Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Kết quả bóng đá Newcastle - Nottingham Forest: Hiệp 2 định đoạt, bám sát MU (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 7 Ngoại hạng Anh) Newcastle thi đấu hiệu quả trong hiệp hai để giành chiến thắng thuyết phục trước Nottingham Forest.

   

Newcastle tràn lên ép sân Nottingham Forest ngay trong những phút đầu trận. "Chích chòe" phần lớn sử dụng các tình huống bóng bổng để tìm cách khoan thủng mành lưới đối thủ.

Màn trình diễn ấn tượng của Sels

Màn trình diễn ấn tượng của Sels

Nhưng Newcastle đã vấp phải tuyến phòng ngự chơi lăn xả của Nottingham Forest trong hiệp đấu thứ nhất. Thủ môn Sels là người có màn thể hiện tốt nhất khi anh hóa giải một số cơ hội ngon ăn của đối thủ.

Bước sang hiệp hai, Newcastle duy trì thế trận áp đảo. Đến phút 58, "Chích chòe" có bàn mở tỷ số. Guimaraes mang đến khác biệt với tình huống dứt điểm kỹ thuật từ xa đưa bóng vào góc hiểm, đánh bại thủ môn Sels.

Sự thăng hoa của Guimaraes 

Sự thăng hoa của Guimaraes 

Nhận bàn thua, Nottingham Forest cố gắng vùng lên tìm bàn gỡ hòa. Nhưng trong lúc bàn thắng chưa tới với đội khách, họ lại mắc sai lầm nghiêm trọng.

Phút 82, Anderson khống chế bước một lỗi, Guimaraes băng đến cướp bóng. Trong nỗ lực sửa sai, Anderson đã phạm lỗi với Guimaraes trong vòng cấm. Trọng tài lập tức cho Newcastle hưởng phạt đền. Trên chấm 11m, Woltemade dứt điểm thành công, nâng tỷ số lên 2-0.

2-0 dành cho Newcastle cũng là kết quả cuối của trận đấu này. "Chích chòe" từ đó leo lên vị trí thứ 11 trên bảng xếp hạng Ngoại hạng Anh với 9 điểm có trong tay, chỉ kém vị trí thứ 10 của MU đúng 1 điểm. 

Tỷ số chung cuộc: Newcastle 2-0 Nottingham Forest (H1: 0-0)

Ghi bàn (kiến tạo): 

Newcastle: Guimaraes 58' (Burn), Woltemade 84' 

Đội hình xuất phát: 

Newcastle: Pope, Trippier, Thiaw, Burn, Botman, Guimaraes, Tonali, Joelinton, Elanga, Woltemade, Gordon

Nottingham Forest: Sels, Savona, Filho, Milenkovic, Morato, Anderson, Yates, Ndoye, Gibbs-White, Neco Williams, Wood

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Newcastle Kết quả bóng đá Newcastle - Nottingham Forest: Hiệp 2 định đoạt, bám sát MU (Ngoại hạng Anh) - 3 vs Kết quả bóng đá Newcastle - Nottingham Forest: Hiệp 2 định đoạt, bám sát MU (Ngoại hạng Anh) - 4 Nottingham Forest

Điểm

Pope 7.3

Trippier 7.2

Thiaw 7.7

Kiến tạo Burn 6.9

Botman 7.2

Ghi bàn Guimaraes 8.5

Tonali 7.3

Joelinton 7.3

Elanga 6.4

Ghi bàn (penalty) Woltemade 7.4

Gordon 6.4

Điểm

6.7Sels

6.1Savona

6.7Filho

6.4Milenkovic

6.4Morato

6.1Anderson

6.3Yates

6.9Ndoye

6.7Gibbs-White

7.0Neco Williams

5.9Wood

Thay người

Miley 6.1

Murphy 7.0

Barnes 6.2

Osula 6.0

Thay người

6.6Hudson-Odoi

5.8Hutchinson

6.0Bakwa

6.3Jesus

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Thống kê trận đấu (Theo ESPN)

Kết quả bóng đá Newcastle - Nottingham Forest: Hiệp 2 định đoạt, bám sát MU (Ngoại hạng Anh) - 5 Newcastle Nottingham Forest Kết quả bóng đá Newcastle - Nottingham Forest: Hiệp 2 định đoạt, bám sát MU (Ngoại hạng Anh) - 6

Sút khung thành
18 (9)
5 (4)
Thời gian kiểm soát bóng
52%
48%
Phạm lỗi
16
15
Thẻ vàng
0
4
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
0
2
Phạt góc
8
1
Cứu thua
4
7

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Việt Nam
Nepal

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

540

Danh sách trúng thưởng

(Lượt 1 vòng bảng) Barcelona đã vượt qua phen hú vía cuối trận để rời sân Newcastle với 3 điểm trọn vẹn. Marcus Rashford là ngôi sao sáng nhất với cú...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Phong Đức ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN