Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Real Madrid - Man City: Ngất ngây hat-trick, đại tiệc mừng "vé vàng" (Cúp C1)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Lượt về play-off) Kịch bản khó tin đã xuất hiện ở trận đại chiến trên sân Bernabeu, trong đó một siêu sao lập hat-trick.

  

Video bóng đá Real Madrid - Man City: Ngất ngây hat-trick, đại tiệc mừng "vé vàng" (Cúp C1) - 1

Bước vào trận đại chiến với Real Madrid trên sân Bernabeu, người hâm mộ Man City không khỏi lo lắng vì Erling Haaland chưa bình phục chấn thương và chỉ xuất hiện trên băng ghế dự bị.

Real thắng tưng bừng nhờ phong độ chói sáng của Mbappe

Real thắng tưng bừng nhờ phong độ chói sáng của Mbappe

Để rồi, nỗi lo đó đã trở thành sự thật khi Real mở tỷ số ngay phút thứ 4. Nhận đường chuyền dài chuẩn xác của Asencio, Mbappe thoát xuống, thực hiện cú lốp bóng đẳng cấp đánh bại Ederson.

"Vận đen" tiếp tục đeo bám Man City ở phút 8, thời điểm John Stones rời sân vì chấn thương (Ake vào thay). Kể từ đó, đại diện Ngoại hạng Anh gồng mình chống đỡ những đợt tấn công như vũ bão từ Real, thậm chí không có nổi tình huống lên bóng nào sáng sủa.

Điều gì đến cũng phải đến, phút 33, Mbappe nâng tỷ số lên 2-0 cho Real. Trước đó, bộ ba Bellingham, Vinicius, Rodrygo góp công lớn với pha phối hợp ăn ý và "dọn cỗ" cho tiền đạo người Pháp.

Bước sang hiệp 2, tình hình không mấy khả quan hơn cho Man City. Hàng công bế tắc, hàng thủ đại diện Ngoại hạng Anh cũng vô cùng chật vật trong việc theo kèm dàn sao Real, đặc biệt là Mbappe. Phút 61, tiền đạo người Pháp dứt điểm chìm hiểm hóc nâng tỷ số lên 3-0, đồng thời hoàn tất cú hat-trick ở trận đấu này.

Về phía Man City, nỗ lực của đại diện Ngoại hạng Anh chỉ giúp họ có bàn danh dự trong khoảng thời gian bù giờ (Nico Gonzalez lập công). Chung cuộc, Real đánh bại Man City với tổng tỷ số 6-3 sau 2 lượt trận, qua đó ghi danh vào vòng 1/8 Champions League.

Tỷ số lượt về: Real Madrid 3-1 Man City (tỷ số hiệp 1:2-0)

* Tỷ số sau 2 lượt trận: 6-3

Ghi bàn:

Real Madrid: Mbappe 4' (Asencio), 33' (Rodrygo), 61' (Valverde)

Man City: Nico Gonzalez 90+2'

Đội hình xuất phát:

Real Madrid: Courtois, Valverde, Asencio, Rudiger, Mendy, Ceballos, Tchouameni, Rodrygo, Bellingham, Vinicius, Mbappe

Man City: Ederson, Khusanov, Dias, Stones, Gvardiol, Gonzalez, Gundogan, Silva, Foden, Marmoush, Savinho

Thông số trận đấu

Video bóng đá Real Madrid - Man City: Ngất ngây hat-trick, đại tiệc mừng "vé vàng" (Cúp C1) - 3 Real Madrid Man City Video bóng đá Real Madrid - Man City: Ngất ngây hat-trick, đại tiệc mừng "vé vàng" (Cúp C1) - 4

Sút khung thành
15(8)
12(4)
Thời gian kiểm soát bóng
48%
52%
Phạm lỗi
9
9
Thẻ vàng
1
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
0
1
Phạt góc
7
5
Cứu thua
3
5

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored.com)

Real Madrid Video bóng đá Real Madrid - Man City: Ngất ngây hat-trick, đại tiệc mừng "vé vàng" (Cúp C1) - 5 vs Video bóng đá Real Madrid - Man City: Ngất ngây hat-trick, đại tiệc mừng "vé vàng" (Cúp C1) - 6 Man City

Điểm

Courtois 6.6

Kiến tạo Valverde 7.9

Kiến tạo Asencio 7

Rudiger 6.6

Mendy 6.3

Ceballos 6.8

Tchouameni 7.5

Kiến tạo Rodrygo 8.5

Thẻ vàng Bellingham 6.9

Vinicius 7.3

Ghi bànGhi bànGhi bàn Mbappe 10

Điểm

6.7Ederson

6.5Khusanov

6.3Dias

5.8Stones

6.2Gvardiol

6.8Gonzalez Thẻ vàngGhi bàn

5.9Gundogan Thẻ vàng

6.2Silva

6.1Foden

6.5Marmoush

6.4Savinho

Thay người

Endrick 5.9

Diaz 5.9

Camavinga 6

Modric 6.2

Alaba 5.9

Thay người

6.2McAtee

6.2Ake

6.3Kovacic

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Real Madrid thắng Man City với tổng tỷ số 6-3 sau 2 lượt trận play-off trong ngày Mbappe tỏa sáng, còn Haaland không thể góp mặt. Sau đây là những...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Đỗ Anh - Tân Thành ([Tên nguồn])
Cup C1 - Champions League 2026/27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN