Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Thể Công - Viettel vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Borussia Dortmund vs Werder Bremen
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Werder Bremen - SVW Werder Bremen
-
Hoàng Anh Gia Lai vs SHB Đà Nẵng
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Hải Phòng vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Thép Xanh Nam Định vs Ninh Bình
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Arsenal vs Leeds United
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Genoa vs Fiorentina
Logo Genoa - GEN Genoa
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Augsburg vs Bayern Munich
Logo Augsburg - FCA Augsburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Mainz 05 vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Mainz 05 - M05 Mainz 05
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Ipswich Town vs Fulham
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Sunderland vs Brighton & Hove Albion
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Chelsea vs Bournemouth
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Aston Villa vs Brentford
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Alavés vs Atlético de Madrid
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Inter Milan vs Parma
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Parma - PAR Parma
-
Manchester United vs Tottenham Hotspur
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Barcelona vs Getafe
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Getafe - GET Getafe
-
Napoli vs Frosinone
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Frosinone - FRO Frosinone
-
Paris Saint-Germain vs Le Mans
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Le Mans - LEM Le Mans
-
Monaco vs Toulouse
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Real Madrid vs Villarreal
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Hà Nội vs Bắc Ninh
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Hull City vs Everton
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Crystal Palace vs Nottingham Forest
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Liverpool vs Manchester City
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Sassuolo vs Milan
Logo Sassuolo - SAS Sassuolo
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Real Betis vs Osasuna
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Osasuna - OSA Osasuna
-
Cagliari vs Juventus
Logo Cagliari - CAG Cagliari
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Coventry City vs Newcastle United
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Sabah vs Slavia Praha
Logo Sabah - SAB Sabah
-
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Lens vs Sporting CP
Logo Lens - RCL Lens
-
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Galatasaray vs Barcelona
Logo Galatasaray - GS Galatasaray
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Inter Milan vs Club Brugge
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Club Brugge - CLU Club Brugge
-
Atlético de Madrid vs Manchester United
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Viking vs Bayern Munich
Logo Viking - VIK Viking
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Villarreal vs Napoli
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Arsenal vs Lille
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Lille - LIL Lille
-
LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-

Video bóng đá Dortmund - Barcelona: Hat-trick khó ngờ, run rẩy đoạt vé vàng (Cúp C1)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Tứ kết lượt về Cúp C1) Guirassy tỏa sáng rực rỡ nhưng vẫn không thể giúp Dortmund tạo nên màn ngược dòng kỳ vĩ trước Barcelona.

Xem thêm trận đấu

Dortmund - Barcelona

  

Video bóng đá Dortmund - Barcelona: Hat-trick khó ngờ, run rẩy đoạt vé vàng (Cúp C1) - 1

Dortmund nhập cuộc vô cùng tự tin trước Barcelona dù ở trận lượt đi thua tới 0-4. Nhờ vậy, đội bóng vùng Ruhr có được bàn mở điểm ở ngay phút 11. Guirassy là người lập công cho Dortmund trên chấm phạt đền. Trước đó, thủ môn Szczesny phạm lỗi với Gross trong vòng cấm. 

Bàn thắng này giúp Dortmund có thêm tinh thần để mơ về cuộc ngược dòng. Họ tạo ra thêm nhiều cơ hội ăn bàn trong hiệp một, tuy nhiên không tận dụng được. 

Bước sang hiệp hai, Dortmund duy trì sức ép và có bàn nhân đôi cách biệt vào phút 49. Từ tình huống tổ chức đá phạt góc, Bensebaini nỗ lực kiến tạo bằng đầu để Guirassy nhân đôi cách biệt cho Dortmund.

Sự vui mừng của các cầu thủ Dortmund

Sự vui mừng của các cầu thủ Dortmund

Niềm vui đến với Dortmund không được lâu, bởi chỉ 5 phút sau, Barcelona đã có bàn rút ngắn cách biệt xuống 1-2. Từ tình huống căng ngang của Fermin Lopez, Bensebaini đã có pha phản lưới nhà vô duyên. 

Bàn thua này không làm Dortmund nản lòng. Họ tiếp tục tấn công và lại gia tăng cách biệt lên thành 3-1 ở phút 76. Duranville nỗ lực cứu bóng, sau đó căng ngang nguy hiểm. Araujo nỗ lực phá bóng nhưng lại đưa bóng tới đúng chân của Guirassy. Ở cự li quá gần, Guirassy không bỏ lỡ cơ hội sút tung lưới Barcelona.

Chỉ 2 phút sau, Dortmund lại khiến mành lưới của Barcelona rung lên. Brandt thoát xuống tốc độ và dứt điểm chính xác nhưng bàn thắng không đến khi Brandt mắc lỗi việt vị. 

Trong những phút còn lại của trận đấu, Barcelona tập trung hoàn toàn vào khâu phòng ngự. Do vậy, họ không phải nhận thêm bàn thua. 

Dortmund thắng chung cuộc 3-1 Barcelona ở trận này nhưng vẫn bị loại khi họ thua 3-5 sau 2 lượt trận. Ở vòng bán kết Cúp C1, Barcelona sẽ gặp đội thắng ở cặp đấu giữa Inter Milan và Bayern Munich.

Tỷ số chung cuộc: Dortmund 3-1 Barcelona (H1: 1-0) (Tỷ số sau 2 lượt trận: 3-5)

Ghi bàn (kiến tạo): 

Dortmund: Guirassy 11', 49' (Bensebaini), 76'

Barcelona: Bensebaini (phản lưới) 54' 

Đội hình xuất phát: 

Dortmund: Kobel, Couto, Sule, Anton, Bensebaini, Svensson, Nmecha, Gross, Adeyemi, Guirassy, Beier

Barcelona: Szczesny, Kounde, Cubarsi, Araujo, Martin, De Jong, Gavi, Yamal, Fermin Lopez, Raphinha, Lewandowski

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Dortmund Video bóng đá Dortmund - Barcelona: Hat-trick khó ngờ, run rẩy đoạt vé vàng (Cúp C1) - 3 vs Video bóng đá Dortmund - Barcelona: Hat-trick khó ngờ, run rẩy đoạt vé vàng (Cúp C1) - 4 Barcelona

Điểm

Kobel 6.6

Couto 6.4

Sule 6.6

Anton 6.5

Phản lưới nhàKiến tạo Bensebaini 7.4

Svensson 7.3

Nmecha 6.4

Gross 8.0

Adeyemi 7.3

Ghi bàn (penalty)Ghi bànGhi bàn Guirassy 8.9

Beier 6.6

Điểm

7.1Szczesny

6.0Kounde

6.0Cubarsi

5.3Araujo

7.0Martin

6.1De Jong

6.2Gavi

6.1Yamal

6.8Fermin Lopez

6.2Raphinha

6.2Lewandowski

Thay người

Gittens 6.1

Reyna 6.5

Brandt 6.2

Duranville 6.8

Thay người

6.0Garcia

5.9Torres

6.0Pedri

6.2Olmo

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Thông số trận đấu (Theo ESPN)

Video bóng đá Dortmund - Barcelona: Hat-trick khó ngờ, run rẩy đoạt vé vàng (Cúp C1) - 5 Dortmund Barcelona Video bóng đá Dortmund - Barcelona: Hat-trick khó ngờ, run rẩy đoạt vé vàng (Cúp C1) - 6

Sút khung thành
18 (11)
7 (2)
Thời gian kiểm soát bóng
46,4%
53,6%
Phạm lỗi
14
11
Thẻ vàng
1
1
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
4
2
Phạt góc
8
4
Cứu thua
2
8

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Real Madrid
Arsenal

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

262

Barcelona gặp cực nhiều khó khăn dù tung ra đội hình rất mạnh khi đối đầu với Leganes.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Phong Đức ([Tên nguồn])
Cup C1 - Champions League 2026/27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN