Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Bayern Munich - Leverkusen: Ngỡ ngàng 2 siêu phẩm sút xa (Bundesliga)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Hai đội tạo ra thế trận chặt chẽ nhưng vẫn tạo ra được 2 siêu phẩm từ ngoài vòng cấm.

  

Video bóng đá Bayern Munich - Leverkusen: Ngỡ ngàng 2 siêu phẩm sút xa (Bundesliga) - 1

Bayern Munich đối đầu với Bayer Leverkusen là cuộc đối đầu đáng chú ý nhất ở vòng 5 Bundesliga. HLV Kompany tung vào sân Gnabry và Olise ngay từ đầu để hỗ trợ Kane trong khi HLV Xabi Alonso chỉ đạo các học trò chơi thấp để bảo vệ khung thành.

Bayern Munich gặp nhiều khó khăn trước Leverkusen

Bayern Munich gặp nhiều khó khăn trước Leverkusen

Chủ nhà gặp khó trước hàng phòng ngự dày đặc và có tổ chức của Leverkusen nên nửa đầu hiệp một trôi qua khá nhanh. Bất ngờ tới ở phút 31 khi Pavlovic "biếu không" cho đối thủ quả phạt góc. Xhaka đón bóng trong vòng cấm rồi nhả ra tuyến hai cho Andrich dứt điểm. Cú sút đi chìm và xoáy khiến Neuer không thể cản phá.

Nhận bàn thua đau, Bayern Munich dồn lên tấn công như vũ bão. Phút 39, Pavlovic đón bóng bằng ngực trước vòng cấm của đối thủ và quyết định vuốt bóng luôn. Cầu thủ này tạo ra cú đá tuyệt đẹp và pha bay người của thủ môn bên phía chủ nhà chỉ mang tính chất minh họa. 

Sang tới hiệp hai, Bayern sớm có cơ hội vượt lên nhưng Gnabry quá "đen" khi liên tục dứt điểm vào cột dọc và xà ngang của đối thủ. Càng về cuối trận, Bayern Munich càng cố gắng dứt điểm. Đáng tiếc những nỗ lực ấy không đem lại bàn thắng. Chung cuộc, đôi bên chia điểm trong trận cầu có 2 bàn thắng.

Tỉ số chung cuộc: Bayern Munich 1-1 Bayer Leverkusen (H1: 1-1)

Ghi bàn:

Bayern Munich: Pavlovic 39'

Leverkusen: Andrich 31'

Đội hình xuất phát

Bayern Munich: Neuer, Guerreiro, Upamecano, Kim Min Jae, Davies, Kimmich, Pavlovic, Olise, Musiala, Gnabry, Kane

Leverkusen: Hradecky, Hincapie, Tah, Tapsoba, Grimaldo, Andrich, Xhaka, Frimpong, Wirtz, Terrier, Boniface

Thông số trận đấu

Video bóng đá Bayern Munich - Leverkusen: Ngỡ ngàng 2 siêu phẩm sút xa (Bundesliga) - 3 Bayern Munich Leverkusen Video bóng đá Bayern Munich - Leverkusen: Ngỡ ngàng 2 siêu phẩm sút xa (Bundesliga) - 4

Sút khung thành
19(3)
3(3)
Thời gian kiểm soát bóng
69%
31%
Phạm lỗi
12
17
Thẻ vàng
1
3
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
0
0
Phạt góc
6
1
Cứu thua
2
2

Chấm điểm cầu thủ (Theo Flashcored)

Bayern Munich Video bóng đá Bayern Munich - Leverkusen: Ngỡ ngàng 2 siêu phẩm sút xa (Bundesliga) - 5 vs Video bóng đá Bayern Munich - Leverkusen: Ngỡ ngàng 2 siêu phẩm sút xa (Bundesliga) - 6 Leverkusen

Điểm

Neuer 6.6

Guerreiro 7.1

Thẻ vàng Upamecano 7.2

Kim Min Jae 7.1

Davies 7.4

Kimmich 7.5

Olise 7.0

Ghi bàn Pavlovic 7.4

Musiala 7.0

Gnabry 6.7

Kane 6.5

Điểm

6.6Hradecky

6.8Tapsoba

6.6Tah

6.1Hincapie

6.4Frimpong

7.3Andrich Ghi bànThẻ vàng

7.2Xhaka Kiến tạo

6.7Grimaldo Thẻ vàng

6.4Terrier

6.6Wirtz Thẻ vàng

7.0Boniface

Thay người

Coman 6.8

Sane 6.4

Laimer 6.5

6.0Muller

Thay người

7.1Adli

6.4Tella

6.0Belocian

6.0Palacios

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

(Vòng 5 Bundesliga) Bayern Munich và Leverkusen không tìm thêm được bàn thắng.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Ngọc Lâm ([Tên nguồn])
Bundesliga 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN