Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Roma vs Cagliari
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Cagliari - CAG Cagliari
-
Milan vs Bologna
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Venezia vs Inter Milan
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Genoa vs Juventus
Logo Genoa - GEN Genoa
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Monza vs Napoli
Logo Monza - MON Monza
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Fiorentina vs Atalanta
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Đông Á Thanh Hóa vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Bắc Ninh vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Hà Nội vs Ninh Bình
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Le Havre vs Paris Saint-Germain
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-

Video bóng đá Arsenal - Brentford: Declan Rice ghi dấu ấn, đòn đau phút 74 (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 32) Arsenal trải qua cuộc tiếp đón Brentford trên sân Emirates với những cảm xúc trái chiều.

   

Video bóng đá Arsenal - Brentford: Declan Rice ghi dấu ấn, đòn đau phút 74 (Ngoại hạng Anh) - 1

Dù thay đổi gần nửa đội hình xuất phát so với trận thắng Real Madrid 3-0 hồi giữa tuần, Arsenal vẫn áp đảo khi tiếp đón Brentford. Phút 26, Tierney đưa bóng vào lưới Brentford, dù vậy trọng tài và VAR không công nhận bàn thắng vì lỗi việt vị.

Arsenal bị cầm hòa trên sân nhà

Arsenal bị cầm hòa trên sân nhà

Bên cạnh khoảnh khắc "mừng hụt" này, Arsenal còn tạo ra vô số cơ hội nguy hiểm. Chỉ tiếc rằng, Trossard, Martinelli hay Declan Rice lại không thể chiến thắng thủ môn Flekken.

Phía đối diện, cơ hội đáng chú ý nhất của Brentford là tình huống Ajer dứt điểm không thành công khi đối mặt với Raya ở phút 22.

Bước sang hiệp 2, Arsenal tiếp tục duy trì sức ép. Dù vậy phải đến phút 61, nỗ lực của "Pháo thủ" mới được đền đáp. Từ tình huống phản công nhanh, Declan Rice kiến tạo để Partey ghi bàn mở tỷ số.

Để đảm bảo lợi thế, HLV Mikel Arteta tung hàng loạt trụ cột vào sân như Saka, Odegaard, Timber, Lewis-Skelly. Tuy nhiên không những không tìm được bàn nhân đôi cách biệt, Arsenal còn nhận "gáo nước lạnh". Phút 74, Wissa xoay người dứt điểm nhanh như chớp trong vòng cấm địa tung lưới Arsenal, gỡ hòa 1-1 cho Brentford.

Khoảng thời gian còn lại, dù rất nỗ lực, Arsenal không thể tìm được bàn thứ 2, qua đó chấp nhận kết quả hòa 1-1 chung cuộc. Sau 32 vòng, "Pháo thủ" đứng nhì bảng Ngoại hạng Anh (63 điểm), kém đội đầu bảng Liverpool 10 điểm nhưng đã đá nhiều hơn 1 trận. 

Chung cuộc: Arsenal 1-1 Brentford

Ghi bàn (Kiến tạo):

Arsenal: Partey 61' (Declan Rice)

Brentford: Wissa 74' (Collins)

Đội hình xuất phát:

Arsenal: Raya, Partey, Kiwior, Saliba, Tierney, Jorginho, Rice, Zinchenko, Martinelli, Nwaneri, Trossard

Brentford: Flekken, Lewis-Potter, Van der Berg, Collins, Ajer, Janelt, Norgaard, Schade, Damsgaard, Mbeumo, Wissa

Thông số trận đấu:

Video bóng đá Arsenal - Brentford: Declan Rice ghi dấu ấn, đòn đau phút 74 (Ngoại hạng Anh) - 3 Arsenal Brentford Video bóng đá Arsenal - Brentford: Declan Rice ghi dấu ấn, đòn đau phút 74 (Ngoại hạng Anh) - 4

Sút khung thành
14(3)
3(2)
Thời gian kiểm soát bóng
64%
36%
Phạm lỗi
7
9
Thẻ vàng
1
3
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
3
1
Phạt góc
13
5
Cứu thua
1
2

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored.com)

Arsenal Video bóng đá Arsenal - Brentford: Declan Rice ghi dấu ấn, đòn đau phút 74 (Ngoại hạng Anh) - 5 vs Video bóng đá Arsenal - Brentford: Declan Rice ghi dấu ấn, đòn đau phút 74 (Ngoại hạng Anh) - 6 Brentford

Điểm

Raya 6.5

Ghi bàn Partey 7.8

Kiwior 6.6

Saliba 7

Tierney 6.7

Jorginho 6.3

Kiến tạo Rice 7.1

Zinchenko 6.5

Martinelli 6.2

Nwaneri 6.7

Trossard 6.6

Điểm

6.7Flekken

6.3Lewis-Potter

7.1Van der Berg

7.3Collins Kiến tạo

6.5Ajer

6.2Janelt

6.7Norgaard Thẻ vàng

6.4Schade Thẻ vàng

6.6Damsgaard

6.7Mbeumo

7.1Wissa Ghi bàn

Thay người

Thẻ vàngOdegaard 6.1

Lewis-Skelly 6.1

Saka 6.1

Merino 6.2

Timber 5.9

Thay người

6Yarrmoliuk Thẻ vàng

6Nunes

6.7Kayode

5.9Jensen

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Real Madrid
Arsenal

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

262

Aston Villa sẽ tái đấu PSG vào giữa tuần sau. Vì thế, đoàn quân của HLV Unai Emery nỗ lực giải quyết sớm Southampton để tập trung cho mặt trận...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Đỗ Anh - Tuấn Hải ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN