màn ngược dòng 8 phút (Ngoại hạng Anh) - 4

Sút khung thành
10(2)
21(5)
Thời gian kiểm soát bóng
40%
60%
Phạm lỗi
7
13
Thẻ vàng
4
3
Thẻ đỏ
2
0
Việt vị
1
2
Phạt góc
3
9
Cứu thua
3
1
Brentford Video bóng đá Brentford - Liverpool: 2 thẻ đỏ & màn ngược dòng 8 phút (Ngoại hạng Anh) - 5 vs Video bóng đá Brentford - Liverpool: 2 thẻ đỏ & màn ngược dòng 8 phút (Ngoại hạng Anh) - 6 Liverpool

Điểm

Kelleher 6.0

Ghi bàn Lewis-Potter 7.5

Ajer 7.8

Van der Berg 6.3

Kayode 7.2

2 thẻ vàng Janelt 6.4

thẻ đỏ Yarmoliuk 5.7

Ouattara 6.8

Jensen 6.7

Anthony 6.6

Kiến tạoThẻ vàng Igor Thiago 5.6

Điểm

6.7Alisson

6.4Araujo

7.4Van Dijk

7.5Jacquet Thẻ vàng

6.7Kerkez

8.4Mac Allister Thẻ vàng

6.8Szoboszlai

7.7Munoz Ghi bàn

6.6Wirtz Kiến tạo

6.7Barcola Thẻ vàngKiến tạo

7.8Isak Ghi bàn

Thay người

Sangare 6.5

Thẻ vàngSchade 6.5

Damsgaard 6.9

Diouf 7.2

Hickey 7.5

Thay người

6.8Nyoni

Frimpong

7.2Ngumoha

6.4Koumas

7.0Gomez

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

FPT Play mang Ngoại Hạng Anh đến mọi nhà, tại: https://share.fptplay.vn/KQyFwB

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

PSG
Barcelona

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

32

Danh sách trúng thưởng

(Vòng 7) Phản công 2-đánh-1, đối mặt thủ môn, nhưng Barcola vẫn có cách vứt đi cơ hội này.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Q.D ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN