Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Dortmund - Bayern Munich: Giật điểm số khó nhọc (Bundesliga)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 12 Bundesliga) Bayern Munich gặp muôn vàn khó khăn trước Dortmund dù được đánh giá ở cửa trên.

  

Video bóng đá Dortmund - Bayern Munich: Giật điểm số khó nhọc (Bundesliga) - 1

Dortmund thi đấu rất tự tin dù bị đánh giá thấp hơn. Đội bóng áo vàng đen thậm chí còn ghi bàn mở điểm ở phút 27. Gittens tỏa sáng bằng tình huống thoát đi tốc độ và dứt điểm chính xác ở góc hẹp, làm tung lưới Bayern Munich. 

Niềm vui của Gittens

Niềm vui của Gittens

Nhận bàn thua, Bayern Munich gia tăng sức ép nhằm tìm bàn gỡ. Nhưng rất nhiều cơ hội đã bị "Hùm xám" xứ Bavaria bỏ lỡ. Từ Muller cho đến Sane khiến các fan Bayern Munich không khỏi thất vọng.

Phải đợi tới phút 85, Bayern Munich mới ghi bàn gỡ hòa. Olise thực hiện pha treo bóng chính xác để Musiala đánh đầu tung lưới Dortmund. 

Bayern Munich có bàn gỡ hòa muộn

Bayern Munich có bàn gỡ hòa muộn

Bayern Munich muốn kiếm trọn 3 điểm trước Dortmund nên họ tiếp tục tấn công trong quãng thời gian ít ỏi còn lại của trận đấu. Nhưng không ai mang đến khác biệt. Do vậy, 2 đội chấp nhận cầm chân nhau với tỷ số 1-1.

Tỷ số chung cuộc: Dortmund 1-1 Bayern Munich (H1: 1-0)

Ghi bàn: 

Dortmund: Gittens (27' - kiến tạo: Schlotterbeck)

Bayern Munich: Musiala (85' - kiến tạo: Olise)

Đội hình xuất phát: 

Dortmund: Kobel, Ryerson, Anton, Schlotterbeck, Bensebaini, Nmecha, Gross, Beier, Sabitzer, Gittens, Guirassy

Bayern Munich: Neuer, Laimer, Upamecano, Kim Min Jae, Kimmich, Davies, Goretzka, Mathys Tel, Musiala, Sane, Kane

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Dortmund Video bóng đá Dortmund - Bayern Munich: Giật điểm số khó nhọc (Bundesliga) - 4 vs Video bóng đá Dortmund - Bayern Munich: Giật điểm số khó nhọc (Bundesliga) - 5 Bayern Munich

Điểm

Kobel 6.7

Ryerson 6.9

Anton 6.5

Kiến tạo Schlotterbeck 7.3

Bensebaini 6.9

Nmecha 6.8

Gross 6.2

Beier 6.5

Sabitzer 6.4

Ghi bàn Gittens 7.7

Guirassy 7.2

Điểm

6.3Neuer

7.1Laimer

6.3Upamecano

6.7Kim Min Jae

6.6Kimmich

6.7Davies

6.2Goretzka

6.4Mathys Tel

8.5Musiala Ghi bàn

6.1Sane

6.0Kane

Thay người

Reyna 6.0

Malen 5.9

Sule 6.4

Couto 5.9

Thay người

5.8Muller

6.5Boey

7.0Olise Kiến tạo

6.6Coman

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Thống kê trận đấu (Theo ESPN)

Video bóng đá Dortmund - Bayern Munich: Giật điểm số khó nhọc (Bundesliga) - 6 Dortmund Bayern Munich Video bóng đá Dortmund - Bayern Munich: Giật điểm số khó nhọc (Bundesliga) - 7

Sút khung thành
7 (2)
14 (5)
Thời gian kiểm soát bóng
32,5%
67,5%
Phạm lỗi
11
7
Thẻ vàng
2
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
1
4
Phạt góc
2
3
Cứu thua
4
1

8

Thông báo kết quả dự đoán

Liverpool
Man City

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

169

(Vòng 11 Bundesliga) Các cầu thủ Dortmund thể hiện sự trên cơ về mọi mặt trước Freiburg.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Phong Đức ([Tên nguồn])
Bundesliga 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN