Trận đấu nổi bật

Xem thêm

LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá Liverpool - Real Madrid: "Nhà vua" vỡ mặt, đại thảm họa Mbappe (Champions League)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Liverpool - Real Madrid, vòng bảng Champions League) Real Madrid thua toàn diện tại Anfield với điểm nhấn là màn trình diễn tệ hại của Mbappe.

Xem thêm trận đấu

Liverpool - Real Madrid

  

Video bóng đá Liverpool - Real Madrid: "Nhà vua" vỡ mặt, đại thảm họa Mbappe (Champions League) - 1

Chấn thương của Vinicius khiến HLV Carlo Ancelotti chuyển sang sơ đồ 4-4-2 cho Real Madrid, với Brahim Diaz đá cặp Mbappe trên hàng công. Bên phía Liverpool, Arne Slot quyết định trao cho Curtis Jones vị trí tiền vệ công để hỗ trợ bộ ba Salah - Nunez - Luis Diaz.

Mac Allister hoàn tất pha bật tường hay với Bradley để đưa Liverpool dẫn trước

Mac Allister hoàn tất pha bật tường hay với Bradley để đưa Liverpool dẫn trước

Chỉ sau 4 phút, Real Madrid đã được phen thót tim với cú sút của Nunez, nhưng Asencio cứu được bóng trên vạch vôi. Liverpool duy trì thế áp đảo, và Nunez đã có thêm 2 cơ hội nữa ở các phút 23 và 33. Tuy nhiên, ở pha đầu tiên, Courtois xuất thần băng ra cứu thua, còn cơ hội thứ hai, Nunez đánh đầu chệch cột dọc rất nguy hiểm từ vị trí khó.

Real, mặc dù có một số pha phản công nguy hiểm, nhưng hỏng ăn tất cả. Đặc biệt, Mbappe chơi quá tệ khi thường xuyên bị Conor Bradley ngăn cản, thậm chí chuyền sai cả những đường bóng đơn giản. Thế trận này thậm chí còn tệ hơn khi sang đầu hiệp 2, và ở phút 52, Mac Allister mở tỷ số cho Liverpool sau pha bật tường với Bradley rồi sút chéo góc hạ Courtois.

Ancelotti tung Lucas Vasquez vào sân, và cựu binh này rất ranh ma câu được quả penalty sau pha phạm lỗi của Robertson ở phút 59. Nhưng trên chấm 11m, Mbappe bị Kelleher đoán đúng hướng và đẩy ra cú sút. 10 phút sau, đến lượt Liverpool hưởng penalty sau khi Salah bẫy Mendy. Salah trên chấm trắng đã lừa được Courtois nhưng sút ra ngoài một cách khó tin.

Gakpo kết liễu Real Madrid với pha đánh đầu từ quả phạt góc

Gakpo kết liễu Real Madrid với pha đánh đầu từ quả phạt góc

Tưởng như pha sút hỏng của Salah khơi dậy niềm tin cho Real Madrid, nhưng ở phút 76, hàng thủ đội khách bị lừa trong một pha đá phạt góc của Liverpool, tạo cơ hội cho Gakpo thoải mái đánh đầu nâng tỷ số lên 2-0. Những phút còn lại, Liverpool kiểm soát thế trận dễ dàng, họ thậm chí suýt nâng tỷ số lên 3-0 ở phút 90+1 nhưng Luis Diaz bị Courtois cản phá trong pha đối mặt.

Tỷ số trận đấu: Liverpool 2-0 Real Madrid (hiệp 1: 0-0)

Ghi bàn (kiến tạo): Mac Allister 52' (Bradley), Gakpo 76' (Robertson)

Đội hình xuất phát: 

Liverpool: Kelleher, Bradley, Konate, Van Dijk, Robertson, Mac Allister, Gravenberch, Jones, Salah, Nunez, Luis Diaz.

Real Madrid: Courtois, Valverde, Asencio, Rudiger, Mendy, Guler, Camavinga, Modric, Bellingham, Brahim Diaz, Mbappe.

Video bóng đá Liverpool - Real Madrid: "Nhà vua" vỡ mặt, đại thảm họa Mbappe (Champions League) - 4 Liverpool Real Madrid Video bóng đá Liverpool - Real Madrid: "Nhà vua" vỡ mặt, đại thảm họa Mbappe (Champions League) - 5

Sút khung thành
17(7)
9(3)
Thời gian kiểm soát bóng
63%
37%
Phạm lỗi
10
10
Thẻ vàng
3
4
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
1
3
Phạt góc
8
5
Cứu thua
3
5
Liverpool Video bóng đá Liverpool - Real Madrid: "Nhà vua" vỡ mặt, đại thảm họa Mbappe (Champions League) - 6 vs Video bóng đá Liverpool - Real Madrid: "Nhà vua" vỡ mặt, đại thảm họa Mbappe (Champions League) - 7 Real Madrid

Điểm

Kelleher 7.9

Kiến tạo Bradley 7.7

Konate 7.1

Van Dijk 7.2

Kiến tạo Robertson 7.4

Thẻ vàng Gravenberch 6.9

Thẻ vàngGhi bàn Mac Allister 8.3

Salah 6.7

Jones 7.4

Luis Diaz 6.8

Thẻ vàng Nunez 6.8

Điểm

7.0Courtois

6.7Valverde

6.4Asencio Thẻ vàng

6.0Rudiger

5.6Mendy Thẻ vàng

5.8Modric

7.1Camavinga

6.6Bellingham

6.1Guler

6.1Mbappe

6.6Brahim Diaz

Thay người

Ghi bànGakpo 7.5

Szoboszlai 6.0

Gomez 6.1

Thay người

5.9Ceballos Thẻ vàng

6.8Vasquez

6.5Fran Garcia

5.8Endrick Thẻ vàng

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Theo bạn đội nào sẽ vô địch mùa giải năm nay?

8

Thông báo kết quả dự đoán

Liverpool
Man City

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

169

Luis Diaz thoát xuống đối mặt nhưng không thắng được Courtois.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Q.D ([Tên nguồn])
Cup C1 - Champions League 2026/27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN