Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Salzburg vs Milan 15/10/26 - Trực tiếp
Logo Salzburg - RBS Salzburg
0
Logo Milan - MIL Milan
3
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace 15/10/26 - Trực tiếp
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
2
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
0
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen 15/10/26 - Trực tiếp
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
0
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
3
AZ vs Hapoel Be'er Sheva 15/10/26 - Trực tiếp
Logo AZ - AZ AZ
1
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
0
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Union Berlin vs Borussia Dortmund
Logo Union Berlin - FCU Union Berlin
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Bayern Munich vs RB Leipzig
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá Argentina - Colombia: Sao Chelsea nhận thẻ đỏ, may mắn thoát hiểm (Vòng loại World Cup)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Trong tình cảnh Messi bị "khóa chặt", Enzo nhận thẻ đỏ, Argentina cần tới sự tỏa sáng của Almada mới thoát thua trước Colombia.

Video bóng đá Argentina - Colombia: Sao Chelsea nhận thẻ đỏ, may mắn thoát hiểm (Vòng loại World Cup) - 1

ĐT Argentina tiếp đón ĐT Colombia trên sân nhà trong khuôn khổ vòng loại World Cup 2026. Mặc dù đã sớm giành vé nhưng Argentina vẫn tung vào sân đội hình rất mạnh. Đội chủ nhà nhập cuộc tốt và Messi sớm có cơ hội mở tỉ số nhưng không tận dụng được.

Messi bị "chăm sóc" đặc biệt bởi hậu vệ Colombia

Messi bị "chăm sóc" đặc biệt bởi hậu vệ Colombia

Trong khi đó, Colombia chủ động tấn công bên cánh trái với sự xuất hiện của Luis Diaz. Cầu thủ đang chơi cho Liverpool thường xuyên có những pha xử lý độc lập. Phút 24, Argentina mất bóng ở giữa sân và Diaz có pha bứt tốc rồi dứt điểm đẳng cấp để mở tỉ số.

Những phút tiếp theo, các cầu thủ Argentina dồn lên tìm bàn gỡ nhưng chưa thành công. Bước sang hiệp hai, Argentina bắt nhịp khá chậm. Sức tấn công của đội chủ nhà được gia tăng từ phút 60. Những cơ hội ngon ăn liên tục được tạo ra nhưng Nico Gonzalez hay Enzo Fernandez đều không tận dụng được. 

Phút 70, bất ngờ xảy ra khi Enzo nhận thẻ đỏ trực tiếp sau pha cao chân với đối thủ. Rơi vào cảnh thiếu người, Argentina vẫn phải duy trì những đợt tấn công. Những nỗ lực của đội chủ nhà được đền đáp ở phút 81. Người lập công là Almada sau pha xử lý đẳng cấp ở trong vòng cấm.  

Những phút cuối, đôi bên liên tục va chạm khiến trận đấu bị vỡ vụn. Cơ hội ngon nhất thuộc về Rias bên phía Colombia. Đáng tiếc, cầu thủ này lại đưa bóng ra ngoài ở cự ly gần. Chung cuộc, Argentina hòa hú vía Colombia trên sân nhà.

Tỉ số chung cuộc: ĐT Argentina 1-1 ĐT Colombia (H1: 0-1)

Ghi bàn:

Argentina: Almada 81'

Colombia: Diaz 24'

Đội hình xuất phát

ĐT Argentina: Martinez, Molina, Romero, Otamendi, Medina, De Paul, Fernández, Paredes, Almada, Messi, Alvarez

ĐT Colombia: Mier, Munoz, Sanchez, Lucumi, Machado, Rios, Lerma, Castano, Rodriguez, Luis Diaz, Campaz

Thông số trận đấu

Video bóng đá Argentina - Colombia: Sao Chelsea nhận thẻ đỏ, may mắn thoát hiểm (Vòng loại World Cup) - 3 Argentina Colombia Video bóng đá Argentina - Colombia: Sao Chelsea nhận thẻ đỏ, may mắn thoát hiểm (Vòng loại World Cup) - 4

Sút khung thành
10(3)
11(5)
Thời gian kiểm soát bóng
64%
36%
Phạm lỗi
16
12
Thẻ vàng
2
3
Thẻ đỏ
1
0
Việt vị
4
1
Phạt góc
4
6
Cứu thua
4
2

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Argentina Video bóng đá Argentina - Colombia: Sao Chelsea nhận thẻ đỏ, may mắn thoát hiểm (Vòng loại World Cup) - 5 vs Video bóng đá Argentina - Colombia: Sao Chelsea nhận thẻ đỏ, may mắn thoát hiểm (Vòng loại World Cup) - 6 Colombia

Điểm

Martinez 7.3

Thẻ vàng Molina 6.3

Romero 7.1

Otamendi 7.3

Medina 6.6

De Paul 7.1

thẻ đỏ Fernández 5.0

Thẻ vàng Paredes 7.1

Ghi bàn Almada 7.8

Messi 7.1

Alvarez 6.9

Điểm

6.6Mier

6.7Munoz

7.2Sanchez Thẻ vàng

6.8Lucumi

6.5Machado

6.3Rios

6.7Lerma

7.4Castano Thẻ vàng

7.2Rodriguez

7.7Luis Diaz Ghi bàn

6.6Campaz

Thay người

Gonzalez 7.1

Simeone 6.8

Palacios 7.0

Foyth 6.5

Balerdi

Thay người

6.3Roman Thẻ vàng

6.1Arias

5.9Carrascal

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Real Madrid
Al Hilal

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

15

Danh sách trúng thưởng

Hà Lan tiếp đối thủ dưới cơ Malta trên sân nhà trong khuôn khổ vòng loại World Cup 2026 khu vực châu Âu. Dĩ nhiên đây là cơ hội để đội bóng áo cam...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Nhật Anh ([Tên nguồn])
World Cup 2026 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN