Trận đấu nổi bật

Xem thêm

LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Slovan Bratislava vs Stuttgart
Logo Slovan Bratislava - SLO Slovan Bratislava
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Aston Villa vs Fenerbahçe
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fenerbahçe - FB Fenerbahçe
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá Alaves - Atletico Madrid: Bỏ lỡ liên tiếp, phong độ báo động đỏ (La Liga)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 3 La Liga) Atletico Madrid đi tìm thắng lợi đầu tay và đã có khởi đầu thuận lợi trên sân của Alaves.

  

Video bóng đá Alaves - Atletico Madrid: Bỏ lỡ liên tiếp, phong độ báo động đỏ (La Liga) - 1

Đây là ngày Giuliano Simeone trở lại mái nhà xưa, anh đã từng khoác áo Alaves dưới dạng cho mượn. Và chỉ sau 7 phút chính Giuliano ghi bàn, con trai của HLV Diego Simeone cướp bóng phát động tấn công và chính anh kết thúc pha bóng sau khi Julian Alvarez bị thủ môn cản phá.

Giuliano Simeone chắp tay xin fan Alaves lượng thứ sau khi ghi bàn mở tỷ số

Giuliano Simeone chắp tay xin fan Alaves lượng thứ sau khi ghi bàn mở tỷ số

Nhưng thế dẫn bàn của Atletico chỉ kéo dài được 7 phút. Trong một pha đá phạt góc của Alaves, Sorloth đã bị Tenaglia vọt lên trước mặt để chạm bóng trước khi Sorloth vung chân phá bóng, dẫn đến tiền đạo người Na Uy đá vào chân của cầu thủ Alaves. Oblak bị lừa trên chấm 11m bởi Vicente và Alaves gỡ hòa 1-1.

Thế trận sau đó trở nên trầm lắng hơn, Atletico phần nào lấn sân và thực tế họ đã có vài đường chuyền khá sắc sảo cho Sorloth. Nhưng tiền đạo này có hiệp 1 chơi quá dở, hoặc đánh đầu hụt hoặc mải che bóng mà không dứt điểm ngay khiến thủ môn bắt được bóng.

Hiệp 2 tiếp tục chứng kiến sự bế tắc của Atletico, trong khi Alaves cũng không tạo ra cơ hội nào. HLV Simeone quyết định tung Griezmann vào sân, và cựu binh người Pháp tạo ra những pha bóng rất đáng kể. Quả tạt của anh ở phút 76 cho Sorloth đã suýt thành kiến tạo, nhưng Sivera đẩy cú đánh đầu của Sorloth đi vọt xà ngang. 1 phút sau, Sivera để bóng bật khỏi tay trong một quả phạt góc, chính Griezmann đã phản xạ với pha tung người vô-lê nhưng bóng lại dội cột.

Alaves gỡ hòa nhanh chóng và sau đó dựa vào thủ môn Sivera lẫn cả may mắn để bảo toàn tỷ số

Alaves gỡ hòa nhanh chóng và sau đó dựa vào thủ môn Sivera lẫn cả may mắn để bảo toàn tỷ số

Atletico tiếp tục ép sân, nhưng họ chuyền hỏng rất nhiều, kể cả Griezmann. Phút 85, tiền đạo người Pháp đá phạt từ xa và bóng đã đi thẳng vào khung thành, nhưng Sivera vẫn đẩy ra được. Tới phút bù giờ, Marcos Llorente đã lọt vào vòng 16m50 từ một pha bật tường, nhưng anh lại sút quá nhẹ.

Hòa 1-1, Alaves đứng ở vị trí thứ 10 trên BXH. Trong khi đó Atletico vẫn chưa thắng sau 3 vòng và tụt xuống tận thứ 14.

Tỷ số trận đấu: Alaves 1-1 Atletico Madrid (hiệp 1: 1-1).

Ghi bàn (kiến tạo): 

- Alaves: Vicente 14'

- Atletico Madrid: Giuliano Simeone 7' 

Đội hình xuất phát: 

Alaves: Sivera, Otto, Tenaglia, Garces, Diarra, Blanco, Ibanez, Carlos Vicente, Alena, Guridi, Martinez.

Atletico Madrid: Oblak, Lenglet, Hancko, Normand, Llorente, Johnny, Barrios, Almada, Simeone, Alvarez, Sorloth.

Video bóng đá Alaves - Atletico Madrid: Bỏ lỡ liên tiếp, phong độ báo động đỏ (La Liga) - 4 Alaves Atletico Madrid Video bóng đá Alaves - Atletico Madrid: Bỏ lỡ liên tiếp, phong độ báo động đỏ (La Liga) - 5

Sút khung thành
5(2)
15(6)
Thời gian kiểm soát bóng
40%
60%
Phạm lỗi
10
17
Thẻ vàng
2
3
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
0
1
Phạt góc
1
6
Cứu thua
5
1
Alaves Video bóng đá Alaves - Atletico Madrid: Bỏ lỡ liên tiếp, phong độ báo động đỏ (La Liga) - 6 vs Video bóng đá Alaves - Atletico Madrid: Bỏ lỡ liên tiếp, phong độ báo động đỏ (La Liga) - 7 Atletico Madrid

Điểm

Sivera 7.0

Otto 6.3

Tenaglia 7.0

Garces 6.7

Thẻ vàng Diarra 6.2

Blanco 7.3

Ibanez 6.3

Ghi bàn (penalty) Carlos Vicente 7.2

Alena 6.8

Guridi 6.2

Martinez 6.6

Điểm

6.1Oblak

6.6Lenglet

6.4Hancko

6.3Normand

6.2Llorente

6.5Johnny Thẻ vàng

7.4Barrios

7.1Almada

7.8Simeone Ghi bàn

6.8Alvarez

6.1Sorloth Thẻ vàng

Thay người

Thẻ vàngParada 6.1

Guevara 6.4

Protesoni 6.0

Mariano Diaz 5.9

Denis Suarez 6.0

Thay người

6.4Griezmann

6.2Ruggeri

6.6Gallagher

6.2Koke Thẻ vàng

6.1Raspadori

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Liverpool
Arsenal

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

69

Danh sách trúng thưởng

(Vòng 3 La Liga) Llorente dứt điểm quá nhẹ mặc dù đã tạo ra cơ hội cho mình từ pha bật tường.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Q.D ([Tên nguồn])
La liga 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN